Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchaguzi Igunga: Ni lini Upinzani utajifunza?

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Mo-TOWN, Oct 2, 2011.

  1. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #1
    Oct 2, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,449
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Natumia neno upinzani nikimaanisha kuwa upinzani unatarajiwa au walau unapashwa kuwa na united front...after all wanapingana na timu moja-chama tawala.

    Swali kuwa lini upinzani utajifunza linatokana na matokeo ya uchaguzi wa Igunga hii leo. Ukweli ni kwamba CCM watashida (kihalali au kiwizi) kwa kupata 20% ya kura wakati Upinzani collectively watagawana 80% (vyama 7).

    Ushindi wa CCM Igunga God forbid...uwe wa kihalali au kwa wizi kutatokana na exposure kwa wapinzani kwa kukosa umoja miongoni mwao. Watch this space
     
  2. M

    Molemo JF-Expert Member

    #2
    Oct 2, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Toa upupu wako hapa.Magamba mkubwa wewe
     
  3. R

    Rweye JF-Expert Member

    #3
    Oct 2, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,656
    Likes Received: 1,231
    Trophy Points: 280
    Hata ww haujajifunza bado,SWALI KWAKO;kama upinzani hauwezi kushinda ilikuwaje asilimia 80% ya CCM ikashuka hadi 61%,na (b),ilikuwaje CDM kikashinda majimbo 21 kwa kishindo na (c),kama CDM haikushinda ilikuwaje CCM wakachakachua mpaka leo hii Makame anastaafu NEC haijawahi kutoa data za matokeo kama taharifa rasmi?

    NB: Majibu yako ni muhimu mkuu.
     
  4. G

    GUN B Member

    #4
    Oct 2, 2011
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Matokeo hayajatanganzwa,isitoshe sasa hivi bado watu wanapiga kura, wewe unasema ccm wanashinda kwa 20%.una matatizo wewe
     
  5. WOWOWO

    WOWOWO JF-Expert Member

    #5
    Oct 2, 2011
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Fikra zako ni mgando sana.Kwani ni lazima tuwe na chama kimoja cha upinzani?Kwa jinsi CDM ilivyo na nguvu inahitaji kusaka kuungwa mkono na CUF?Kwa lipi hasa wakati CUF ni CCM B kwa sasa?Kama umefuatilia kampeni za Igunga unawezaje krahisirahisi kuwapa Magamba ushindi wakati mchuano unaonekana ni mkali?Badilika mkuu.
     
  6. d

    dotto JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Kwani CCM sio chama cha upinzani Igunga? Mtazamo wako ukoje!
     
  7. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #7
    Oct 2, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Sioni ni wapi MoTown amekosea, yuko sahii kwa wazo alilokuja nalo: ushirikiano kwa vyama upinzani ili kuin'goa CCM ni muhimu sasa, hivi vyama vyetu vya upinzani unakuta vinapingana vyenyewe kwa vyenyewe ni hatari na itatuchukua muda kufanya kama watu wa Zambia.

    we just imagine endapo CCM kule Igunga ikipata 20% ya kula zote na zikabaki 80% zikagawanywa kwa vyama 7 ina maana kila chama kitapata 11.4% ambazo ni ndogo sana huyo ni mfano.

    Inabidi tufikilie kwa makini kama tunania ya kuachana na haya magamba kwa ujumla
     
  8. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #8
    Oct 2, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Kwanza Chama kama Chadema waungane na chama gani ?
    Kuna vyama vilikuwa igunga muda wote nimevisikia leo navyo vya kuungana na Chadema .KUna vyama kama Bakwata, KAFU na CCM wao wameungana kwa maslahi ya matumbo yao si taifa .
     
  9. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #9
    Oct 2, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    Ukitumia akili kidogo tu utagundua vyama vya upinzani haviwezi kuungana.
    Hivi kweli cdm ikiungana na cuf si ndio ccm wanafanya party? Hata mm nitahamia Zambia!
     
  10. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #10
    Oct 2, 2011
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Stori kama hizi mkuu ni zilipendwa. Unapoongelea upinzani unamaanisha nini hasa?, Katika uchaguzi wowote ule vyama vyote vinavyoshiriki ni pinzani. Kwa taarifa yako ni kwamba wananchi sasa wanaakili sana kuhusu elimu ya uchaguzi na vyama makini kuliko 1995, 2000, 2005 and 2010. Ni nani asiyejua kuwa kuna vyama vya siasa vimeanzishwa na CCM kwa siri strategically?. Under free and fair election CCM haina chake katika chaguzi za Tanzania ya leo. Napoongelea free and fair election nina maana kuwa
    1. Tume huru ya uchaguzi inayofanya kazi kama chombo kinachojitegemea na wafanyakazi wake hawatokani na hisani ya kupewa madaraka na serikali ya CCM
    2. Kila mtu mwenye sifa za kupiga kura anapiga kura bila ya kuangaishwa au kukuta jina lake halipo
    3. Matokeo ya vituoni yanakuwa ndiyo ya Mwisho na kila chama kilichoshiriki kinaondoka na kopi ya matokeo ya kituo na kuwa na kuyajumlisha, kama vile mwanafunzi anapopata matokeo yake ya mtihani na kujumlisha kujua amepata wastani wa ngapi
    4. Msimamizi wa uchaguzi hana ya haki ya mwisko ya kumtangaza mshindi bali ni kujumlisha kwa uwazi matokeo yote ya vituo, kata na jimbo kwa ajili ya official documentation na kuyasini baada ya kukubaliana na tallies za vyama vyote.
    5. Kama mtu hajaridhika na matokeo ya uchaguzi anapinga mahakamani na kwa kupinga huko Jimbo linakuwa wazi mpaka shauri likiamuliwa na mahakana inapewa miezi mitatu ya kuammua baada ya ushahidi kuwasilishwa mfululizo.
     
  11. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #11
    Oct 2, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Cha msingi CDM inabidi iendelee kukaza buti, ifanye mambo yake kwa uhakika bila kuteteleka huto tuvyama tudogotudogo na wapambe wao wataifuata tu; hata kama ushindi kwa leo usisopatikana CDM hatupaswi kukata tamaa.
     
  12. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #12
    Oct 2, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    wewe ni masaburi kweli..nani amekwambia bakwata ni chama....acha udini na hufai kuwepo ktk great thinkers.
     
  13. p

    plawala JF-Expert Member

    #13
    Oct 2, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuungana ni hiari,na ni pale ambapo vyama vyenyewe vina sera na mikakati inayoendana na kuwa na maelewano yanayofahamika
     
  14. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #14
    Oct 2, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    How old are you?
     
  15. Criss

    Criss JF-Expert Member

    #15
    Oct 2, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Hivi vyama vya upinzani unavyozungumzia ni vipi hivyo mkuu ?
    au nijamii ya vile vya akina Mutamwega hahahahaa

    Hivi inaleta tija gani kuungana na vyama dhaifu, ni uvivu tu wa kufikiri au ni uoga binafsi?

    Huvi hivyo vyama vingine vinavyoweza kugawana kura sawa na CDM kwa mtazamo wako?

    Tuache akili za kike kusindikizwa kicmani na mtoto mdogo eti tu kwa kua niwakiume.
     
  16. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #16
    Oct 2, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Huwezi kujenga demokrasia kwa kuunganisha vyama kwenye chaguzi, vyama vitajifuta vyenyewe na imara vitahimili na kuishi, huwezi kulazimisha watu wenye itikadi na malengo tofauti waungane hilo litakuwa ni kuua demokrasia
     
  17. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #17
    Oct 2, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,585
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Hapa hakuna utitiri kama unavyodai. Ila kuna vyama makini vya upinzani na matawi ya ccm. Haya matawi yamepewa jina la upinzani ili kuwahadaa watu na kucheza na akili za watanganyika.


     
  18. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #18
    Oct 2, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kujifunza kwa upinzani sio lazima iwe kwa style hii unayotaka wewe. Uchaguzi mkuu uliopita hakuna mpinzani aliyemuachia mwenzake lakini bado walishinda baadhi ya majimbo.

    Hata pale ambapo baadhi ya vyama vya upinzani vilishindwa kusimamisha wagombea bado ccm ilishinda mfano mzuri ni igunga yenyewe.

    Kwahiyo observation yako haina mantiki kabisa.
     
  19. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #19
    Oct 2, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ushirikiano wa vyama ni muhimu hata kama mnatofautiana kinachowaunganisha ni kumwondoa ccm madarakani baada ya hapo vyama ndio viangalie utofauti wa sera zao. Tofauti na hilo kama ni haya tunayoyaona Igunga; vyama kugombana wao kwa wao, mifano ya Kenya na Zambia haitatokea kwetu hapa!
     
  20. B

    Bandiho New Member

    #20
    Oct 2, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni muda wa watanzania kuchagua watu ambao wataisaidia nchi na si mpaka wapinzani waungane, suala ni nani anachaguliwa, hivyo wananchi wanatakiwa kugutuka na kuchagua 1. chama ambacho wanaona kitawasaidia 2. mtu ambae atakuwa msaada kwao , kwa kuzinga tia haya ccm kwao itakuwa mwisho.
     
Loading...