Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchambuzi wa Faida-Hasara Unawezekana katika Mapenzi?/Does Cost-Benefit Analysis Apply in Love?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Companero, Oct 21, 2012.

  1. Companero

    Companero Platinum Member

    #1
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Je,moyo wako ukiwa umemzimikia mtu akili yako inaweza kufanya uchambuzi wa faida-hasara ya uhusiano huo?/When your heart has fallen for someone can your mind do a cost-benefit analysis of that relationship?
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    ndio, unafanya sana, ila hauufuati matokeo ya uchambuzi huo.

    Ukimpenda mtu, kuna saa unajikuta unatumia mkia kufikiri badala ya ubongo.

    Akikuumiza ndio akili hurudi.
     
  3. Companero

    Companero Platinum Member

    #3
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mbona unajikanganya?
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kuna haja gani ya kufunya uchambuzi kama hautumii kabla ta kuanza mahusiano mapya.

    Hizo analysis zinaweza fanyika, je zinafuatwa? Ukute ushaanza mpenda, au mshaanza kuwa karibu unagundua ni muongo, je utasepa fasta?

    Au utasubiri hadi uwe victim wa uongo wake kwanza ndio unasepa?

     
  5. Companero

    Companero Platinum Member

    #5
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    hapo ndipo kwenye kiini cha swali; je, mtu akiwa amemkolea mtu anaweza kweli kufanya cost-benefit analysis ya, mathalan, huo uongo unaousema? kama anaweza kwa nini sio rahisi kwa watu kusepa hata wanapokuwa wanaumizwa?
     
  6. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #6
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Mie naamini kuwa wengi wa waliopenda wana uwezo wa kufanya hio analysis, ila ni wachache wana uwezo wa kuukubali ukweli wala kuufanyia kazi. Kuufanyia kazi huja pale tu ambapo umechoka vituko vyake na mapenzi kuisha aidha kwa push factors toka kwake ama ile tu inevitably...
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Best way to do things ni kufanya cost benefit analysis kabla ya kufall in love. Na huwa inafanyika sana tu. Ila kama ilivyosemwa, watu wanakataa matokeo. Fikiria kijana anaedate mume ama mke wa mtu. Unadhani hakufanya cost benefit analysis? Hata akilalamika haolewi ama haoi anajua moyoni mwake why.

    Tz tuna wataalamu wa mazingira. Na wanafanya cost benefit analysis juu ya kila uwekezaji kabla ya vibali. Ikifika kwa waziri anapingana na wataalamu na mostly mambo huwa yanabackfire.
     
  8. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    Nataka niifanye sasa hivi ,sijui nimechelewa?
     
  9. Rapha

    Rapha Tanzanite Member

    #9
    Oct 21, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 622
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Sorry sir... Nini kinachopenda/zimikia moyo au ubongo(akili)
     
Loading...