Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchumi wa Tanzania mfano bora duniani

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by OTIS, Mar 20, 2012.

  1. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #1
    Mar 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Uchumi wa Tanzania Unakua kwa kasi ya mfano wa kuigwa duniani.
    tazama forecast hii ya WB kati ya 2011-2015
    Source The Sun.
    Forecast of annual GDP growth 2011-15




    1. China 9.5%


    2. India 8.2%


    3. Ethiopia 8.1%


    4. Mozambique 7.7%


    5. Tanzania 7.2%


    6. Vietnam 7.2%


    7. DR Congo 7%


    8. Ghana 7%


    9. Zambia 6.9%


    10. Nigeria 6.8%

    Kwa kina Thomaso gongeni hapa.Why African economies are outpacing the UK’s | The Sun |Features

    OTIS
     
  2. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #2
    Mar 20, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    aaaah uongo mkubwa wanatuibia vyakutosha na wanatupa moyo wakutosha ili tuone tunasonga kumbe uongo mtupu!
     
  3. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #3
    Mar 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Dunia yako
    Chaguo lako
    Chagua kujivunia Taifa lako
    OTIS
     
  4. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #4
    Mar 20, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    aaah wapi siwezi kujivunia ujinga bwana, kila sekta mambo hovyo leo unasema uchumi unapaa!
     
  5. Habdavi

    Habdavi JF-Expert Member

    #5
    Mar 20, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    modern imperialism in disguise of 'booming economies'
     
  6. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #6
    Mar 20, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,868
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Upuuzi wa propaganda hizi za kusafishana kama kelele za merekani kwa Rwanda hata sizikubali..ni unafki uliokubuhu
     
  7. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #7
    Mar 20, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Unakwenda mbele atua saba unajisifu wakati ulirudi nyuma atua 50
     
  8. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #8
    Mar 20, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Mozambique is gonna become huge soon...so many large scale economic activities and investment. I am not so sure how they fair on corruption and political affiliations and cover ups. But we can match and do better than them if we change our current style as we have all that they have and even more
     
  9. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #9
    Mar 20, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Atleast wewe unatoa mawazo ya kujenga
    Tanzania hii itajengwa na watanzania
    OTIS
     
  10. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #10
    Mar 20, 2012
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Tarakimu ya uchumi kukua na kukua kwa kipato cha Watanzania ni vitu viwili tofauti kabisa.
    Maana yake kundi dogo sana la watu may be 0.5% lina 99% ya kipato cha taifa na 99.5% ya watu wanagawana hiyo 1%

    Tarakimu inatoa average ya growth na siyo nani anamiriki nini??

    Mtu mmoja wa familia moja akiwa na Cab 100 katika kitongoji cha familia 100 kwa wastani kila familia inakuwa na cab 1 je hiyo ni takwimu ya kweli??

    Ukweli ni kwamba kuna familia 1 yenye cab 100 na familia 99 zenye Cab 0.
     
  11. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #11
    Mar 20, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 4,158
    Likes Received: 1,506
    Trophy Points: 280
    hahaha, kweli wazungu washatuona sisi mazuzu, wanatuibia halafu wanatupamba utamkuta jk anajisifia kwa hizi takwimu.
    yani tungetumia vizuri sana rasilimali zetu ungekuwa kwa asilimia hata 25% annual lakini kwa style hii ya kutugeuza sisi mazuzu we wont reach any where
     
  12. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #12
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,184
    Likes Received: 3,458
    Trophy Points: 280
    waache kutufanya mazuzu juzi wametangaza tanzania ni ya pili kwa kuombaomba duniani leo wanatuambia tunakua kwa kasi yaan tunapaa kiuchumi.!!
     
  13. Ngoromiko

    Ngoromiko JF-Expert Member

    #13
    Mar 20, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 45
    Huu ndio ukweli. Uchumi wetu unakua kwa kiwango kizuri. Hata wazungu wanakiri hivyo.

    Na bado, ngoja tuanze kuuza gesi, chuma cha mchuchuma na Liganga, makaa ya mawe, umeme wa ziada, uranium, petrol etc ........tutapaa.

    Muhimu ni kuendelea kuitunza amani yetu kwa gharama yeyote ile.
     
  14. Shakazulu

    Shakazulu JF-Expert Member

    #14
    Mar 20, 2012
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 939
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hayo yote yanamsaidia vipi MTanzania wa kawaida? Pesa zote zinaishia mifukoni mwa watu wachache ambao wanazihifadhi nje ya nchi badala ya kuwekeza hapa Tanzania.

    "Wajinga ndio waliwao". Endeleeni kushabikia kukua kwa uchumi wakati ndugu zenu, wazazi wenu, watoto wenu wanaumia kwa kukosa matibabu, wanakosa maji safi, wanakosa elimu bora. Wenzenu wakiumwa hata mafua wanapanda ndege kwenda kutibiwa nje nyie hapa mmebaki kukenua meno eti uchumi unakua!!
     
Loading...