Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchu wa Viongozi Wetu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Companero, Sep 6, 2008.

  1. Companero

    Companero Platinum Member

    #1
    Sep 6, 2008
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Wajuvi wa mambo wanasisitiza kuwa riwaya makini hasa zile zilizoandikwa na watu walio karibu na Serikali huwa zinakuwa na taarifa nyeti zilizofichwa kisanii ili kuwafikishia ujumbe wasomaji, yaani wananchi, bila Serikali kushtuka kirahisi. Sasa kuna hii riwaya ya A. E. Musiba inayoitwa 'Uchu' iliyotoka mwaka 2000. Riwaya hii inamuongelea kiongozi mmoja kwa jina JKS na jinsi alivyopatwa na mshtuko huko Ughaibuni baada ya kukuta akaunti yake ya fedha katika benki ya huko imefungwa bila yeye kujua. Kuna mtu yoyote anaelewa nini hasa Musiba ambaye kwa sasa yuko karibu sana na JK katika masuala ya kuinadi Tanzania kwa wawekezaji anajaribu kutueleza hapa? Yafuatayo ni maelezo ya awali katika kitabu hicho ambacho yanaonesha kuwa hii haikuwa riwaya ya kawaida tu bali, kama ilivyo riwaya ya 'Makuwadi wa Soko Huria' au 'Miradi Bubu ya Wazalendo', ilikuwa ni utafiti mpana wa kile kinachoendelea nyuma ya mapazia ya viongozi wetu na wawekezaji wao:

    "Kitabu hiki kimeandikwa kwa heshima ya marehemu Abdool Karrim Essack, mwanamapinduzi wa Afrika. Karrim Essack ndiye aliyenichochea kufanya utafiti wa kukiandika kitabu hiki. Siku chache kabla ya kifo chake alipitia ofisini kwangu na kumwuliza katibu shaksia wangu kama nimemaliza kukiandika kitabu hiki. Alipojibiwa bado aliniandikia maneno yafuatayo, ambayo namnukuu kwa kutafsiri: 'Bwana Musiba, Afrika inaingia katika kipindi kipya, kipindi cha ukombozi wa pili. Ukombozi huu ni ukombozi wa fikra na upiganaji wake utakuwa wa kuwaelimisha Waafrika watambue kuwa wao ni taifa lililo kamili na ambalo litakuwa na nguvu kubwa ya kuiongoza dunia katika karne ijayo. Hivyo, kuanzia sasa lazima Afrika iwe na uwezo wa kujiamulia mambo yake yenyewe, ijenge uchumi wake imara ili iondokane na dhana ya misaada. Mwandishi kama wewe una wajibu mkubwa wa kupigana vita hii kwa kalamu. Bwana Musiba andika, na sasa andika zaidi. Punguza shughuli zingine. Afrika inakuhitaji kwani kalamu sasa itakuwa na nguvu kuliko mtutu wa bunduki.'"

    Hivi riwaya za huyu 'Willy Gamba' vinapatikana wapi hasa ile ya 'Hujuma'?
     
  2. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #2
    Sep 6, 2008
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Point ni nini hapa?
     
  3. M

    Mutu JF-Expert Member

    #3
    Sep 6, 2008
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hawa mabwana mbona walikuwa na wazo jema sana ,tumuunge mkona ambayo bado yu hai.
     
  4. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #4
    Sep 6, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Elvis Musiba na Joram Kiango walikuwa ndio the best...yani nilipokuwa bwana mdogo kuanzia miaka 9 hivi...Nilikuwa sizikosi hizo riwaya hata iweje.

    Kuanzia riwaya zenye maudhui ya ukombozi wa Afrika...Na mpambano na Kaburu...Hawa watu ni wa kuwa enzi...Na vitabu vyao vichapishwe upya vina ujumbe mkubwa sana na muhimu.

    Namkumbuka sana jamaa yangu mmoja anaitwa Immanuel Shuma...Huyu alikuwa akiniletea karibu kopi zote mara baada ya yeye kuzisoma.
     
  5. Companero

    Companero Platinum Member

    #5
    Sep 6, 2008
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Pointi ni: Kama ni kweli ukitaka kumficha Mwafrika/Mtanzania kama wewe na mimi kitu kiweke katika Maandishi/Kitabu, je, sisi tunawezaje kuelewa haya wanayojaribu kutufunulia kina Musiba, kuhusu Uchu wa kina JKS, kwa kutumia sanaa ya uandishi/utunzi?
     
  6. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #6
    Sep 6, 2008
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Kiongozi ninayemjua ambaye alikuwa account yake tupu ni Marhemu Kigoma Malima. Kama kuna mwingine sina habari zake. Tuendelee na mjadala.
     
  7. Companero

    Companero Platinum Member

    #7
    Sep 6, 2008
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Kweli inawezekana kuzifrizi hizi akaunti za viongozi? Sasa wameshavifungia vijisenti kule Jezi? Au ndio yale ya hotuba ya Kikastro iliyodai kule Idodomya kuwa ni vigumu sana kufuatilia hizo akaunti kama suala haliwahusu na kuwagusa moja kwa moja wenzetu wa huko Ughaibuni?
     
  8. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #8
    Sep 6, 2008
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    It because waliku brain washed na vyakula vya misaada kutoka NJE miaka ya sitini na mwanzoni mwa sabini. Akili zao sasa zimekuwa manipulated kuwa na ubinafsi na umimi. Bado naendelea kutafiti na nimalizapo hili nitamwaga jamvini data
     
  9. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #9
    Sep 6, 2008
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Jasusi,

    Si unakumbuka ni nani aliyefunga akaunti ya Kighoma Malima ndiye anayetoa misamaha kwa wakwapuaji wa EPA?
     
Loading...