Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

uchaguzi wa facult

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by The prince 004, Aug 18, 2012.

  1. T

    The prince 004 Member

    #1
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    hello wanajamii mimi ni kijana wa kidato cha sita katika shule mojawapo inayofanya vizuri kitaaluma tanzania ila naomben ushauri kwa mliotangulia kuhusiana na uchaguzi wa facult maana ninichukua PCM na nilikuwa nafikiria kuchukua telecommunication/IT/ au civil ENGINEERING sema nina wasiwasi kuhusu upatikanaji wa ajira kwa hapa TZ maana wengi nasikia wako benchi na kuhusu ufaulu wangu namshukuru MUNGU unaridhisha kiasi kwamba unakidhi kwangu kwenda facult yeyote mradi tu unaendana na mchepuo wa PCM sasa naombeni ushauri isije nikawa kituko kwa kuwa na historia nzuri darasani halafu maisha yakanipiga chini! MUNGU akutangulie katika kutoa ushauri wako! karibu!!!
     
  2. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    wazo zuri na hatua nzuri ila kabla ya yote unatakikana jua maana y afacult na course!!! je unajua maana yake??
    -kingine wewe unapenda uje kuwa nani ktk maisha yako?? maana hapa kuna mawili kupenda na kusikia(hasa kwa ndugu au marafiki)!
    -mfano civil inaweza kua na soko leo(mwaka huu)ila baada ya miaka michache(hasa ukiwa chuo) soko likaisha!!
    -mdogo wangu usicheki sana market jali pia nini upendacho hasa toka moyoni mwako!! ila ukichek market utapotea maana soko la ajira lina change day to day!!
    ILA KWA UPANDE MWINGINE..
    -kama unataka market unaweza soma actuarial science iko pale udsm kwan ni course mpya na inataka uelewa mzuri sana wa maths...naamin itakua ina pay much hasa kwa sasa na baadae!!
    YOTE KWA YOTE CHEKI SANA UNAPENDA NINI(TOKA MOYONI MWAKO) PIA SOMA KWA BIDII SANA..NA KARIBU SANA JF!!!
     
  3. KICHUMVI

    KICHUMVI Senior Member

    #3
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 114
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    coz yoyote inaweza kukutoa inategemea mwajiri wako, haina fomula ni bahati tu yako na unajuana na nani. ila nakushauri soma coz ambayo utaweza kujiajiri baadae itakusaidia zaidi
     
  4. Rugas

    Rugas JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,054
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Haya maneno matatu huwa ynatumika visivyo! ?faculty, course, na programme. Faculty inatoa,au inakuwa na degre,diploma n.k programme kadha na programme moja inakuwa na courses/subjects kadha. Naelewa hivyo!namba nirekebishwe ili tupate uelewa wa ziada
     
  5. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,829
    Likes Received: 271
    Trophy Points: 180
    Mimi nakushauri komaa kwanza na shule utoke na tokeo la ukweli then ukishamaliza 6 lazma utapata mwanga.
     
  6. f

    fidelis zul zorander JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 670
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    dogo maliza kwanza six ndo uje uombe ushauri huku jf...gap lakuvuka hapo six sio mchezo...ulitakiwa kuja kutuuliza tulivukaje hapo tukusaidie maujanja
     
  7. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #7
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu ni neno lipi linalo stahili kutumia kati ya Course,Faculty na Program
    Mfano; Bachelor of Science in Procurement hii inaitwaje kati ya hizo tatu??
     
  8. Rugas

    Rugas JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,054
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    mkuu kwa uelewa wangu hiya ni degree 'program' na inakuwa na courses/subjects kadhaa ndani yake.
     
  9. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nimekupata mkuu
     
  10. T

    The prince 004 Member

    #10
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    nasukuru sana kwamawazo yenu amini nayafafanyia kazi ! Mungu awabariki
     
  11. T

    The prince 004 Member

    #11
    Aug 19, 2012
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    usihofu bro nimejipanga vilivyo kilichobaki ni kumuomba Mungu mambo yaje kama yalivyotarajiwa
     
  12. Tangopori

    Tangopori JF-Expert Member

    #12
    Aug 19, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 1,595
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    Safi sana dogo kwa swali zuri

    atakayekujibu vibaya atakuwa ananitafutia bann
     
  13. T

    The prince 004 Member

    #13
    Aug 19, 2012
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    usiwe na wasi kaka yangu sababu mpaka nakafikiria kupost hapa inamaana niko tayari kuufanya huo mtihani hata wakinipa wiki 2 za fanal touch ila nitashukuru kama utaniambia vile ambavyo ni vya muhimu kwa mtu ambaye anatarajia kuingia kwenye mtihani
     
  14. T

    The prince 004 Member

    #14
    Aug 19, 2012
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    ahsante ni wazo zuri pia
     
  15. T

    The prince 004 Member

    #15
    Aug 19, 2012
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    nashukuru umenipa mwanga
     
  16. l

    lugano5 JF-Expert Member

    #16
    Aug 19, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 4,342
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    inaitwa DEGREE PROGRAME<...facaulty ni ile inayokusanya degree programe nyingi zinazoendana....course ni ile iliyondani ya degree programme ..mf. AE 112 ya SUA(ambayo ni engineering statics)
     
  17. z

    ze dudu01 JF-Expert Member

    #17
    Aug 19, 2012
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    dogo naona umejiandaa kwelikweli !! But haya mambo huwa yanabadilika wakati wowote mi nakushauri ukomae sana afu kumbuka kusali si unajua tena Mungu ndo kila kitu.! Hope utatimiza ndoto ya kusoma iyo kozi unayotaka na mwisho wa siku ningependa kujua umepata divn gan hapo mwakani?? Ni hayo tu !!
    <<< Ze duduz >>>
     
  18. k

    kingsley Member

    #18
    Aug 19, 2012
    Joined: Aug 4, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    degree programe.
     
  19. Nokla

    Nokla JF-Expert Member

    #19
    Aug 19, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 2,123
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 145
    kwa mimi ninavyofaham faculty inategemea na matumizi ya chuo husika maana fuculty is a division within a university comprising one subject area or a number of related subject area. Maana yake inaweza kuwa sawa na college e.g college of humanities and social sciences, au school e.g school of busness. Ndo huwa wanaita "kitivo" kwa kiswahil ingawa sina uhakika sana. Ila degree program ndiyo hizo vijana mnazo hangaika na hao tcu wenu ili mkasome chuoni ambapo ndani yake kuna course inaenda mpaka kwenye test, assigment, course work, ue, gpa na mwisho wa siku ndo unatunukiwa degree.

    Am standing to be corrected! OVER!
     
  20. l

    lugano5 JF-Expert Member

    #20
    Aug 19, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 4,342
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    college huwa inapofikia kuwa inaweza kujitegemea kwa karibu mambo yote........lakin faculty msaada mkubwa inategemea kutoka chuo.....facaulty inawza kukua na kuwa college kama vile COET<DUCE n.k......vilevile hata SUA hapo baadae wantaka kuwa na college of agriculture engineering ...kwa ss wanajenga majengo na kuongeza degree programme za engineering
     
Loading...