Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchungu wa Mwana.......

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MwanajamiiOne, Jan 30, 2011.

  1. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #1
    Jan 30, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Dear JF members
    Kwa mara ya kwanza ninarusha threads mbili kwa mpigo...............ninawaomba mnisamehe nimechanganyikiwa

    Nauliza tu nini maana ya Usemi wa Uchungu wa mwana aujuaye Mzazi..............mzazi huyu ni yupi wa kike au kiume??

    Kwa sababu mara nyingi naona uchungu wa mtoto especially akiwa mdogo unahusishwa moja kwa moja na mama yake.....(ndo maana sometimes tunasikia kesi za wamama kuumia wanaponyang'wanywa watoto wao)

    Ninajiuliza swali...........je ni weli kuwa wababa hawana uchungu na watoto wao"
    Wababa ninawezapata hisia zenu juu ya hili???

    (Teamo please.........spare me)
     
  2. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    uchungu nafikiri uko kwa wazazi wote MJ1,sema there is an extra connection with mama.......:coffee:
     
  3. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Natamani kuchangia ila mimi sio mbaba!!!

    Wababa saa hizi sijui wako na familia...au guys night out.....ngoja waje kutuambia kama na wao hua tumbo linawakata pindi chochote kibaya kinapotokea kumhusu mtoto/watoto wao!!!
     
  4. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    mwanajamii japo sina mtoto naomba niseme.....
    i have these weired ideas kwamba my kids will have the best father in the world....
    sasa linapokuja suala la uchungu inategemea na what kind of uchungu...but i think no one ambaye atakuwa hana uchungu na damu yake!

    "A father is a fellow who has replaced the currency in his wallet with the snapshots of his kids."

    labda lets hear from the fathers!
     
  5. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,743
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Pamoja na kuwa kwenye bia ya 6 hapa-post via mobile, mi kama baba mtoto akiwa mgonjwa tunapeana zamu usiku kumhudumia masaa matatu matatu.
     
  6. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #6
    Jan 30, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    uchungu wanapata wazazi wote MJ1 ila unaweza ukatofautiana kutokana na wamama wengi wapo karibu zaidi na watoto wao na hivyo kuumia zaidi.
     
  7. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #7
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Ofcourse baba pia anapata uchungu..., lakini when push comes to shove..., mama ndio mwenye uchungu zaidi...., She is ready to die for her Child...., Hata ukiwa Jambazi vipi am sure ukirudi kwa mama ukajirudi lazima atakusamehe..., Sijui ni kwa nini maybe ni ile attachement ya kukaa kwenye tumbo kwa miezi tisa, kuzaa, kunyonyesha na kumuangalia mtoto mpaka anakua....Therefore mothers (awe binadamu au mnyama) they feel more....

    Na huu msemo they meant mzazi as in giving birth na sio mlezi...., kwenye huu msemo baba hayupo kabisa
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Jan 30, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Mi naona Kuna gap kati ya baba na mtoto.
    Hivyo Sidhani kama mababa huwa wanasikia uchungu kama wanavyosikia wamama.
     
  9. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #9
    Jan 30, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kuna mtu mmoja amepata mwana wa kiume jana, anaitwa "mtu mmoja" anashangilia kama kichaa, sasa kwa upendo huu utasema baba hana uchungu na mwna? la hasha kuna different roles tu lakini uchungu ni kwa wote muhimu kuna upendo wa kweli wa familia. najua mtu mmoja kwa sasa anajibu safi sana kwa utata huu
     
  10. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #10
    Jan 30, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Utakua baba mzuri sana.....ila sio akiumwa tu!!Wengine wakiskia mtoto analia badala ya kwenda kumwangalia anamwasha mama kumwambia mtoto analia!!!
     
  11. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #11
    Jan 30, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Uchungu vs upendo?

    Mama yupi na baba yupi? Wapo ambao:

    1. Mama anatoa mimba(anamuma mtoto), amemzaa anatupa vichakani, au ametelekeza, anampiga mtoto afadhali ya mwizi....
    2. Baba amemkana mama wakati wa ujauzito, kule mtoto, au anahangaika na wanawake wengi badala ya kushirikiana na mama kumtunza mtoto, anahangaika na ulevi, ....

    To me ni ngumu ku-generalize....
     
  12. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #12
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu hata wale wanaotupa watoto ni circumstances zinawabana na sio wengi..., huu msemo upo kuonyesha kwamba uchungu aliopata mama kumleta duniani mtoto ni mkubwa na kuna attachment kubwa..., na hii si kwa binadamu tu, bali viumbe vyote hata ambavyo havina akili..., its nature.
     
  13. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #13
    Jan 30, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,524
    Trophy Points: 280
    umeambiwa mzazi.....yeyote yule hata mjomba au shangazi ilimradi
    ndie mzazi wa mtoto huyo.....atakuwa na uchungu na mtoto.....

    kwa ufupi mtu yeyote mwenye jukumu na mtoto husika atakuwa na uchungu

    kwa lolote baya litakalomfika mtoto......
     
  14. Desidii

    Desidii JF-Expert Member

    #14
    Jan 30, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 1,212
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wote husikia uchungu isipokuwa hutofautiana. Mie nimewahi kushuhudia Baba anabeba jukumu lakulea watoto kuliko mama tena anasikia uchungu ile mbaya. Ndo maana wamesema UCHUNGU WA MWANA AUJUAE MZAZI hawakusema Mama wala Baba
     
  15. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #15
    Jan 30, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,743
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kwa tafsiri ya kawaida wazazi ni baba na mama tu hao shangazi/mjomba ni walezi tu.
     
Loading...