Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Udasa kuchambua muswada Katiba Mpya Jumamosi

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by mzambia, Mar 31, 2011.

  1. m

    mzambia JF-Expert Member

    #1
    Mar 31, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    JUMUIYA ya Wanataaluma wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (Udasa), imeandaa kongamano la pili la Katiba ambalo pamoja na mambo mengine, litajadili muswada maalumu wa sheria unaopendekeza mabadiliko ya katiba ya Tanzania. Akizungumza jijini Dar es Salaam jana, Makamu Mwenyekiti wa Udasa na Mratibu wa Kongamano hilo, Dk Kitila Mkumbo, alisema muswada huo una upungufu mwingi ambao lazima uangaliwe kwa umakini.

    “Kwanza ni kwanini suala la tume apewe Rais, kwanini shughuli hii isifanywe na Bunge? Katika nchi za wenzetu kama Kenya, Ghana na Afrika kusini Bunge ndio limefanya hiyo shughuli,” alisema Dk Kitila na kuongeza: “Muswada unapendekeza tume iwe na watu 30, Kenya walikuwa na watu tisa tu, wakati mwingine mambo mazuri lazima tuyachukue kutoka kwa wenzetu, halafu haina ukomo wa kukusanya maoni na haiainishi moja kwa moja sifa za watu wanaotakiwa kuteuliwa kwenye tume.”

    Kutokana na hali hiyo, alisema upungufu huo na mwingine, utachambuliwa siku hiyo kuwapa wananchi uelewa kilichopo kwenye muswada huo. Kwenye kongamano hilo, wananchi na watoa mada watajikita zaidi kueleza maudhui ambayo yanatakiwa kubebwa kwenye katiba na kuainisha mambo yanatakiwa kuchukuliwa kutoka katiba ya sasa.

    Naye Mwenyekiti wa Udasa, Dk Mshumbuzi Kibogoya, alisema watoa mada wakuu kwenye kongamano hilo litakalofanyika Jumamosi hii, ni Jaji Mkuu mstaafu Barnabas Samata na Mkurugenzi Mtendaji Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu, Francis Kiwanga.

    Pia, vyama vya siasa vyenye wawakilishi Bungeni vimelikwa na vimethibitisha ushiriki wake, CCM kitawakilishwa na Makamu mwenyekiti wake, Pius Msekwa na Chadema kitawakilishwa na Mwanasheria wake, Mabele Marando. “Kila chama kitapewa dakika kumi kutoa maoni yake na wananchi wengine watakaoshiriki wataruhusiwa kutoa maoni yao,” alisema Dk Kibogoya.
     
  2. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,564
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    asante kwa taarifa,mkuu!!
    muda na TV station gani itarusha LIVE????
     
  3. g

    gidytitus JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 333
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Mswada usipitishwe! shughuli nzima ya kutafuta na kujadili juu ya katiba mpya upelekwe bungeni! That is enough!
     
  4. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #4
    Mar 31, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mswada unasema MAREKEBISHO ya katiba, wananchi tunataka katiba MPYA. Hii imekaaje jamani?
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Apr 1, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    This make no sense; Sioni sababu ya Chuo Kikuu kuandaa mjadala wa kutolea maoni muswada wa sheria kupitia Katiba. Ni kupoteza muda.
     
  6. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #6
    Apr 1, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,154
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Hapana babu....bunge ni la CCM,kwa hiyo,without challenging this bill before it hit the floor is a recipe for disaster!
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Apr 1, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Kama Bunge ni la CCM, Rais wao, ni kitu gani kitazuia sheria isipitishwe hata ikiwa challenged? Mswada huo utapita kama ulivyo. It is an exercise in futility.
     
  8. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #8
    Apr 1, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,154
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    jE UNAAMINI KUWA BUNGE LINAWAKILISHA WATU(WATANZANIA)?
     
  9. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #9
    Apr 1, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,154
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Let me give you an example,suala la DOWANS kutokulipwa,was brought about by the mass,the mass pressured CCM MPs and they challenged it!,CCM-CC,President and Attorney General were for it,those two pillars needs to be extremely challenged.NGOs,Technocrats,Religious organisations..etc needs to start discussing this bill,the legislature will follow the mass,trust me!...not because thats what they believe,but because thats how they gonna keep that 90mil coming!!!
     
  10. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #10
    Apr 1, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    I do believe that sothing tangible can very well still be done to knock sense into certain minds around, after all Uwezo Tunao kama wananchi wa taifa hili na wala tusione unyonge kama vile ni sifa zuri mbele ya mafisadi.

    Mimi, wewe na yule, kila mmoja wetu tucheze katika nafasi zetu kwa udhati mkubwa kabisa tena bila kuchoka wala kuruhusu kugawanyika wakati sote adui wetu ni yule yule FISADI.

     
  11. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #11
    Apr 1, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0

    nakubaliana na wewe kwa asilimi mia moja,hii ndio hali halisi na hili ndio suluhisho mimi nimeshasema na vijana ishirini na wengi wamekubaliana na jambo hili tunahitaji muongozo na mahali pakuanzia ni kesho kwenye kongamano la katiba pale udsm
     
  12. Z

    Zungu Pule JF-Expert Member

    #12
    Apr 1, 2011
    Joined: Mar 7, 2008
    Messages: 1,551
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Ninashukuru kwa taarifa. Je, ni lini, wapi na saa ngapi kongamano hilo litafanyika?
     
Loading...