Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchaguzi huru wafanywa Tunisia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanakili90, Oct 23, 2011.

  1. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wananchi wa Tunisia wanapiga kura leo
    kuchagua bunge litalotayarisha katiba mpya na
    kumteua rais wa muda. Tunisia ilikuwa ya mwanzo kuanza ghasia za
    mabadiliko katika nchi za Kiarabu baada ya
    kijana mmoja, Mohamed Bouazizi kujichoma
    moto, kupinga dhuluma za uongozi. Huu ndio uchaguzi wa mwanzo huru tangu
    Tunisia kupata uhuru kutoka kwa Ufaransa
    mwaka wa 1956, na uchaguzi wa mwanzo
    tangu maandamano ya mabadiliko kuanza katika
    nchi za Kiarabu. Watunisia wanafanya uchaguzi haraka, miezi 10
    tu baada ya dikteta Zine al-Abidine Ben Ali
    kuondoshwa. Vyama zaidi ya mia moja vinashiriki,
    kimojawapo ni cha Kiislamu, ambacho kilipigwa
    marufuku na Ben Ali, na ndicho kilichojitayarisha
    vema. Kinatarajiwa kupata kura nyingi kushinda chama
    chochote kile. Kampeni kwenye internet inakiponda chama
    hicho kuwa kina msimamo mkali, lakini viongozi
    wake wanasema wanapinga utawala wa
    Kiislamu na wanataka uwazi, uvumilivu, na nchi
    kutokuwa na chama kimoja kitachogubika
    vengine. Vyama visivokuwa vya Kiislamu piya
    vinatarajiwa kufanya uzuri. Kampeni zao zilihusu maswala ya kiuchumi,
    kijamii, biashara za kibinafsi, ajira na usawa. Watu ndani ya nchi na katika nchi za Kiarabu
    wanataraji mengi kutoka Tunisia, kwa sababu
    Tunisia ndio iliyoanzisha maandamano ya
    mabadiliko. Na wananchi wenyewe wana hamu kuwa nchi
    yao ifanikiwe.

    Source:BBC
     
  2. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,619
    Likes Received: 1,498
    Trophy Points: 280
    Inatia moyo kuona wananchi waliokuwa wamekandamizwa na utawala wa kiimla leo wanapata fursa muhimu ya kupiga kura kidemokrasia. Tawala zilizotumia ulaghai na mbinu mbalimbali zikiwepo za kidini kogofya raia hatimaye zimefikia mwisho.

    By the way, akina mama wanaruhusiwa kupiga kura? Kama ndivyo, basi utakuwa ni ukombozi mkuu kutoka makucha ya tawala (za mashariki ya kati) zina(zili)-zoamini mwanamke ni mwanadamu wa daraja la pili. Nasikia hata huko Saudia na Kuwait nao ama wameanza au wanafikiria kuruhusu wanawake kupiga kura.

    Mwenyezi Mungu awe upande wao, wavuke kwa salama.
     
  3. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hahaha umeona idadi ya vyama vya upinzani?hahaha tz havizid 20 je tunisia?
     
Loading...