Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchaguzi wa Arumeru Kusimamishwa Mahakamani?

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by ibange, Feb 11, 2012.

  1. i

    ibange JF-Expert Member

    #1
    Feb 11, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nipo Arusha nilikuwa napitapita Arumeru kujua hali ya hewa huko. Vijana wengi wanalalamika kuwa walikuwa hawajajiandikisha na wengine walipoteza vitambulisho na wengine wamerudi kutoka mererani na maeneo mengine walipokuwa wamejiandikisha, wengine walikuwa hawajafikisha miaka 18 uchaguzi uliopita. Wengi wao ni wafuasi wa chadema.

    Kijana mmoja alini impress ana argue kwamba ni haki yake ya kikatiba kupiga kura na wakati wa uchaguzi wa mwaka juzi hakuwa amefikisha umri. Pia anasema kulikuwa hakuna sababu ya daftari la kudumu maana ilikuwa kazi yake ni kurahisisha mambo. Wameniahidi wanatafuta mwanasheria though hawana hela ili wafungue kesi ya kikatiba Mahakama Kuu na waombe kusimamisha uchaguzi.

    Nafikiri hawa vijana pamoja na kwamba wanaonekana hawana shule ya maana wana hoja na inaonyesha ni vipi watanzania wameanza kujua haki zao
     
  2. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,156
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    kwahiyo ina maana mtu mmoja akiwa hana kitambulisho cha kupigia kura anaweza kwenda mahakamani kuishtaki tume!? Na una amini kabisa kwamba hao watu watashinda!?
     
  3. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #3
    Feb 11, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa mahakama za ******* haitawezekana
     
  4. i

    ibange JF-Expert Member

    #4
    Feb 11, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Labda wanasheria watuambie ila nadhani hata haki ya mtu mmoja mahakama itailinda. Lakini najiuliza, ni kwanini tume ya uchaguzi inadhulumu haki ya watu kupiga kura? Tangia 2010 mambo mengi yametokea, kwanini wasitoe fursa ya watu kurekebisha daftari la kudumu?
     
  5. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #5
    Feb 11, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    kama si hivyo hebu sema njia mbadala!kwa hiyo unafurahia huyo mtu mmoja kukosa haki yake ya kupiga kura?
     
  6. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #6
    Feb 11, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kama tunafuata utawala wa sheria then ni haki yako kwenda mahakamani kudai. Wenye mapenzi mema kwa nchi hii watawasaidia
     
  7. escober

    escober JF-Expert Member

    #7
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 391
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ibange= bange
    same thinking
     
  8. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #8
    Feb 11, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    p*o*r*o*j*o.....
     
  9. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #9
    Feb 11, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mtikila alishawahi kufungua kesi ya aina hiyo, na akashindwa
     
  10. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #10
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,156
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    kwa hiyo unamaanisha kwamba kila mwaka daftari la kudumu liwe linafanyiwa marekebisho kwa sababu kila mwaka watu wanafikisha miaka 18, Lakini naona inapokaribia mwaka wa general election huwa wana update ili kwamba waliofikisha miaka 18 waweze kupiga kura.
     
  11. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #11
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,619
    Likes Received: 1,498
    Trophy Points: 280
    Mkuu nakubaliana na wewe. Hayo ya watu kupoteza vitambulisho yanaweza kabisa kuwa hayana nguvu sana za kisheria. Lakini kwa wale ambao 2010 walikuwa under 18 na siku ya uchaguzi watakuwa over 17 kuna hoja hapa tena zenye nguvu kisheria; pamoja na mambo mengine ikihusisha HAKI YA URAIA. Ni suala la kuweka wataalamu wazuri wa kujenga hoja zenye mantiki kuweza kuishawishi mahakama.

    Ni bahati mbaya sana Tume "Mpya" ya Uchaguzi imeanza na mguu mbaya; ingeweza kabisa kurudisha heshima yake kwa kiasi fulani angalau kwa kuhakikisha kasoro zote katika uchaguzi huu zimeondolewa. Kwa lugha nyingine, wangehakikisha uchaguzi wa Arumeru Mashariki ungekuwa wa mfano lakini ndio hivyo tena ukishakunywa maji ya bendera sijui akili zinakuwaje?

    Kazi kwako Mh. Jaji Damian Lubuva na timu yako.
     
  12. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #12
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,156
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    hapana sio kwamba nafurahia huyo mtu kutopiga kura, la hasha. Ila nadhani ile njia ya kufanya marekesho ya kudumu ya daftari la wapiga kura ikikaribia general election ndio nzuri zaidi ili kupunguza gharama, kama inawezekana basi wanaweza fanya kila baada ya mwaka lakini hiyo inatofauti na utoaji leseni ya udereva ambapo kila siku inawezekana kwasababu watu wanalipia, lakini hii nyingine inaweza ikawa ngumu kwa sababu vitambulisho vinatolewa bure!
     
  13. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #13
    Feb 11, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 10,995
    Likes Received: 3,551
    Trophy Points: 280
    Escoba = pablo escoba bavilio. colombian drag dealer.
     
  14. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #14
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,619
    Likes Received: 1,498
    Trophy Points: 280
    Oh yes! Sio kila mwaka bali kila SEKUNDE linatakiwa kuwa updated kuingiza wale waliofikisha umri wa kupiga kura. Ni haki yao ya msingi kuwemo kwenye hilo daftari. Vivyo hivyo wale waliotangulia mbele ya haki ni budi kuondolewa humo mara moja kwani pia ni haki yao kutokuwemo humo.

    Kutokana na uduni wa miundombinu yetu ndio maana mambo mengi ya msingi yanasubiri hadi matukio muhimu kama uchaguzi mkuu ndipo watendaji wanafanya kazi walizopaswa kuzifanya kila wakati na hivyo kuleta mitafaruku isiyo na lazima katika jamii.

    Hivyo basi, ingekuwa busara sana kuboresha daftari la A/Mashariki kipindi hiki kutokana na tukio hilo muhimu. Lakini pia usishangae, "uduni wa miundombinu" na "gharama" vikatumiwa kwa faida za kisiasa. Hii ni Afrika Mkuu.
     
  15. KXY

    KXY JF-Expert Member

    #15
    Feb 11, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 863
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Jibu zuri hili hapa



     
  16. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #16
    Feb 11, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Jamani hii Tume ya Uchaguzi si ya Kudumu? Je baada ya Uchaguzi huwa wanafanya nini kama si moja ya kazi wanazopaswa kuendelea nazo ni pamoja na kuboresha daftari la kudumu la Wapiga kura! Au nao huwa wanakwenda likizo mpaka General Election nyingine au utakapotokea Uchaguzi mdogo ndo waende kusimamia! Basi hii Tume haijui wajibu wake. Kila mwezi kuna Watanzania Wanaotimiza umri wa Miaka 18 kwanini wasiwe wanaongezwa kwenye daftari kila mwezi?
     
  17. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #17
    Feb 11, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,100
    Likes Received: 1,374
    Trophy Points: 280
    Sio swala la mtu mmoja au elfu kumi kinachotakiwa kabla ya uchaguzi wowote inatakiwa ku review daftari la kupiga kura kwa sababu haki ya kuchagua na kuchaguliwa ilyotajwa kwenye katiba yetu haisemi idadi ya watu ila inatoa haki hiyo kwa kila mtu awe mmoja wawe elfu sasa bila kureview daftari utapataje takwimu za wapiga kura waliiongezeka???
     
  18. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #18
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,619
    Likes Received: 1,498
    Trophy Points: 280
    Mkuu naomba nikusahihishe kidogo hapo kwenye red! Sio kila mwezi bali kila sekunde au hata pungufu ya hapo kuna makumi kama sio mamia ya watanzania wanaingia kwenye umri mpya! Kwa mfano, tangu ulipo-post hadi nilipokujibu kuna makumi kadhaa ya watu wamevuka kuingia 18.

    Nawashauri hawa watu wa Tume wawasiliane na wataalamu wetu pale Mlimani (UDSM) Kitengo cha Demokrafia (Demographic Unit) angalau wapate msasa juu ya immigration, emigration, etc. na sio kufanya kazi zao ki-local. Nakumbuka sana nondo za uhakika za Prof. Kamuzora (RIP) enzi zetu.
     
  19. Sorrow to Joy

    Sorrow to Joy JF-Expert Member

    #19
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    I like it, lazima waandikishwe upya na wengine wa-update taarifa zao. Hakuna haja ya serikali kukwepa hili. Safi sana, natamani asasi za kiraia ziingilie kati kuwasaidia vijana hao.
     
  20. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #20
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,619
    Likes Received: 1,498
    Trophy Points: 280

    Sure! Haki za Msingi za Kikatiba za wananchi zisichezewechezewe kana kwamba mtu anachezea sijui nini? Ni kwa haki hizi na nyinginezo za msingi taifa linakuwepo! Tunategemea kusikia kauli kutoka kwa wadau hususan Waziri Kivuli wa Katiba na Sheria na Masuala ya Kibunge.
     
Loading...