Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchaguzi Tarime kusimamishwa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzee Mwanakijiji, Sep 30, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Sep 30, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Kama mambo yanaenda jinsi yanavyoenda hasa kuelekea hizi siku chache za mwisho za uchaguzi kuna dalili za kutaka kusitisha uchaguzi huo mdogo hadi hali ya "usalama na utulivu" itakapotengemaa.

    Hili linawezekana kutokea kwa mujibu wa "ka nzi" baada ya safu ya viongozi wa upinzani kuwasili na CCM na serikali yake kupima mwelekeo wa ushindi huko Tarime.

    Kama kutatokea jambo lolote ambalo litasababisha vurugu kwa viongozi wa CCM au kuharibu mikutano ya kampeni yao basi uchaguzi utaahirishwa. Lakini the tipping point itakuwa ni kipimo kuwa CCM itashindwa kwa asilimia 60 na hilo halikubaliki kwao.

    Vyanzo hivyo vinadokeza kuwa kama uamuzi wa kusitisha uchaguzi hautatolewa within the next 8 days (hadi Jumatano ijayo) basi uchaguzi utaendelea. Vinginevyo tuangalie siku hizi chache hadi Jumapili kwa habari za kushtua kutoka Tarime zitakazosababisha uchaguzi kusitishwa kwa muda na kupangiwa siku nyingine.
     
  2. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #2
    Sep 30, 2008
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,705
    Likes Received: 165
    Trophy Points: 160
    Kaka Mwanakijiji,

    Nakkamini kainzi kanakokuletea habari, kwani kwa asili mia kubwa huwa hakakosei. Ila kama itakuwa hivyo, na kwa shinikizo la kufikirika, itasikitisha. Yetu macho na masikio kwani katika Bara letu all the Impossibles Do Happen!!!! .
     
  3. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #3
    Sep 30, 2008
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Sasa wakuu,hapo ndipo tutakapoipima CCM kwenye kung'ang'ania madaraka.Tarime mapinduzi daima.

    Na ikiwa iatatokea hivyo,vyama vya upinzani visikubali kuburuzwa,inabidi kuchukua hatua.kupambana na CCM inabidi sometimes nawe uwe reckless
     
  4. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2008
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,705
    Likes Received: 165
    Trophy Points: 160
    Kaka Mwanakijiji,
    Asante kwa taarifa, naamini kainzi kana uhakika kwani kila kakikuletea habari huwa kwa asilimia kubwa za kweli. Ila kama uchaguzi ukiahirishwa kwa shinikizo tu au kwa fujo za kufikirika / za kutengenezwa, itasikitisha sana.
     
  5. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #5
    Sep 30, 2008
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Au Masatu unasemaje? Maanake huchelewi kulrta mzaha kwenye hoja muhimu,ngoja tuone
     
  6. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #6
    Sep 30, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 135
    Tarime niliona mpango wao mapema .Tossi kupelekwa kwa jina la machafuko then they support and instigate basi nikaongea na wana Tarime wakasema wako Iraq ndogo nikakata tamaa .Kwa kweli nimeshangaa Serikali kuhamia Tarime , na gharama kubwa hadi kuwa imetumika kisa Jimbo la uchaguzi na Mbunge mmoja wa CCM .JK hana la kujivunia baadaye katika kukuza demokrasia Tanzania .
     
  7. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #7
    Sep 30, 2008
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,595
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nakuaminia kwa uganga huo wa kutoa ramli... haya ndugu
     
  8. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #8
    Sep 30, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Serikali wameshindwa kusimamisha chaguzi za Zanzibar ndio iwe Tarime?

    Uchaguzi utafanyika ila ndio hivyo tena, mali za watu zitaendelea kuharibiwa na watu kupigana/kupigwa bila sababu za maana.

    Hizo zote ni dalili za taifa lenye wajinga wengi kuanzia kwenye uongozi wa juu mpaka kwa walala hoi.

    Tarime kazi mnayo kweli kweli, uchaguzi utaisha na mtaachwa Soremba hapo hapo, huku wenzenu wanaenda kulewa Dar wakati nyie mnaomboleza.
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Sep 30, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    wameshaseti stage leo baada ya Mwenyekiti wa tume kupiga mkwara vyama vyote leo. Na amesema kuanzia wiki ijayo Tume ya Uchaguzi itakuwa Tarime??? Sikujua kumbe muda wote huu tume ya uchaguzi haikuwepo Tarime.

    Kama hali itakuwa ya utulivu kama alivyotanaibisha Lewis leo basi uchaguzi utaendelea lakini kama amesema ili kutengeneza preconditions za kusitisha uchaguzi basi tarajieni mambo toka Tarime kuanzia kesho Jumatano baada ya final strech ya kampeni kupamba moto.
     
  10. Sam GM

    Sam GM JF-Expert Member

    #10
    Sep 30, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 536
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Tume ya uchaguzi ingekuwa serious ilipaswa kuwa huko Tarime na ku-monitor activities zote za uchaguzi, inachekesha kuwa tume inaenda zikiwa zimebaki siku nane so ndio wanaenda na hizo ballot box au walisha zituma huko! du kweli watu wanajua kuwajibika, LOL
     
  11. P

    Paparazi Muwazi JF-Expert Member

    #11
    Sep 30, 2008
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 309
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkakati uliopangwa kusababisha uchaguzi usitishwe ni ama Polisi na FFU kuwashambulia wananchi ili wananchi warudishe na hatimaye kusema kuna vurugu. Au watu wasiojulikana kumpiga risasi kiongozi mmoja wa upinzani na hivyo NEC kutangaza kwamba mazingira ya uchaguzi ni hatari. Hii nimeipata toka kwa chanzo changu kimoja kwenye vikao vya kamati ya ulinzi na usalama

    PM
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    Sep 30, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Tumeshaliweka hapa hadharani, ili litakapotokea tusitafute udhuru. Soma makala yangu ya kesho pia... nimelifafanua kwa kina!
     
  13. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #13
    Oct 1, 2008
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,642
    Trophy Points: 280
    Sasa niemamini demokrasia hakuna tena tanzania
    tume ya ccm ikiongozwa na bwana makame leo hii`
    wametangaza kuairisha uchaguzi wakati wowote
    kama hali ya kampei itaendelea hivi
    na hili ni baada ya kuona hali inakuwa ngumu siku
    zinazoyoyoma .......kazi kweli kweli.........
     
  14. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #14
    Oct 1, 2008
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
     
  15. The Invincible

    The Invincible JF-Expert Member

    #15
    Oct 1, 2008
    Joined: May 6, 2006
    Messages: 3,740
    Likes Received: 439
    Trophy Points: 180
     
  16. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #16
    Oct 1, 2008
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Mkuu,I beg to differ,kosa ni la viongozi kutokubali hata kutoa elimu ya uraia kwa watu wetu.Halafu mazingira ya hofu yanapojengwa na watawala dhidi ya wananchi.Still naamini kabisa watanzania wote na au si viongozi wote wajinga mkuu.
     
Loading...