Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchaguzi Mdogo wa Madiwani - Arusha Unapigwa Danadana?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Wambugani, Dec 31, 2011.

  1. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #1
    Dec 31, 2011
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,711
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    NEC: Kasoro zinachelewesha uchaguzi wa madiwani Arusha
    Na Richard Makore
    31st December 2011


    Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC), imesema uchaguzi mdogo wa madiwani katika jijini la Arusha unachelewa kufanyika kutokana na barua waliyoondikiwa na Ofisi ya Waziri Mkuu, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (Tamisemi) kuwajulisha nafasi hizo zipo wazi kuonekana ina mapungufu ya kisheria.

    Kwa mujibu wa ofisi ya habari ya NEC, kasoro hizo ndizo zinazokwamisha kuatangzwa kwa tarehe ya uchaguzi mdogo pamoja na maeneo mengine ambayo nafasi za udiwani zipo wazi.

    Ofisi hiyo ilisema kuna nafasi zaidi ya 10 za udiwani ambazo zipo wazi na kwamba baada ya kukamilsiha taratibu za kisheria tarehe rasmi ya kufanyika uchaguzi huo itatangazwa.

    “Ni kweli tuliandikiwa barua na Tamisemi kutujulisha kwamba nafasi hizo zipo wazi, lakini baada ya kuipitia ilibainika kuwa na mapungufu kadhaa ya kisheria hivyo tukaamua kuirudishwa ili ifanyiwe marekebisho,” alisema mmoja wa ofisa habari wa NEC ambaye hakutaka kutaja jina lake.

    Aliongeza kuwa sababu nyingine inayokwamisha kutangazwa kwa tarehe ya kufanyika uchaguzi huo ni kutokana na madiwani ambao nafasi zao zimetangazwa kuwa wazi kufungua kesi mahakamani.

    Madiwani watano ambao nafasi zao zipo wazi katika jiji la Arusha walivuliwa uanachama wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) Oktoba, mwaka huu, baada ya kubainika kwamba walikiuka maagizo ya chama chao kwa kuingia katika mwafaka bila baraka za chama.

    Katika maeneo mengine nafasi hzio zipo wazi kutokana na sababu mbalimbali zikiwemo za kufariki dunia kwa Madiwani waliokuwepo.
    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #2
    Dec 31, 2011
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ccm ina kiwewe cha kufiwa na diwani wake mjini humo. Uchaguzi utacheleweshwa sana.
     
  3. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #3
    Dec 31, 2011
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ndo inaweza ikawa imepotezewa hivyo c wanafaham cdm watavikomba vyote.
     
  4. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #4
    Dec 31, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Uchaguzi wa Madiwani Arusha utacheleweshwa mpaka March 2012.

    Kampeni za Umeya hiyooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
Loading...