Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchomaji moto baa wazidi kushika kasi Zanzibar

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by jebs2002, Aug 14, 2011.

  1. jebs2002

    jebs2002 JF-Expert Member

    #1
    Aug 14, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,244
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Na Mwinyi Sadallah
    14th August 2011

    Zimelipuliwa baa sita, hoteli moja

    Baa nyingine imechomwa moto katika eneo la Kisauni jana na kufanya idadi ya matukio ya ulipuaji moto baa na nyumba za wageni visiwani Zanzibar kufikia matatu katika muda wa wiki moja.

    Walioshuhudia baa hiyo iitwayo Maisha Plus ikichomwa moto, walisema tukio hilo lilitokea saa moja usiku baada ya kundi linalokadiriwa kuwa na watu saba kuvamia baa hiyo katika Mkoa wa Mjini Magharibi Zanzibar.
    Kabla ya kuchoma moto baa hiyo, watu hao wakiwa na silaha walimshikilia mlinzi Isaya Juma (29) na badaye kumjeruhi kwa kumkata mkono wa kushoto.
    Tukio hili limekuja baada ya watu wengine wasiojulikana kuchoma moto Hoteli ya Matemwe Beach Villa katika eneo la Kiwengwa Jumapili iliyopita na baa ya Amani Fresh juzi katika eneo la Amani mjini Zanzibar.
    Akithibitisha kutokea kwa tukio la jana ambapo baa ya Maisha Plus pia ilichomwa moto jana, Kamishina wa Polisi Zanzibar, Mussa Ali Mussa alisema uhalifu huo ulitokea saa moja dakika 40.
    Alipoulizwa juu ya mfululizo wa matukio hayo na kama kuna watu wamekamatwa kusaidia polisi baada ya kushukiwa, Kamishna Mussa alisema polisi haiwezi kukamata watu kabla ya uchunguzi.
    "Hadi sasa hakuna mtu tuliyemkamata na bado hatujui sababu ya baa kuchomwa moto Zanzibar," alisema Kamishna Mussa.
    Hata hivyo alisema vitendo vya uchomaji moto mali za watu ni uvunjaji wa sheria na kwamba polisi wanaendelea na uchunguzi. Alipoulizwa juu ya hatua zilizochukuliwa na polisi juu ya matukio mengine manne ya aina hiyo katika kipindi cha mwaka huu peke yake, kamishna Mussa pia alisema hakuna aliyekamatwa.
    Mlinzi wa baa ya Maisha Plus aliyezungumza na Nipashe akiwa amelazwa Hospitali ya Rufaa ya Mnazimoja, Juma alisema watu waliomvamia, mmoja alikuwa na bastola na wengine walikuwa na mapanga na marungu.
    Alisema watu hao walimkata mkono wa kushoto kwa kutumia panga wakati akijaribu kuwazuia kumwaga mafuta ya petroli kutoka katika madumu mawili waliyokuwa nayo na baadaye kuchoma moto baa hiyo.
    "Nasikia maumivu makali sana, naomba Uniache nipumzike, nasikitika mkono wangu umekatwa," alisema Juma.
    Mmiliki wa baa hiyo, Jamilah Awadh alisema baa yote imeteketea pamoja na mali zote zilizokuwemo ndani, ikiwa ni pamoja na majokofu, majiko, vinywaji vya aina mbalimbali, samani ambavyo hata hivyo hakuweza kukadiria thamani yake.



    CHANZO: NIPASHE JUMAPILI
    Home
     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Kama serikali itaendelea kukaa kimya just to buy goodwill kwa wapumbavu wachache wanaoharibu uislamu wakiongozwa na yule shehe burushi basi tutaishia kubaya zaidi

    Haiwezekani kulazimisha watu wote waishi unavyotaka simply because of dini au imani kwa ujumla

    Ukiona binadamu anashindwa kuvumilia maisha ya mwenzake, tena yasioingiliana na yake zaidi ya ku-share oxygen na infrastructure ujue huyo ni mnyama tu!!!
     
  3. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2011
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hao ni wapuuzi wachache wasiofuatilia vizuri maneno ya dini yao na kukurupuka tu. Kama kigezo ni dini basi waende ktk ile kampuni ya ndege ya Emirates pia wachome moto! Silly!! Au kama wana mshipa Basi waende ktk zile hoteli a kitalii zinazowaingizia pesa nyingi sana ktk uchumi wa Zanzibar because of tourists, na waache kuonea wtanzania wenzao! Silly!
     
  4. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Wanaupaka matope uislamu na kuonekana dini yenye uharibifu na umwagaji wa damu.Ila sivyo.Swala la imani si la kumlazimisha mtu hata kidogo.Sasa hapa utasema mungu amekutuma kufanya haya?.Mungu amempa kila mtu nafsi inayoweza kufanya maamuzi.Sasa mkono wa ndugu huyu umekatika maskini.Dah, inatia huruma.
     
  5. F

    Froida JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Nadhani sera ya jino kwa jino itumike what are we waiting for na sisi kuanza kuwa ng'oa meno na kunyofoa macho huku kwetu na kisha kuchoma nyumba zao haiwezakani wao wanafanya wanachotaka halafu kule hawataki watu watafute riziki zao
     
  6. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,805
    Likes Received: 933
    Trophy Points: 280
    Wakimaliza kuchoma baa zote watahamia kuchoma makanisa
     
  7. jebs2002

    jebs2002 JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,244
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Kweli kabisa MTM.
     
  8. jebs2002

    jebs2002 JF-Expert Member

    #8
    Aug 14, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,244
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Busara hio!
     
  9. jebs2002

    jebs2002 JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,244
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Busara hio!
     
  10. jebs2002

    jebs2002 JF-Expert Member

    #10
    Aug 14, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,244
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Ni kweli kabisa!
     
  11. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #11
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,376
    Trophy Points: 280
    watu hawana dira wala mwelekeo unatarajia nini?
    Eti wanasubiri thawabu hukoo aliko mwamedi
     
  12. jebs2002

    jebs2002 JF-Expert Member

    #12
    Aug 14, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,244
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Sawa sawa, halafu wataanza kuchomana wenyewe, labda kisingizio huyu sio mwarabu au mbantu kama sisi!
     
  13. jebs2002

    jebs2002 JF-Expert Member

    #13
    Aug 14, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,244
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Kama sio ulimbukeni nini Bujibuji?!
     
  14. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #14
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,376
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    sio ulimbukeni tu, bali pia ni vipofu wa fikra
     
  15. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #15
    Aug 14, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Tatizo lililopo ni kwamba watu wanachanganya Arabic culture na dini ya uislam.
    Mara nyingi watu wanafuata Arabic culture wakidhani ni dini ya uislam. Haya mapokeo sijui ni wapi tunaelekea nayo, na umaskini utachukua muda mrefu sana kukuondoka kama hujakombolewa kifikra.
     
  16. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #16
    Aug 14, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    And the govt through its police force must take a rational action towards those who are doing this, haiingii akilini kwamba vvitendo hvyo vinatokea for more than a year now na police hawajafanya lolote la maana kuvizuia, kibaya ni pale raia watakapoona police force is of no0 help to them wakaanza ku take acction ndo utaskia wajinga hawa wanaanza kuhubiri habari za raia kutojichukulia sheria mkononi, kimsingi hali hyo imefikia pabaya, inaonekana ndogo coz hakuna counter reaction, watu wakichoka tu tutayaskia
     
  17. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #17
    Aug 14, 2011
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ni frustrations za maisha tu zinawasumbua! kwani hao waarabu mbona wanauza mapombe kila kukicha at the same time wanafuata dini zao, nenda uarabuni ukajionee! Ni upungufu wa fikra tu!
     
  18. jebs2002

    jebs2002 JF-Expert Member

    #18
    Aug 14, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,244
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Bado tunasafari ndefu hasa ya kujijua, culture zetu zilivurugwa mno na waliotutawala!
     
  19. jebs2002

    jebs2002 JF-Expert Member

    #19
    Aug 14, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,244
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Au serikali kuogopa kuharibu "muungano thabiti tulionao!"
    Upuuzi mtupu!
     
  20. jebs2002

    jebs2002 JF-Expert Member

    #20
    Aug 14, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,244
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Tatizo ni uwezo, elimu na fikra duni tulizonazo, sijui hawa wachomaji wa bar za watu watagundua lini kuwa kuchoma moto sio suluhisho wala halitanufaisha maisha yao!
     
Loading...