Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchawi- kwa nini hatufanyii tafiti za kisayansi

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Mtazamaji, Nov 18, 2011.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Wakuu
    Hivi kwa nini serikali na wasomi wa vyuo vikuu kama UDSM na vinginevyo Tanzania hawatoi paper na kufanya tafiti kuhusu mada ya uchawi. Hapa naongelea uchawi unaaoonekana ni wa kisayansi. Mfano tunasikia wengine wanasafiri kwa ungo.
    • Je uchawi ni kitu kipo lakini hakiwezi kuthibika kisayansi?
    • Kisayansi na kijamii haKuna uchawi?
    • Kuna vitu kuhusu uchawi vinaweza kuwa na manufaa katika jamii?
    • Si sawa na ni matumizi mabaya ya Serikali ikifadhili reseach za uchawi na wasomi kufanya tafiti za kisayasni kuhusu uchawi
    • Tuombe msaada wa wa taaisi kama JICA, DFID UNESCO ili tafiti za uchawi Tanzania zifanyike na mambo ya manufaa yaendelezwe teh teh teh teh .
    • ..... ongeza maswli ya kisayansi mengine kuhusu uchawi...
    Am just i thinking jamii itafaidkia iais gani kama tenolojia ya usafiri wa ungo ukiwa legalised kwa matumizi wa watu wengi

    Karibuni tujadii uchawi kisayansi na kiteknolojia. Nini mtazamo wako.
     
  2. Given Edward

    Given Edward Verified User

    #2
    Nov 18, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mi naamini kama hamna uchawi basi waganga wanatumia TECHNOLOGY YA HALI YA JUU. We kupaa na ungo bila kutumia any anti-gravity tool kitu kidogo? Au ku control dreams na fetility ya mtu!
     
  3. BAOSITA

    BAOSITA JF-Expert Member

    #3
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2011
    Messages: 370
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Na ukiambiwa mafuta wanayotumia kurushia hizo ndege(nyungo) ni yanatokana na miili ya vitoto wachanga utaendelea kudiscuss hii ishu?Belivdat
     
  4. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #4
    Nov 18, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    YEs givenality
    Lakini kwa nini hakujawai kufanyika utafiti wa kisomo hata japo kuonyesha imani hizi za kichawi na kupaa kuwa ungo ni za uwongo.

    Another uchawi stories nazosoma ni kuwa mtu anakufariki. Familia inafny mazikoi. Lakini eti kumbe wanakuwa wamefana mazishi ya gogo. "mwanasayansi mchawi" anakuwa kamchukua yule mtu akiwa hai . Wasukuma wanasema msukule. Mila nyingine zina majina yao.

    Sasa ni sahihii serikali kuacha hizi consipricy theories kuendelea bila kukanusha au kukubali kuwa zipo? Au ni uwoga/ unafiki wa wasomi/wanasiasa wetu wakionekana wanaongelea/kuhoji haya mambo watadhaurika

    mkuu tushaambiwa mengi lakini credibility zae ni tata . Hata kabla hatujafika kwenye hayo mafuta yanayotumika wenye ungoje
    • upo utafiti officially kuwa hizi nyungo zipo na zinafanya kazi.?
    • Zinafanyaje kazi ? mechanism yake ikoje.
    • Zinatumia principle gani.
    nchojiuliza kwa nini hizi story za nyungo zipo lakini hazifanyiwi tafiti au hata kuundiwa kamati ya bunge kisiasa ili wananchi wawekwe wazi.?
     
  5. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #5
    Nov 18, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hakuna hiyo kitu.imani potefu
     
  6. Sanja

    Sanja JF-Expert Member

    #6
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 406
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Kuna wazee wa Rukwa waliwahi kuhojiwa TBC1 wakakili na wakasema wataonyesha jinsi ya kuruka ktk maonyesho ya utamaduni wa Rukwa. Wenye details kuhusu hii insue ebu atumwagie kama ilifanyika ili tuanzie hapo.
     
  7. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #7
    Nov 18, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mkuu hta mimi ni dini na mamb ya uchawi kwa imani ya dini yangu ni imani potofu ila hapa niko kisayansi napend kuju zaidi ya kuipuzia tu.
    • Napenda kuju kama tunaweza kuprove something scientifically kwenye hii socalled imani potofu.
    • napenda kujua kama sayansi ya kuruka kwa ungo inaweza kuendelezwa na kurekebishw iwe msaada wa usafiri
    • Napenda kuju kwa nini hazifanyiki tafiti.
     
  8. Given Edward

    Given Edward Verified User

    #8
    Nov 18, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Anahitajika mtu aliyepaa mwenyewe na ungo aeleze. Pengine ni imani kubwa waliyonayo kwa sababu tunaambiwa tungekuwa na imani 'kidogo' tu tunaweza kuamrisha mlima ukajitose baharini. Maybe wanaamini na inakuwa.
     
  9. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #9
    Nov 18, 2011
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    M2wangu bado hayajakukuta na endelea kuomba yac kukute bana, kama ktk vitabu vitakatifu mfano BIBLIA imeandikwa usiwe mchawi then we unasema hakuna hiyo k2 ckulazimishi uamini lakini.......
     
  10. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #10
    Nov 18, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Je itakuwa kosa tukiwezesha hii sayansi ya nyungo kusafirisha wagonjwa mahututi kutka vijijini wakatua muhimbili. Viwanja vya kuruka na kupaa nyungo hizi vinahitaji masharsti gani?
    • run away iweje.
    • rubani anapata mfunzo wapi au viegzo gani?
    • vifaa gani vinahitajika na vinatumika?
    Nachojiliza kwa nini hatutaki kuchugnguza tuijue data za sayansi hii kama ni chafu tujue ni chafu kiasi gani kama kuna vitu vinaweza kusaidia kwenye kilimo kwanza basi vitumike. Au vingozi wa serikali wanaogopa watu wa dini kuidhinisha na kufund researh kama hizi ?
     
  11. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #11
    Nov 18, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,012
    Likes Received: 5,145
    Trophy Points: 280
    Mi jirani yangu mchawi, namtafiti
     
  12. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #12
    Nov 19, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Hay ukikamilisha utafiti tujulishe lakini wakati unaendelea na utfiti tuambie Ulimtambuaje huyo jirani kuwa ni mchawi?
     
  13. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #13
    Nov 19, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tatizo hata serikali ikitoa pesa za kutafiti uchawi kazi itakuwa wapi pa kuwapata wachawi wa kweli wakupe data muhimu na maelezo kuhusu shughuli zao za uchawi.

    Navyojua wachawi wengi mambo yao ni ya siri na ukiona mchawi anapayuka hovyo au kutoa siri za uchawi wake ujue huyo ni mchawi feki, wachawi wa kweli ni vigagula, vizee, vibibi huwa haviongei sana wala hawazungumziii kabisa shughuli zao labda wakiwa kwenye vikao na wenzao usiku wakati wa kula nyama za watu.
     
  14. D

    Dotowangu JF-Expert Member

    #14
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 242
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    uchawi can not be tested in a test tube... Sawa??
     
  15. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #15
    Nov 19, 2011
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    HII ki2 bana ni haram vp tuifanyie research wakati 2najua kwamba c nzuri ktk jamii na ikifanyiwa reserach hiyo, utaihalalisha halafu madhara yake sasa....maana kila m2 ataijaribisha ili ahakikishe kama itafanya kaz bana.
     
  16. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #16
    Nov 19, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,531
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    We! uchawi na sayansi wapi na wapi?!
     
  17. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #17
    Nov 19, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,012
    Likes Received: 5,145
    Trophy Points: 280
    kuna jirani yangu kafuga mabundi na mipaka mingi sana, watu wanamuogopa sana, ila mimi ni rafiki yangu ile mbaya.
    Ngoja nianzie hapa kudodosa anajua nini kuhusu uchawi
     
  18. v

    valid statement JF-Expert Member

    #18
    Nov 19, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    uchawi si kwa ajili ya maendeleo. Ni kwa ajili ya kurudisha nyuma maendeleo.
    REJEA: Habari ya kwanza ya uchawi kwenye biblia wakati wa fimbo ya Musa mbele ya farao.
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Nov 19, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,962
    Trophy Points: 280
    Uchawi ni imani. Na imani na sayansi ni kama mafuta na maji. Havichanganyiki.
     
  20. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #20
    Nov 19, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,511
    Likes Received: 2,786
    Trophy Points: 280
    Ukitaka kuwaona Wachawi na Mashetani jaribu kujipaka kwenye kope zako za macho yako tongotongo za Mbwa mweusi utamuona kila aliye Mtu mchawi pamoja na mashetani fanya huo utafiti nakupa majaribio Mkuu Mtazamaji kazi kwako Waswahili husema Mchanga wa Pwani huoo.... mimi simo.......
     
Loading...