Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Udhaifu wa Vyama vya siasa East Africa, CHADEMA itapangua vikwazo vyote?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by fikirikwanza, Jun 18, 2012.

  1. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #1
    Jun 18, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Napenda kuchangia na wadau wa mambo ya siasa hususani za Tanzania kwa kutumia kipimo kipana zaidi cha afrika mashariki. Ripoti ya International Journal of Human Sciences ya mwaka 2009 ilisema kuwa mapungufu makubwa ya vyama vya upinzani africa mashariki ni:-

    1. they are highly fragile and suffer from severe structural weaknesses.

    2. they lack adherence to formal rules, regulations, procedures and programmes.

    3. their leadership is centered on a dominant personality, family or clique. Decisions are usually made only by the top leader (s). Moreover, followers of such parties identify the leaders with the party and show their loyalty solely to the party leader and not to the party’s ideology.

    4. they are in a cycle of endless “fusion and fission”. This makes the opposition parties to be short-lived.

    5. they suffer from severe financial shortage. Their financial problem hindered them from recruiting and retaining “qualified staff to manage the business of the party.”

    6. they suffer from lack of mass membership. Due to the repressive rules, many people do not want to be associated with the opposition parties.

    7. most of the opposition parties hibernate in the period between elections. They become active only during election times.

    Najua kwa dhati na 7, 6, 5 CHADEMA imekwisha faulu, je vipengele 1, 2, 3, 4?
     
  2. I

    Iramba Junior Member

    #2
    Jun 18, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu, katika hayo yote hakuna kipingamizi chochote kwa CDM, Embu jaribu kuangalia kwa jicho pana lisilo na upendeleo wala usuda wa chama chochote ni nini hasa CDM wanakosa. Hadi sasa CDM ndiyo chama pekee kilichojipambanua kuwa ndiyo chama pekee kinachotetea maslahi ya wanyonge hapa Tanzania.
     
  3. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #3
    Jun 19, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tumewambia CDM waandae makatibu na wenyeviti wilaya na mikoa kuwa na uwezo wa kufanya mikutano ya hadhara na kuelimisha wananchi kama wanavyofanya sasa wale wa kitaifa, bila ya kufanya hivyo majimbo mengi bado yataenda CCM kwa kura halali au kwa wizi, je huoni item 3 unatukaba sana???
     
  4. L

    LOVI MEMBE JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,121
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    sina shaka na hilo lakini bongo hapa magamba wanatumia sana udhaifu kuendelea kukaa madarakani
     
  5. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #5
    Aug 8, 2013
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    This time niko sure kwamba pamoja na 7, 6, 5 za hapo awali sasa 1, 2, 3, 4 nazo CDM iko fit. We are about to cross the line most opposition parties have not crossed in EA without civil violence to emerge.
     
  6. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #6
    Aug 8, 2013
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 33,559
    Likes Received: 8,435
    Trophy Points: 280
    umenifurahisha sana kwa kutukumbusha hili , mwanzoni ilikuwa ngumu sana lakini sasa hivi hata katibu kata wa cdm anaweza kuitisha mkutano na ukajaa watu hadi ukashangaa , tena bila hata viongozi wa wilaya au wa kitaifa ! Piiipooooozzz !!!!
     
  7. Eddo Sambai

    Eddo Sambai JF-Expert Member

    #7
    Aug 8, 2013
    Joined: Aug 1, 2013
    Messages: 1,816
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mimi naona ccm ndio wanakazi katka hizo namba ya ni 1,2,3,4,5,6,7
     
  8. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #8
    Jan 13, 2014
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    CDM imebakiza na 4 tu, kwisha kazi yake CCM. Je tutavuka hiyo 4??
     
Loading...