Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchakachuaji wa fedha za walimu wapya.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Malolella, Feb 4, 2012.

  1. M

    Malolella JF-Expert Member

    #1
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 368
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nimefuatilia mchakato wa ugawaji wa fedha kwa walimu wapya wanaoripoti kwenye halmashauri zao na kupelekwa kwenye vituo husika. Baadhi ya halmashauri wanadai hawajapelekewa fedha za walimu hao ikiwamo wilaya ya Mufindi na Mpwapwa ambazo nimefika na kujionea. Kwa zile wilaya ambazo wamepewa ikiwamo Chamwino na Bahi mkoani Dom wanapewa elfu 35 kwa siku 7. Manispaa wanapewa elfu 65 perday kwa siku 7. Swali: kwanini siku zipunguzwe toka 14 kama sikuzote na kuwa siku 7? Kwanini kuwe na gepu manispaa na halmashauri?
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Feb 4, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Hii inchi ni nomaaa kama una hasira za papo kwa papo bora usimiliki silaha utawapa shida wife na watoto na wazazi wako
     
  3. f

    fimbombaya Member

    #3
    Feb 4, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    dah mi nimepewa f35 kwa siku 4 wameniibia kabisa
     
  4. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #4
    Feb 4, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Tz nomaaa
     
  5. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #5
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Hivi chama cha, Walimu kipo??!!!
     
  6. K

    KIDOSHO Member

    #6
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kwa mujibu wa taarifa nilizosikia kuna walimu hawakupewa malimbikizo yao lakini wameambiwa wataanza kupewa kuanzia mwezi wa 9 mwaka jana mengine ya nyuma hawatapewa kweli ni haki hiii??
     
  7. K

    KIDOSHO Member

    #7
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Chama cha walimu kipo lakini viongozi wetu wa nchi hii wababe sana jamani, mpaka inafikia mahali wanaboa sana! unatamani kumshika mmoja mmoja umpige...
     
  8. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #8
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ni mtandao pia ulishawekwa tokea muda mrefu sana wakati wa ajira mpya kuanzia wizarani,hazina mpaka kwenye halmashauri inakuwa ni wakati wa mavuno kwao na kuweka waajiriwa hewa pia. Ni mfumo ulioza kabisa.
     
  9. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #9
    Feb 4, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,533
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Tz kila mtu ana tamaa ya fweza, nye!?
     
  10. Magu

    Magu Senior Member

    #10
    Feb 4, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
     
  11. n

    nkomelo JF-Expert Member

    #11
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 210
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ule waraka wa fedha za kujikimu kwa siku 14 ulishafutwa toka mwaka jana na waziri wa utumishi wa umma. Nawahurumia sana vijana wetu wanaokwenda huko mawilayani, kuna maafisa elimu hata hawajui nasikia Bukombe wanawalipa elf 30 kwa siku badala ya elf35. Ipo siku nayo haipo mbali kila raia wa nchi hii atakula haki yake. Na yule atakae taka kula jasho la mwenziwe atalila kwa tabu
    kubwa.


     
  12. matumbo

    matumbo JF-Expert Member

    #12
    Feb 4, 2012
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 7,206
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Ualimu ni wito ebu acheni lawama.
     
  13. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #13
    Feb 5, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Kipo kinaongozwa na makanjanja walimu wa Shule za primary
     
  14. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #14
    Feb 5, 2012
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Walimu ni kondoo halisi waichukuayo dhambi yote ya CCM na serikali yake.
    Walimu wanateseka sana,mazingira yao kazi ni magumu mno.
    Wanatumiwa na kila kiongozi kuanzia Taifa hadi mjumbe wa nyumba kumi.
    Wanadharauriwa na kupuuzwa, zaidi wanalaumiwa kwamba hawawajibiki vema.
    Walimu ni kondoo wa kafara wasio chagua wa kumfia
    Walimu ni kondoo wa kafara walio tayari kufa ili mradi dhambi ya mkosji ioshwe kwa damu yao.
    Kondoo wa kafara haiitishi mgomo wala haogopi kufa kwa niaba ya mkosaji
     
  15. msweken

    msweken Senior Member

    #15
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 168
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Mpwapwa jana wamepewa elfu 30, kwa siku 7.
     
Loading...