Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchumi unatupeleka kuwa na awamu ya lishe wakati tu wazalishaji

Discussion in 'Jamii Photos' started by Candid Scope, Jan 29, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jan 29, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

    Jamani mapumziko mema ya weekend, eat fresh, enjoy what your earn during the long week, stay safe and sober.
     
  2. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #2
    Jan 29, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Hiyo chakula ya mdhungu....sijaona ugali na tumba ya maharage bana
     
  3. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #3
    Jan 29, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG] [​IMG]

    Yes,n i kitu tu cha kawaida kupima nini kinahitajika mwilini badala ya kushindilia tu tonge kubwa na kisha 75% ya tulichokula kuishia kutolewa nje kwa kutohitajika mwilini.
     
  4. Sabung'ori

    Sabung'ori JF-Expert Member

    #4
    Jan 29, 2012
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 2,078
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    ...hiyo kitu kubwa nyeupe ndo iliyonikuza naipenda sana,huku kwetu tunaiita "LA MWIDEBE" ukipata hiyo kitu{ugali} kwa Sangara chukuchuku,pilipili mbuzi na kachumbali kwambali...ah! chakuka ya asili tamu bhana...hayo mavyakula ya kidhungu ni yakutengenezea movies za akina Kanumba...
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    Jan 29, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hatuna maana ya kubeza tonge la ugali, ndilo lililotukuza tuwe tulivyo, lakini bora kufikiria siha kwanza badala ya sima kubwa ambayo hata nyau hawezi kuiruka. Unaona mboga kidogo mno kwenye sahani inayotosheleza tonge tatu tu, sasa ugali wote huo kitoweo kiko wapi?

    Tuna hulka ya kula sana kile ambacho hakitatumika mwilini. Mlo mzuri hasa kwa watu wanaoshinda ofisini ni mmoja na vinginevyo ni vya kupitiliza siku. Utashangaa asubuhi chai nzito, mchana ugali, jioni ugali thats too much. Wanaofanya kazi nzito mashambani, viwandani nk. hii inaeleweka.

    Niendapo kijijini huwa wananishangaa ninapokataa kula milo miwili ila mmlo mkubwa mmoja tu, pengine wanaona kama najivunga kumbe ndivyo nilvyozoea. Nikila mchana mlo mkubwa basi jioni ni vitafunio na juice inatosha najua nilichokula kiasi kikubwa kitatumika mwilini.
     
  6. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #6
    Jan 29, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nikiona nakumbuka ule usemi unaosema kila mbuzi anakula urefu wa kamba yake
     
  7. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #7
    Jan 29, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Unaweza kuna na ukweli na pengine sivyo. Mkulima ndiye mwenye nafasi ya kuitumia ardhi kwa uhuru zaidi, na ndiye aliyejaza nafaka na mbogamboga pale kariakoo na masoko mengine, kinachohitajika tu walao kupunguza ukubwa wa sima ya ugali na kuongeza mboga za majani, maana hata shibe ugali huwa nzuri kutokana na kitoweo cha mboga, na maharage.

    Kwa nini wasiweke kidogo na futari, kama mihogo kidogo, kiazi mviringo, jami la mchicha, chunga au embe mlo bomba kabisa na vyote nilivyotaja viko ndani ya uwezo wa wengi wetu.
     
Loading...