Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Udom haina mmliki.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Shaycas, Apr 15, 2012.

  1. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #1
    Apr 15, 2012
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Katika hatua ya kushangaza CAG alisema katika ukaguzi wake amebaini kuwa majengo ya Chuo
    Kikuu cha Dodoma(UDOM) hayajulikani yanamilikiwa na nani kati ya Serikali na mifuko
    ya hifadhi ya jamii iliyotoa fedha za ujenzi.
    Utoah alifafanua kuwa mifuko ya hifadhi za jamii
    inafahamu kwamba fedha zilizotumika kujenga
    majengo ya chuo hicho zilikuwa mkopo kwa
    Serikali wakati Serikali kwa upande wake
    inatambua kuwa fedha hizo zilikuwa ni uwekezaji
    wa mifuko hiyo.
    SOURCE: Gazeti la Mwananchi ,13/4/2012
     
  2. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Je! Ndiyo sababu Chuo kinakabidhiwa majengo yenye ubora wa chini? No one is accountable.
     
  3. MAKOLE

    MAKOLE JF-Expert Member

    #3
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    yetu macho, yupo mtu anaitwa Mlacha , kamuulizeni yeye.
     
  4. M

    Mtu Bingwa Kabisa Member

    #4
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukweli ni kwamba legacy of UDOM ipo tu, na inatambulika. Chuo ni kizuri sana, ila kina matatizo ya wazi kabisa. Hilo la kutojua mmiliki linaweza kuwa chanzo cha kuwa na majengo yasiyo na ubora. lakini pia kuna mambo ya 10%.:help:

    Shida ni kwamba kwa kweli tunahitaji mabadiliko pale, ili tuweze kwenda vizuri. Serikali haichukui hatua.sijui ni kutokuwajibika au ni nini? mimi cjui:wave: Haya bwana ya UDOM tunamuachia Prof. Mlacha.
     
  5. share

    share JF-Expert Member

    #5
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 22, 2008
    Messages: 1,418
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    Tangu lini JK akakisimamia kitu kikakosa usanii ndani yake!
     
  6. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #6
    Apr 17, 2012
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Mkuu unaji contradict. Unasema legacy ipo, chuo ni kizuri halafu unatuambia ubovu wa mlacha, 10% tena? Uko upande gani?
     
  7. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #7
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 831
    Trophy Points: 280
    Only in Tanzania!
     
  8. m

    mweleka Member

    #8
    Apr 18, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kimsingi Matatizo ya UDOM ni mengi na inasikitisha kwani yapo wazi, nadhiriki kusema yanasabaishwa na kiburi cha viongozi wakuu wa chuo kwani wanafikiri aliyewaweka anawalinda. swala la majengo yanapendeza kwa monekano wa nje lakini kiukweli majengo mengi yananyufa za kutisha labda tuombe lisitokee tetemeko hata lenye scle ya 0.000005 maana itakuwa ni balaa. kinachoendelea kwa sasa nikunyamazisha wafanyakazi na wanafunzi kwa kufukuza kinyume cha sheria kwa kila atakayetoa sauti inayopinga udhalimu wao nikufukuzwa. kwakweli inasikitisha kwani mambo mengi yanayowaumiza wafanyakazi mfano swala la wafanyakazi wanapandishwa vyeo bila kupewa stahili zao.kwa kweli kwamwenendo huu UDOM inahitaji uongozi wenye masilahi ya kujenga nje yetu na sio wenye kuleta udhalimu kwa maslahi yao.
     
  9. E

    ENKOKOROMI Member

    #9
    Apr 18, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Aaah,ngoja kwanza nipate Sereneti baridiiiii,nitarudi badae maana kuongolea mambo ya UDOM lazima uwe na kichwa cha mwenda wazimu!!!!
     
  10. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #10
    Apr 18, 2012
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Piga na kiroba kamanda. Walioanzisha wameamua kuua udom
     
  11. P

    Pilitoni JF-Expert Member

    #11
    Apr 18, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 944
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Udom chuo cha ovyo sana,utakuta kozi ya miezi minne inafundishwa kwa wiki mbili!Ni chuo kinachoongeza vilaza Tanzania.
     
Loading...