Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchangiaji wa elimu ya juu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mashuke, Sep 14, 2009.

  1. m

    mashuke Member

    #1
    Sep 14, 2009
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hivi haya niliyoyasikia asubuhi hii kwenye vichwa vya habari vya magazeti kuhusu mikopo ya elimu ya juu ni kweli?Kama ni kweli hivi hiyo bodi ya mikopo inataka wanafunzi wa nchi hii wakatafute wapi hawa wafadhili zaidi ya serikali yao.Mimi sijui viongozi wa nchi hii wanafikiri wao watakuwa kwenye uongozi milele.Hivi taifa hili litakuwa na viongozi wajinga siku zijazo maana kuna muelekeo wa kuwanyima wananchi wa nchi hii yenye jamii kubwa ya wakulima elimu ya juu ili iwe ya kifalme maana wao ndiyo wana uwezo wa kuwalipia watoto wao elimu ya juu.
    Hivi hizi kodi zetu zinashindwa kuwakopesha watoto wetu ila kuziingiza kwenya akaunti za mafisadi na kufadhili mikataba feki ni sawa tu.Hivi rasilimali za nchi hii ni mali yetu sote au ni za baadhi ya watu.Kwa mtaji huu tunatengeneza bomu ambalo litakapolipuka itakuwa nchii hii haikaliki.
     
  2. Kimori

    Kimori JF-Expert Member

    #2
    Sep 14, 2009
    Joined: May 26, 2008
    Messages: 217
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haiingii akilini kwa mtu mwenye akili timamu kama serikali inaweza ikawa na mambo ya HOVYO HOVYO kama haya. Hawa watoto wetu wataenda kutafuta wapi ufadhili kama serikali inashindwa kuwa mfadhili? AU ndiyo wanataka matabaka yaendelee kuwepo kati ya walio nazo na wasiokuwa na hela? au kwakuwa hao watoto wao watawalipia kwa hela walizofisadia? Hii nchi iko siku tutaingia FRONT na kuzitwanga tu. Sisi tuliosoma siku za nyuma sasa hivi tunakatwa kwenye mishahara, bado kila mwaka serikali inatenga budget ya MIKOPO Je hizi hela zinaenda wapi?????. Sasa hii ndiyo kusema mipango yote ya kuunda LOAN BOARD NDIYO INAKUFA KIFO CHA MENDE?????
     
  3. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #3
    Sep 14, 2009
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Serikali ya Kikwete inachemsha sana!! sasa watu wamefungua vyuo vingi vya elimu ya juu, leo hii unasema mkopo hakuna unategemea hivyo vyuo vitaweza kupata wanafunzi wa private? Wahusika GIVE It A SECOND THOUHT!!!
     
  4. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #4
    Sep 14, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Swali kubwa linalojitokeza ni kuwa mikopo inatakiwa irudishwe au sio jamani kama serikali ilianza kutoa mikopo siku zote hizo hela zinazorudishwa zinakwenda wapi??? Tatizo wananfunzi na wazazi tunashindwa kutofautisha mikopo na zawadi hii si zawadi ni mkopo na tukumbuke mikopo ya sheria inatolewa kwa mujibu wa sheria. Ni tofauti na mkopo wa benki ya biashara.

    MAsharti ya sheria ni mawili makuu, Hakuna cha division one and two, hakuna tofauti ya jinsia kwenye kutoa mikopo na hakuna tofauti ya taaluma kwenye kutoa mikopo. Sheria iko wazi kuwa mtanzania yoyote aliyepata admission kwenye chuo cha elimu ya juu, kozi yoyote hata management ya sungusungu anastahili mkopo.

    Huu upuuzi mwingine sijui unatoka wapi na sisi tumekaa tu kama mazuzu (to borrow the words of Baba wa Taifa) tutaendelea hivi mpaka lini?

    Halahala tuendako hili litakuwa taifa la wasomi madaktari, waalimu , mainjinia basi kumbe kila taaluma ina umuhimu wake katika nchi lets wake up guys
     
  5. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #5
    Sep 14, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,956
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    nakumbuka nilimuuliza mh JK through swalikwarais@yahoo.com lakini sijajibiwa mpaka leo, bodi ya mikopo inawajibu wa kutueleza pesa zinazorudishwa huwa zinaenda wapi, haileti maana serikali inatuambia haina pesa lakini kumbe watendaji wake wanafanya ufisadi wa kutisha na kusababisha hadi pesa za rejesho baada ya kukopa zisijulikane zilipo
     
  6. M

    Magezi JF-Expert Member

    #6
    Sep 14, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mimi binafsi nakatwa kwenye mshahara wangu 25,000 kila mwezi tangu mwaka 2006, lakini kwa uzembe wa bodi watu wengi hawalipi hasa mawaziri, wabunge n.k.

    kila nchi duniani inaaidia watoto wake ili waweze kusoma, ni ajabu kuona Tanzania ya leo haitaki kusomesha watoto wake. Nchi kama India, ukifaulu tu, mkopo unakusubiri.
     
  7. M

    Magezi JF-Expert Member

    #7
    Sep 14, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    imefika wakati mabenki yaanza kukopesha wananfunzi kwa udhamini wa serikali.
     
  8. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #8
    Sep 14, 2009
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Hii taarifa iliwahi kutolewa huko nyuma, nadhani mwezi may.
    watu wa magazeti hawajaiweka vizuri.
    Ila nakumbuka kulikuwa na maamuzi yaliyohusisha viongozi wa serikali na wakuu wa vyuo kuhusu kuweka vipaumbele kwenye kutoa mikopo. na iliamriwa kuwa vipaumbele viwe kwa wale wanaosoma masomo ya sayansi (mf.engineering, science), na ualimu katika maeneo hayo ambapo kulikuwa na mapungufu makubwa. hivyo mwanafunzi akipata admission katika kozi hizo atapewa 100%. sasa utaona kuwa wanafunzi wanaopata admission katika masomo ya ARTS watapunguzwa ili kupisha hawa wa science.
    Inategemea mtu anaiangalia kutoka upande gani lakini ulikuwa uamuzi mzuri kwani tumekuwa tukilalamika ukosefu wa madaktari, ma engineer, wapima ardhi ma architect, maafisa kilimo nk.
     
Loading...