Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchaguzi mdogo wanukia Sumbawanga Mjini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OSOKONI, Sep 12, 2012.

  1. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #1
    Sep 12, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 1,417
    Trophy Points: 280
    Uchaguzi Sumbawanga Mjini, unanukia baada ya muda wa kukata rufani kwa mujibu wa sheria za uchaguzi kupita na upande wa mrufani kugubikwa na ukimya.

    Katibu wa CCM (itikadi na uenezi), Nape Nnauye, alipotakiwa kuzungumzia msimamo wa chama kuhusiana na rufani hiyo, alisema aliyekuwa mbunge wa jimbo hilo, Aeshi Hilaly, asingeweza kukata rufani bila kuwasiliana na uongozi.
    Nape pia, aliongeza kuwa suala la kukata rufani lilitolewa na Aeshi na sio chama ambapo alimtaka mwandishi wa gazeti hili kuwasiliana na mhusika (Aeshi), iwapo anataka kujua hatma ya kauli hiyo.

    “Wewe unauliza, lakini unajua ni nani aliyetoa kauli ya kukata rufani? Tamko la kukata rufani ilitolewa na yeye au chama? Kuuliza wapi tumefikia, muulize yeye. Yeye asingeweza kukata rufani bila kuwasiliana na uongozi,” alisema Nape.

    Aidha Nape, alipohojiwa juu ya hatua iliyofikiwa ya ukusanyaji ushahidi wa tetesi za ufisadi kwa baadhi ya makada wa chama hicho wakiwamo wabunge, unaofanywa na kamati ya maadili ya CCM, alisema kwa sasa hawako kwenye nafasi ya kutoa taarifa ya kamati hiyo.

    NIPASHE ilipozungumza na Aeshi jana alisema; “Nimekiachia chama, ni muda mrefu umepita…nasubiri majibu. Mimi si msemaji wa chama, nasubiri kukaa na chama ndipo niweze kueleza, maana hata hivyo siwezi kujua kama wewe kweli ni mwandishi wa NIPASHE au la,” alisema Aeshi.

    Kwa upande mwingine, NIPASHE ilimtafuta Naibu Spika, Job Ndugai, kujua kama Bunge limeshapeleka taarifa kwa Tume ya Uchaguzi Nchini (NEC) kwamba jimbo hilo liko wazi baada ya muda wa kukata rufani kupita kisheria, alisema:

    “Tutalitolea maelezo Oktoba kwenye mkutano ujao wa Bunge. Hatuna uhakikika, tunataka kujiridhisha kwanza kwa mahakama ili tuweze kulitolea maelezo suala hilo kwenye Bunge lijalo.”

    Aprili 30 mwaka huu, Mahakama Kuu ya Tanzania Kanda ya Sumbawanga ilitangaza kuenguliwa kwa ubunge wa Aeshi (CCM), baada ya kushindwa katika kesi iliyokuwa inamkabili ya ushindi wake uliodaiwa kugubikwa na utata dhidi ya aliyekuwa mgombea mwenzake Norbert Yamsebo (Chadema) katika Jimbo la Sumbawanga Mjini, Oktoba, 2010.

    Katika uchaguzi huo, Aeshi alishinda kwa zaidi ya kura 17, 328 dhidi ya Yamsebo aliyepapata kura17,132.
    Kesi hiyo namba 01 ya mwaka 2010 ilifunguliwa na Yamsebo.

    Uamuzi wa kutengua matokeo hayo ulitolewa na Jaji Mfawidhi wa Mahakama Kuu Kanda ya Mbeya, Bethwell Mmilla, ambaye alisikiliza kesi hiyo na kuisoma kwa takribani saa matatu.

    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #2
    Sep 12, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,351
    Likes Received: 712
    Trophy Points: 280
    Mtu anayetumia sigara kubwa anaweza kukata rufaa?
     
  3. Landala

    Landala JF-Expert Member

    #3
    Sep 12, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 895
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Kwa kweli ccm wana hali ngumu kama uchaguzi ukirudiwa wajue kuwa hawana chao kwa jinsi wa sumbawanga mjini walivyokichoka chama hiki cha magamba.
     
  4. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #4
    Sep 12, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    huyu alisema aesh alisema wazi kuwa kikwete ni MUNGU, yeye ni YESU KRISTO, na yule DIwanini ROHO MTAKATIFU, sasa mahakama imetengua ushindi wa YESU KRISTO!!!!!!!
    laana hizi za kujiita Mungu zitawatafuna wote watatu, kwa kuwa sijamsikia kikwete akikana kuwa yeye si MUNGU kama alivyotajwa huko Sumbawanga, ni wakati muafaka wa yeye kukataa hili
     
  5. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #5
    Sep 12, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hakuna ubishi CDM kuchukua jimbo uchaguzi ukiitishwa.
     
  6. Domhome

    Domhome JF-Expert Member

    #6
    Sep 12, 2012
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 1,318
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    .....ni Kweli huu ni Utatu Mtakavitu.... (JK,Aeshi,Diwani)
     
  7. eumb

    eumb Senior Member

    #7
    Sep 12, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo kwenye red majibu yanaonyesha kuna kafrustration flani hasa baada ya CDM kumpeleka kwa Pilato. Ila pia kanikumbusha mbali sana enzi zile unaomba pocket money kwa Mdingi halafu hana hela, utakula majibu ya hasira, ha ha haaaa!!!!!
     
  8. S

    Seif al Islam JF-Expert Member

    #8
    Sep 12, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 2,106
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Siamini hata kidogo kama ccm hawatakat rufaa coz hawana ujanja wa kushinda uchaguzi huo
     
  9. Takalani Sesame

    Takalani Sesame JF-Expert Member

    #9
    Sep 12, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Another opportunity ya kuigalagaza CCM.
     
  10. Mabreka

    Mabreka JF-Expert Member

    #10
    Sep 12, 2012
    Joined: Aug 29, 2012
    Messages: 709
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mwaka huu magamba yatatoka tu, tunawashika kila mahali
     
  11. Kuchasoni Kuchawangu

    Kuchasoni Kuchawangu JF-Expert Member

    #11
    Sep 12, 2012
    Joined: Aug 21, 2012
    Messages: 485
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Mwigulu na Nape wapo Nkinga Igunga leo nielekezeni namna ya kupost niwaletee habari kamili.
     
  12. Kuchasoni Kuchawangu

    Kuchasoni Kuchawangu JF-Expert Member

    #12
    Sep 12, 2012
    Joined: Aug 21, 2012
    Messages: 485
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Nape na Mwigulu wapo Nkinga Igunga leo nipo kwenye tukio nielekezeni namna ya kupost habari niwaletee moja kwa moja ni mgeni ha Jf
     
  13. Electron

    Electron Member

    #13
    Sep 12, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mh this is very serious, MUNGU awarehemu na kuwasamehe, na wakatubu la sivyo wataoza wanajiona
     
  14. C

    Councious Member

    #14
    Sep 12, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni kwel ndugu maana hajui halitendalo
     
  15. Electron

    Electron Member

    #15
    Sep 12, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sirikali-ccm na mahakama yake itapiga jungu hapo utashangaa kuambiwa rufani ishawasilishwa wanavunja katiba hao kila siku.............. wanajua wakigombea watapoteza, wakikata rufaa kesi itavutwa mpaka uchaguzi ujao.....
     
  16. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #16
    Sep 12, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    CCM watateseka kama alivyoteseka Mourinho kwa Gardiola wa barcelona, kila wakichungulia
     
  17. FortJeasus

    FortJeasus JF-Expert Member

    #17
    Sep 12, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 537
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45

    Ni rahisi,fuata haya maelekezo.
    Pale katika home page ya Jamii Forums kuna majukwaa mbalimbali.
    1.Kwa kuwa hoja yako ni ya siasa bonyeza option ya ''jukwaa la siasa''.
    2.Kisha bonyeza sehemu iliyoandikwa ''post a new mesage'',
    3.Baada ya ukurasa kufunguka andika kichwa cha habari (mfano, ''Nchemba na Nape walopoka''),then shuka chini andika ujumbe wenyewe.
    4.Baada ya kufanya hivyo,chini kabisa bonyeza option iliyoandikwa ''submit''.
    5.Ukifuata hatua zote hizo kwa ukamilifu tutakuwa tumeweza kupata ujumbe wako
     
  18. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #18
    Sep 12, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Aaa! Umenikumbusha kumbe huyu ndo alijiita utatu mtakatifu. Na kweli kanisa katoliki lililaani hii kauli ila serikali ya Jk ikatulia na hata huyo anayejiita mlezi wa vyama vya siasa sikumsikia akisema chochote. Na hii laana lazima imtafune .
     
  19. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #19
    Sep 12, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Hata nyinyiem mnajua mtashindwa! Nitakunukuu uchaguzi ukianza!
     
  20. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #20
    Sep 12, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Bofya sehemu ambayo inasema post a new topic af andika kichwa cha habari af uanze kuflow.
     
Loading...