Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchaguzi wa Naibu Meya kufanyika kesho Arusha

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwan mpambanaji, Jul 16, 2012.

  1. M

    Mwan mpambanaji JF-Expert Member

    #1
    Jul 16, 2012
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Taarifa za uhakika kutoka Manispaa ya Arusha zinasema kuwa uchaguzi wa Naibu Meya utafanyika kesho,
    Uchaguzi huu ulikuwa ufanyike wiki iliyopita kabla madiwani wa CHADEMA kukataa kwa madai kuwa wamepewa short notice kinyume cha taratibu.
    Manispaa ya Arusha haina naibu meya tangu mwaka juzi,baada ya kili kinachoitwa na CHADEMA kuwa uchaguzi wa meya haukuwahi kufanyika
     
  2. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #2
    Jul 16, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,040
    Likes Received: 808
    Trophy Points: 280
    Sasa uchaguzi unafanyika kabla ya ule wa madiwani,na madiwani ndio wapiga kura?cdm hawana madiwani 5 ccm haina wawili,duh!!naona kama tumetaimiwa flani hivi, uchaguzi huo ni kwa mujibu wa sheria au??
     
  3. ha ha ha

    ha ha ha JF-Expert Member

    #3
    Jul 16, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kumekucha,kwa jinsi siasa za bongo zilivyo!kesho video..
     
  4. yegella

    yegella JF-Expert Member

    #4
    Jul 16, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 3,113
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Kibusara kuna kata zaidi ya sita ziko wazi, yaani CCM 2 na Chadema 4, kiti maalum + mbunge=6, kisheria uchaguzi wa kuziba nafasi kama hizo hufanyika mwezi wa 1...hii ni vita inatafutwa tena.
     
  5. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #5
    Jul 16, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Sidhani kama idadi itaruhusu. Nadhani watu wa sheria watatusaidia! Madiwani 6 wakuchaguliwa hawapo, diwani mmoja wa kuteuliwa, na mbunge wakuchaguliwa. Hii ni kasoro ya madiwani nane! Labda [mention]Nanyaro Ephata[/mention] atakuja kutufafanulia zaidi!
     
  6. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #6
    Jul 16, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,491
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Hapa meya wa kichina Lymo anataka tuanze kumletea noma hapa mjini.MADIWANI 7 WATAFANYA UCHAGUZI?
     
  7. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #7
    Jul 16, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mshindi atatangazwa kwa kura za ndiyooooooooooo!!!!!!!!
    CCM majambazi kweli!
     
  8. Nanyaro Ephata

    Nanyaro Ephata Verified User

    #8
    Jul 16, 2012
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 931
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 60
    uchaguzi huo umeahirishwa,na nimepokea barua ya kuahirishwa kikao hicho kwa kile kilichodaiwa Sababu zisizozuilika.Kabla ya kuahirishwa kwa uchaguzi huo tulikuwa CHADEMA tumeandika barua kwa Mkurugenzi wa jiji tukipinga kufanyika kwa uchaguzi huo na kwamba tusingeshiriki kwa kuwa unakiuka Sheria na Kanuni za kudumu za Halimshauri 6 1,2 (a) (b) (d),kimsingi mkutano wenye mamlaka kisheria wa kumchagua naibu meya ni mkutano wa Mwaka ambao hufanyika kila January,hivyo kikao cha kesho ambacho ni Julay hakina mamlaka ya ksheria ya kumchagua Naibu Meya.Pili tunataka uchaguzi wa Meya kabla ya ucnaguzi waNaibu meya,kwa kuwa Arusha haikuwahi kufanyhai Meya
     
  9. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #9
    Jul 16, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Asante kwa ufafanuzi. Nilikuwa najiuliza kuhusu idadi ya wapiga kura ambao ni madiwani. Hali ilivyo ni kwamba madiwani nane hawapo. Kanuni zinaruhusu kuendelea na uchaguzi?
     
Loading...