Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchaguzi Majimbo 7: Chadema Kupoteza Jimbo? CUF + 3, CCM+4!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Pascal Mayalla, Nov 11, 2010.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Nov 11, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,547
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Salaam wanabodi,
    Uchaguzi wa marudio katika majimbo 7 yaliyobakia unafanyika Jumapili hii, ambapo Chadema iko kwenye hatihati ya kulipoteza jimbo la Mpanda Kati kwa CCM, wakati CUF itajivunia majimbo mengine 3 ya Wete ambalo ni lao, lakini pia watavuna jimbo la Magogoni na Mtoni.

    Hii ni tathmini yangu ya hali halisi kwa mujibu wa matokeo ya kura za urais kama ifuatavyo...

    Jimbo ................KIKWETE (CCM) ................Dr. SLAA (CHADEMA)............. Prof. LIPUMBA(CUF) ......Mshindi
    Mpanda Urban 9,526 (57.11%) ....................6,523 (39.11%) ........................168 (1.01%) ......................CCM


    Mpanda Rural 7,817 (62.87%) .....................3,669 (29.51%) ........................378 (3.04%) ......................CCM


    Nkenge.......... 26,836 (63.78%) ..................13,593 (32.31%) .......................276 (0.66%) .....................CCM


    Mwanakwerekwe 1,646 (51.23%) ...............32 (1.00%) ..............................1,416 (44.07%)................. CCM


    Mtoni ................2,417 (37.74%) ................139 (2.17%) ............................3,492 (54.53%).................. CUF


    Magogoni .........4,606 (46.93%) ..................94 (0.96%) .............................4,791 (48.82%).................. CUF


    Wete.............. 1,293 (16.18%) ...................64 (0.80%) .............................6,354 (79.51%) ...................CUF

    Namna pekee ya kulilinda jimbo la Mpanda Kati lisiangukie mikononi mwa CCM ni kwa wale walioko Mpanda kati na hayo majimbo mengine ya Mpanda Mjini na Nkenge, kupigiwa kwa nguvu zote lile tangazo la Utajiri wa Tanzania, kwa nini sisi ni masikini, na lile tangazo jingine la Tamwa la 'Dudu liumalo usilipe kidole', lisambazwe nyumba kwa nyumba, vinginevyo Uchaguzi huo, ni kuhalalisha tuu uchakachuaji uliokwishwa tendekeka.

    Kwa upande wa CUF, ushindi ni dhashiri, kwa sababu ya tofauti kubwa kati ya mgombea wa CCM na yule wa CUF, hata wachakachue vipi, kura bado zinabaki za kutosha!.

    Kwa wale wapenzi wa Chadema, naombeni sana, msinishambulie mimi, shumbulieni hoja niliyoiweka na data na sio kumshambulia mtoa hoja!.

    Angalizo: Ushindi wa Chadema bado unawezekana, kama wananchi wa eneo hilo wanaweza kuwa wamempa kura nyingi JK kama rais wao, lakini wakanyima kura mbunge wa CCM au vise versa kama walivyofanya wapiga kura wa Bokoba Mjini, wamempa kura nyingi Dr. Slaa kwenye kura za urais, halafu wakanyima kura mgombea wa Chadema kwenye ubunge na bado wakampigia kura nyingi mgombea wa CCM!.

    Nawasilisha.

    Pasco.
     
  2. Thomas Odera

    Thomas Odera Verified User

    #2
    Nov 11, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 634
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    kwa upande wa jimbo la WETE na MAGOGONI nakubaliana nawe kuwa itaenda CUF Lakini kama wananchi hawatabadilisha mwelekeo wa upepo basi CHADEMA itachukua jimbo la Mpanda jimbo la Nkenge iko ngoma tutoe hoja za uhakika na ukweli tusiwe tunapinga tu kwa ushabiki
     
  3. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #3
    Nov 11, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Hiyo rangi uliyotumia utafikiri mgeni....
     
  4. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #4
    Nov 11, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,724
    Likes Received: 422
    Trophy Points: 180
    Dawa ni kulinda kura, basi.
     
  5. J

    Jafar JF-Expert Member

    #5
    Nov 11, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mawazo ya watu kabla na baada ya uchaguzi yamebadirika, kwa hiyo lolote linaweza kutokea japo sipingi ushahidi wa takwimu :yield:
     
  6. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #6
    Nov 11, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,547
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Sorry Crashwise, sio ugeni, bali nimepaste toka program nyingine data zikanigomea, nimesharekebisha.
     
  7. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #7
    Nov 11, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,547
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Nakubaliana na wewe kwa asilimia 100% japo sasa kura nyingi labda ziwe za symphathetic kwa Chadema kuifuta machozi.
     
  8. O

    OLE LEKULE Member

    #8
    Nov 11, 2010
    Joined: Mar 1, 2010
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wizi mtpuuuuuuuuuuuuuuuuu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! sitaki hata kusikia, tumevunjwa moyo vya kutosha.
     
  9. d

    dotto JF-Expert Member

    #9
    Nov 11, 2010
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Chadema ina jimbo lake. halina ubishi.
     
  10. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #10
    Nov 11, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mpanda kati lazima Pinda atachakachua matokeo kama alivyofanya sumbawanga mjini. period!!!! asipofanya hivyo u-PM asahau
     
  11. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #11
    Nov 11, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    hizo ni kura halisi au za NEC??
     
  12. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #12
    Nov 11, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    kura za NEC mwenyewe JK anajua kaiba kura sana tu...
     
  13. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #13
    Nov 11, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160

    Kama ni za NEC, basi subiri raia wapige kura na 'wazilinde'
     
  14. M

    Mtabe JF-Expert Member

    #14
    Nov 11, 2010
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jimbo la mwanakwerekwe pia linachukuliwa na cuf maana ccm walichakachua kura za rais lkn ktk huu ubunge wataumbuka pale
     
  15. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #15
    Nov 11, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,810
    Likes Received: 1,072
    Trophy Points: 280
    Hizi ni kura halisi au ni zile za kuchakachua za NEC na Chaka Chua Matokeo (CCM)!!!
     
  16. M

    Mtabe JF-Expert Member

    #16
    Nov 11, 2010
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jimbo la mwanakwerekwe pia linachukuliwa na cuf maana ccm walichakachua kura za rais lkn ktk huu ubunge wataumbuka pale
     
  17. N

    Newvision JF-Expert Member

    #17
    Nov 11, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 448
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Najua Mpanda hawapati kitu wale jamaa wana akili -ni CHADEMA TU time will tell.
     
  18. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #18
    Nov 11, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Pemba haendi mtu kupiga kura ,wale wazee wenye busara tayari wameanza tena kukusanyana makaburasha wakichanganya na ya uchaguzi wa mwaka huu ,wanatua New York (UN) direct ,wanasema mpaka kijulikane.
     
  19. r

    rreporter2010 Member

    #19
    Nov 11, 2010
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hizi takwimu kwa Mpanda mjini Labda walichakachua,Mbuge mtarajiwa ni wa chadema(ARFI SAIDI) bwana,Huyu bwana wa CCM(KAPUFI).anakubalika kwa kinamama wazee tu,
     
  20. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #20
    Nov 11, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Hivi kule Nkenge ndiyo kwa Asumpta Mshana au na mimi nimechakachua taarifa? Nisaidieni ndg zangu! Maana kama ndiyo huko kazi ipo japo watanzania wa kule wanaweza kuamua kuwa na wao wamechakachuliwa maisha yao na CCM.
     
Loading...