Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchaguzi mdogo Magogoni: Matokeo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Invisible, May 24, 2009.

  1. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #1
    May 24, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Jumla ya wapiga kura waliojiandikisha ni 5,494 na zilizopigwa ni 4,917.

    Matokeo:

    CCM: 2,874

    CUF: 1,974

    SAU: 22

    Zilizobaki (47?) zimeharibika.
     
  2. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,227
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo kwa kifupi ni kwamba CUF wamepigwa chini kwa kura nyingi tu (900).
     
  3. A

    August JF-Expert Member

    #3
    May 24, 2009
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,678
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    kama waliojiandikisha ni elfu 5 na ushe hivi, basi wakazi wa sehemu hiyo hawazidi 10,000 sana sana 20, 000. je hiyo idadi ya watu na gharama za kumuweka huyo mwakilishi/mbunge ni za busara? hizo fedha zingetumika kuwawekea shule nzuri tu na zahanati au hospitali, infwact hawa wakazi wangekuwa wanaishi kwenye hali iliyo bora
     
  4. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #4
    May 24, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Yeah,

    CCM imeshinda kwa ushindi wa Tsunami :)
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    May 24, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sio ndio gharama za siasa hizo eti wenyewe wanaita demokrasia..Nikiangalia huko Busanda mambo ni yaleyale..Niliwahi kutoa wazo hapa ..waTZ tuachane kutumia rasilimali zetu haba kuitumikia siasa.
     
  6. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #6
    May 24, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,595
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nadhani huu mjadala ufungwe au mnaona je?
     
  7. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #7
    May 24, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Binafsi, sijakuelewa!
     
  8. Zero

    Zero JF-Expert Member

    #8
    May 24, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 301
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mjadala ufungwe tena? Watu wanapaswa kuchambua kwanini upinzani ushindwe huko Zanzibar ilhali wananchi hasa wa Pemba wanasadikiwa kutokuipenda CCM. Je kuna mchezo mchafu au ni ushindani wa kawaida? Je wazanzibar wameanza kuichoka CUF kama wabara walivyoanza kuichoka CHADEMA? Je tuhuma kwamba CUF imekuwa ikiibiwa kura na CCM kwenye kila chaguzi kuu ni uzushi mtupu? Mjadala huu hauwezi kufungwa. Lazima tujiulize ni kwanini wananchi wanaonekana kukichoka chama tawala, ilhali inapokuja uchaguzi mdogo, basi CCM bado wanaendelea kushinda. Je wananchi ndio wanafiki? CCM ndio wanaiba kura?
     
  9. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #9
    May 24, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wananchi wengi bado wanaipenda CCM

    Wasioipenda CCM ni wachache sana na wengi wao wanapatikana kama hapa JF.

    Muda si mrefu watajitokeza kwenye thread hii.
     
  10. Zero

    Zero JF-Expert Member

    #10
    May 24, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 301
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Na mimi najitokeza kama mmoja ya wananchi wasioipenda CCM. I really hate CCM. Why? You know the reasons. Dont you? Cammon, we dont have to repeat every stuff daily here. Nashauri tu wananchi waache unafiki na waichukie CCM kikweli kweli.
     
  11. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #11
    May 24, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sasa huo ushauri unautoa kupitia hapa JF? Wananchi wanaoipenda CCM wengi wao hawaingii hapa JF, ni sisi wachache tu ndiyo tupo hapa JF.

    I love CCM
     
  12. Waga

    Waga JF-Expert Member

    #12
    May 24, 2009
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Kaka hata weye... hahahaha Tsunami duh
     
  13. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #13
    May 24, 2009
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,451
    Trophy Points: 280
    Ndio unavyojidanganya na hao "mabwana" zako unaowatumikia kwa ufisadi..? Ngoja kuna siku mtavalia nguo zenu za ndani vichwani....
     
  14. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #14
    May 24, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    Kuna ubaya gani nikiipenda CCM?

    I love CCM
     
  15. K

    Kenge (Eng) JF-Expert Member

    #15
    May 24, 2009
    Joined: Dec 7, 2006
    Messages: 482
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hapana naona mnachangia bila kujua siri za siasa za Zanzibar, CUF ni pemba na CCM Unguja. Ingekuwa ni ushindi hasa kama CUF wangeshinda nje ya ngome yao. Kura za Zanzibar ni chuki na ukabila. Mpo. waambie CCM wajaribu Pemba kama waaambualia.

    Busanda CCM wanashinda licha ya kuingia gharama kwa uteuzi wa mtu asiyeuzika kwa wapiga kura, ili linatokana na uroho wa upinzani, vinginevyo Helikopta ingefanya kazi.
     
  16. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #16
    May 24, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Jimbo wapiga kura 5,000??

    Mbona wacheche sana??

    basi yawezekana 20% ya wakazi wa Visiwani ni wanasiasa au wanakula ktk siasa.

    Angalia Dar ina watu 4-5 million na ina wabunge 7..yaani kila mbunge anawakilisha watu 600,000 hivi!
     
  17. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #17
    May 24, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    usianze mwenzio nna hasira.
     
  18. S

    StoneTown Senior Member

    #18
    May 24, 2009
    Joined: May 28, 2007
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asalamu alaykum.

    Uchaguzi mdogo wa Jimbo la Magogoni umefanyika kwa usalama na amani na hakuna udanganyifu uliofanyika katika upigaji kura kwa ile jana tatizo kubwa lilikuwa wakati wa uandikishaji kuna watu wengi sana walikataliwa kuandikishwa kutokana na kutokuwa na vipande vya ukaazi ambavyo waratibu wa vipande hivyo ni viongozi wa serikali za mitaa (masheha) wanatuhumiwa kutoa vipande hivyo kwa ubaguzi mara nyingi hukataa kuwapa watu wenye asili ya pemba.

    Tatizo jengine sio kama watu wamechoka na upinzani lakini kutokana na hali za maisha zilivyo ngumu wananchi wanachoka kukipa chama ambacho kila kinapotokea uchaguzi kinakoseshwa ushindi hivyo wananchi wengi wamekata tamaa lakini kubwa zaidi kuliko yote wananchi wengi hawana elimu ya uraia na hivyo wamekuwa wakitilia chama ambacho wanaamini hata kama hukukipa kitashinda tu kwani mara kadhaa viongozi wake wamesikika waksiema hawatoi nchi kwa kura kwa kuwa wamepindua.

    lakini pia wananchi wengi hawajajitokeza kupiga kura kutokana na sababu mbali mbali ikiwemo kuvunjika moyo, kuogopa kwa kuwa kila uchaguzi unaofanyika zanziabr huwa hauna salama lakini zaidi kazi ya kuihamasisha jamii haikuwa kubwa hivyo wananchi wengi wameona huu ni uchaguzi ambao hausaidii kitu katika kubadilisha utawala.

    kila la kheri huo ni mtazamo wangu
     
  19. BUSARA6

    BUSARA6 JF-Expert Member

    #19
    May 24, 2009
    Joined: Jan 8, 2007
    Messages: 304
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hasira za nini au za kushindwa?
     
  20. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #20
    May 24, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Stone town,
    Naona kama umevunjiaka moyo hivi kaka yangu,
    Unamkumbuka marehemu babu alivyosema?
    "IPO SIKU ITAKUWA KWELI"
    Huu ni usia
    Na mimi naongeza hakuna refu lisilokuwa na mwisho.
     
Loading...