Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Udhaifu wa rais jk mwingine huu hapa.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kurunzi, Jun 25, 2012.

  1. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #1
    Jun 25, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    RAIS Jakaya Kikwete amezidi kuandamwa. Sasa
    anaitwa “dhaifu na anayetishwa na wasaidizi
    wake.”
    Mtandao wa WikiLeaks unaoibua taarifa za siri
    za kibalozi duniani, umeandika kuwa Rais
    Kikwete aliwahi kumwogopa mkuu wake wa
    majeshi, Jenerali Mwita Waitara.
    Kinachoitwa udhaifu wake ni hatua ya kukatalia
    Marekani kuweka nchini kituo cha majeshi ya
    ushirikiano – Africa Contingency Operations
    Training Assistance (ACOTA).
    Taarifa zinasema Kikwete alighairi ahadi yake ya
    kuwa na mradi huo kwa kuwa ulikuwa ukipingwa
    na Jenerali Waitara.
    Rais Kikwete anaelezwa kuwa alikuwa
    amekubali, mara baada ya kuingia madarakani
    Desemba 2005, mpango huo wa Marekani
    unaodaiwa ungesaidia wanajeshi wa Tanzania
    kupata mafunzo ya kulinda amani katika ukanda
    wa Afrika na serikali kunufaika kwa misaada
    kifedha.
    WikiLeaks inamnukuu aliyekuwa balozi wa
    Marekani nchini, Michael Retzer akisema
    kukwama kwa mpango huo kulitokana na
    Jenerali Waitara “kuuwekea ngumu.”
    Kuibuka kwa taarifa hizi kumekuja wiki moja
    baada ya Balozi Retzer kunukuliwa na mtandao
    huo akisema Rais Kikwete, alilipiwa na Ali
    Albwardy, raia wa Nchi za Falme za Kiarabu
    (UAE) nauli ya kwenda Uingereza na kurudi.
    Alinukuliwa akisema pia kuwa Rais Kikwete
    “aliwezeshwa” kiasi cha dola milioni moja za
    Kimarekani (sawa na Sh. 1.6 bilioni), kwa ajili ya
    shughuli za kutafuta urais mwaka 2005.
    Ali Albawardy, ambaye ni mmiliki wa hoteli
    maarufu jijini Dar es Salaam, Kilimanjaro-
    Kempinski.
    Hata hivyo, Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais,
    Salva Rweyemamu alikana madai hayo akisema,
    “Rais Kikwete hakuwa akikusanya fedha” za
    chama chake.
    Ikulu ilimwita Balozi Rezter mzushi, muongo
    na ikasema Rais Kikwete hajawahi kufadhiliwa
    na bilionea mmiliki wa Kilimanjaro-Kempinski.
    Taarifa zinamnukuu Balozi Retzer akisema
    utawala wa Kikwete ulikuwa unapitia katika
    wakati mgumu kati ya raia na jeshi, kutokana na
    hatua ya mkuu wa majeshi “kuzuia” rais na
    waziri wa ulinzi kuchukua hatua ya kuanzishwa
    kwa mafunzo hayo.
    Hata hivyo, Balozi Retzer anasema, “Lakini
    hatukukata tamaa kwa kuwa mkuu wa majeshi
    alikuwa anakaribia kustaafu, 31 Julai 2006 na
    Rais Kikwete aliahidi kuanzishwa mafunzo hayo
    baada ya Waitara kuondoka.”
    WikiLeaks inasema tarehe 2 Mei 2006,
    aliyekuwa waziri wa ulinzi, Profesa Juma Kapuya
    aliomba kukutana na balozi ambapo aliomba
    radhi kwa kucheleweshwa mafunzo hayo.
    Profesa Kapuya amenukuliwa akimhakikishia
    Balozi Retzer kwamba mafunzo ya ACOTA
    yangeanza muda wowote baada ya Waitara
    kustaafu.
    “Kama ilivyodhaniwa, utawala wa Kikwete
    unakumbana na mvutano wa kiraia na kijeshi.
    Mkuu wa majeshi ya ulinzi Tanzania anazuia rais na waziri wa ulinzi kuchukua hatua ya kuanzisha mafunzo ya kulinda amani chini ya (ACOTA),” linaeleza WikiLeaks, likinukuu Balozi Retzer.Balozi ananukuliwa akisema mafunzo hayo yalilenga “kufundisha vikosi vitatu vya kulinda amani ifikapo 2008, mafunzo ya kwanza yakiwayamepangwa kufanyika Machi 2007.” Hadi Mei 2007, mafunzo hayo yalikuwa bado hayajaanza na Balozi Rezter ananukuliwa akisema, “…ni muhimu kuelewa kwamba Jenerali Waitara anakumbatia sera za ulinzi za kijamaa na amekuwa akizuia uhusiano wa karibu wa kijeshi na Marekani kwa kupendelea Uchina na nchi nyingine za kijamaa.” Kwa upande wake, Profesa Kapuya ananukuliwa akieleza Balozi Retzer, jinsi Rais Kikwete alivyoweka msimamo wake katika suala hilo, tangu 3 Machi 2006 wakati wa ziara ya Naibu Kamanda wa Marekani katika Muungano wa Ulaya, Jenerali William Ward. “Kikwete alisisitiza nia yake ya dhati ya kuunga mkono shughuli za mafunzo hayo…mbele ya wakuu wake wa jeshi. Lakini sasa kuna mkanganyiko kuhusiana na ucheleweshaji huu,” Kapuya ananukuliwa akisema.
    Anasema, “Tunajaribu kuzuia mgongano na CDF (Mkuu wa Majeshi) na kuvuta muda wa kama miezi miwili hadi mitatu – ili tuzuie mgongano huo usiweze kutokea." Kwa shabaha ya kueleweka vema, Kapuya anamwambia balozi, “…tunajaribu kueleza hali
    halisi ilivyo ili utuelewe. Tupo katika hali mbaya sana. Tunaomba msamaha kwa ucheleweshaji huo na tunakuomba utusaidie kutoa maelezo haya nchini kwako.” “Kwa dhati tupo tayari kuunga mkono jitahada za mafunzo haya ya kulinda amani nchini, na hatupendi kuona ucheleweshaji huu unaharibu uhusiano wetu mzuri uliopo,” anaeleza Profesa Kapuya katika hali ya kubembeleza. Mtandao unamnukuu Balozi Retzer akimhakikishia Profesa Kapuya kuwa wanaelewa madhumuni ya serikali ya kuunga mkono mafunzo hayo pamoja na changamoto zinazomkumba rais na waziri wake wa ulinzi. Balozi Retzer alisema anautambua mkanganyiko huo ulioanzishwa na Jenerali Waitara, na hivyo akamshauri Profesa kuruhusu mafunzo hayo kuanza kabla ya makubaliano kufungwa. Mpaka sasa, ubalozi wa Marekani nchini haujakana maelezo ya Balozi Retzer, jambo ambalo wachambuzi wa masuala ya kisiasa wanasema, linathibitisha kilichoandikwa na WikiLeaks. “Hizi tuhuma dhidi ya Kikwete, bila shaka zina ukweli. Vinginevyo ubalozi wa Marekani ungekuwa tayari umetoa taarifa.
     
  2. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #2
    Jun 25, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Habari hii ni nyeti.Hata hivyo tunaamini watu wa usalama wa taifa wako kazini na hawawezi kuona nchi yetu inawekwa rehani kwa sababu ya ubinafsi wa wachache.
     
  3. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #3
    Jun 25, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,872
    Likes Received: 5,278
    Trophy Points: 280
    Dhaifu
     
  4. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #4
    Jun 25, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,318
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
    tumpongeze Waitara alitanguliza maslahi ya taifa mbele tunajua Kapuya na Rais walivyo wadhaifu
     
  5. Gwalihenzi

    Gwalihenzi JF-Expert Member

    #5
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 5,067
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kwani wakati nchi ina ingia mikataba ya kipumbavu na isiyo na tija hao unaowaita usalama wa taifa huwa wako wapi?
     
  6. B

    Bob G JF Bronze Member

    #6
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwahiyo yale yanayompa sifa na kuwa imara yameliwa na haya Madhaifu mengi
     
  7. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #7
    Jun 25, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Pole tanzania
     
  8. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #8
    Jun 25, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kama kawaida.
     
  9. m

    msnajo JF-Expert Member

    #9
    Jun 25, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,065
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Worse presidaaa!
     
  10. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #10
    Jun 25, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Many congrats to Waitara, anajua na alijua maana ya kitendo hicho barabara. Ana akili sana huyu mtu. Tungekuwa hivi watanzania basi nchi hii isingeonekana DHAIFU hata kidogo. We need many more Waitaras. Halafu kule Kigamboni ule mpango wa Wamarekani ni vipi? Nasikia umeota mbawa!!! Wenye taarifa na the so called satellite city Kigamboni watupe!!!! Kweli Tz ni shamba la nyanya (bibi wa bibi).
     
Loading...