Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchaguzi Arumeru: Wawekezaji wachanganyikiwa

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by EMT, Mar 24, 2012.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Mar 24, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Kampeni za uchaguzi mdogo jimbo la Arumeru zinaelekea kuwachanganya wawekezaji hasa wa biashara ya maua jimboni humo kutokana na vyama vya CCM and Chadema kudai kwenye kampeni zao kuwa kama mgombea wao atachaguliwa watafanya mabadiliko makubwa kwenye umiliki wa ardhi jimboni humo.

    Wawekezaji hao wakubwa wanaogopa kuwa watanyang'anywa ardhi wanayoimiki na kupewa wazawa wa kipato cha chini. Wakati wa ufunguzi wa kampeni za CCM, Rais mstaafu, Mh. Benjamini Mkapa aliwahaidi wananchi wa Arumeru kuwa atamshauri Rais Kikwete afanye mabadiliko ya umiliki wa ardhi jimboni humo.

    Mkapa alisema land reform itawezesha kubadili umiliki wa ardhi kutoka mikononi mwa matajiri wachache kwenda kwa wananchi maskini ambao hawana hata ardhi ya kulima. Mgombea wa Chadema Joshua Nasar nae amehaidi kama akichaguliwa atahakikisha kuwa umiliki wa ardhi Arumeru unarudishwa kwa wananchi wa Arumeru.

    Ripoti zinadai kuwa kilimo cha maua (horticulture) kimeingizia Tanzania fedha za kigeni karibu $990 million kwa miaka mitatu iliyopita. Karibia asilimia 80 ya kilimo cha maua Tanzania kinafanyika maeneo ya mlima Meru na wanaondesha kilimo hicho ni wawekezaji.

    Mkurugenzi Mtendaji wa Muungano wa Horticulture Tanzania, Jacqueline Mkindi anapinga vikali mapendekezo ya kubadili umiliki wa ardhi Arumeru. Anadai kuwa wanachama wake wako kisheria Arumeru na jitihada zozote za kujaribu kuwaondoa zitaigharimu nchi. Bi Mkindi pia amedai wanafuatilia kwa karibu kampeni za uchaguzi Arumeru.

    Dean wa Kitivo cha Sheria, Chuo Kikuu cha Tumaini Elifuraha Laltaika, amedai kuwa mapendekezo ya land reform Arumeru yako kimyume na Sheria ya Uwekezaji Tanzania ya mwaka 1997 and pia Katiba ya Tanzania. Anadai kwa vile makampuni ya maua yalifanya maombi kupitia ya Sheria ya Uwekezaji ya mwaka 1997, wana-enjoy "investment guarantees" ikiwa ni pamoja na "predictable investment climate."

    Bw. Laltaika amezungumzia kifungu cha 22 cha sheria ya uwekezaji ambacho kinasema kuwa "no person who owns, whether wholly or in part, the capital of any business enterprise, shall be compelled by law to cede his interest in the capital to any other person." Pia amedai Ibara ya 13(2) ya Katiba inasema kuwa "No law enacted by any authority in the United Republic shall make any provision that is discriminatory either of itself or in its effect."
     
  2. T

    Topical JF-Expert Member

    #2
    Mar 24, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hakuna ardhi itakayonya'anywa tena Tanzania; huu si wakati wa nyerere wa kutaifisha mali za watu kipuuzi..

    Atakayejaribu awe cdm au ccm tutakutana mahakamani
     
  3. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #3
    Mar 24, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    watanzania tumekubali kuongopewa kila kukicha. hawa wanaoahidi wanajua kabisa si kweli wanaweza kutekeleza wanachoahidi. ILA CCM ifahamu ya kwamba, udanganyifu wake huu wa leo ndio kikwazo na shida watakayokutana kesho
     
  4. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #4
    Mar 24, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hata mimi imenishangaza kidogo maana nilibahatika kuwepo siku ya uzinduzi wa kampeni zote za CDM na CCM, na kubaliana na hilo kuwa kila chama imefanya suala la ardhi kuwa agenda.

    Shida ni utekelezani sijui utakuwaje maana naona EMT kaeleza kwa ufasaha.
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Mar 24, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,398
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280

    hee! ulikuwa wapi yaani hujui tayarikuwa kuna ardhi inanyang'anywa Tanzania sasa hivi na baadhi ya sehemu watu wanahamishwa au wamehamishwa kwa nguvu kwa ajili ya wawekezaji? Wakatiwa Nyerere ardhi haikuwanyangwa kwa wananchi ili kuwapa wawekezaji!! at least not in the scale we are witnessing now.
     
  6. T

    Topical JF-Expert Member

    #6
    Mar 24, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wakati wa nyerere ilikuwa balaa (wewe hujui kwasababu sio victim) wazee wamenyang'anywa ekari kibao wakajenga juu ya ardhi zetu vijiji, zingine walichukua viongozi in the name of village farm?? hakuna tofauti wakati ule investors ni vijiji vya ujamaa sasa wawekezaji...

    Zote ni ujinga ambao hakuna mtu anaweza kufanya..bila kupelekwa mahakamani, let them go mahakamani..
     
  7. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #7
    Mar 24, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 160
    Huwezi kumpa mtu ardhi.
    Unaweza kumuuzia, lakini siyo kumpa tu ardhi kwa sababu eti amezaliwa maeneo hayo.
     
  8. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #8
    Mar 24, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,153
    Likes Received: 1,407
    Trophy Points: 280
    Mbona watu mnasound kama hii nchi sio yetu?? Yaani kama sheria ipo inayowalinda wawekezaji huku sisi wazawa tukiendelea kusota bila ardhi na kubakia kuwa vibarua kwenye mashamba ya wawekezaji basi tuendelee kukaa kimya na kuumia tu??Hapana sheria zipo na zinabadilishwa kulingana na mazingira , muda na mahitaji. Haingiii akilini muwekezaji anamiliki hekta 1000 huku mzawa wa Meru hana hata nusu hatua!hivi ni mtanzania gani anaweza kwenda ulaya marekani au Asia akamiliki hata nusu eka? Tuache kuwa so cheap na tuone kuwa Tanzania ni nchi yetu na tuna haki ya kuishi ikiwa ni pamoja na kuwa na ardhi.,Land reform in Meru is must!isipofanyika kiutaratibu na kisheria soon bomu tunalokalia la ukosefu wa ardhi litalipuka na hapo wawekezaji watapata hasara kubwa zaidi ingefanyika kwa utaratibu, si dalili zilishaanza kuonekana mwaka juzi watu walipovamia madira estate hapo karibu na sadec??
     
  9. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #9
    Mar 24, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Kwa hiyo hapa wanasiasa wanawazuga wapiga kura tuu?
     
  10. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #10
    Mar 24, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,438
    Likes Received: 893
    Trophy Points: 280
    hivi inakuwaje sheria na kila kitu kikabaki kama kilivyo lakin ikaendeshwa hujuma ya kuunguza na kuyaharibu maua yote? hao wezi watahimili kweli? lazima waondoke, wazawa wakiamua
     
  11. CHEMPO

    CHEMPO JF-Expert Member

    #11
    Mar 24, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    waulize wale wawekezaji wa mbulu watakueleza kuwa mahakama ilizuia kutokuchomwa mali zao..tena hayo makaratasi ya nailon kazi hapo ni nyepesi sana..si kwamba mtaondoka kwa utaratibu bali mtakimbia
     
  12. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #12
    Mar 24, 2012
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Fuatilia visa vya "kwa nini mkulima Mwamwindi alimwua Dr. Kleruu" vya bwana Magid Mjengwa.
    Mimi naona tofauti ni kuwa Nyerere alinyanganwa kila mtu. Ila kwa sasa kumnyanganya tajiri(mwekezaji) ni kosa, ila kwa mlalahoi(Mkulima wa kawaida) hiyo haina tatizo.
     
  13. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #13
    Mar 24, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ntakupinga kwa nguvu zote viongozi hawakujilimbikizia ardhi
     
  14. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #14
    Mar 24, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    kama alifanya kipuuzi mbona hawakushitaki? yawezekana wewe ndio mpuuuzi maana hujui mazingira ya utaifisha wa awali....... nakushauri kama hujui jambo sil lazima uchangie

     
  15. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #15
    Mar 24, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    ndo maana mnawauzia wazungu? Kwa nn msitangaze wabongo wanunue aafu wawakodishie hao wawekezaji? Mbona vyote vinafanyika kimya kimya bila kushirikisha wananchi wakati sheria inataka mwekezaji akaombe ridhaa ya wananchi kwanza?
     
  16. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #16
    Mar 24, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    hawa ndio watanzania wenzetu ambao wanafurahia mtanzania apokwe ardhi na kupewa mzungu aje kulima vanila badala ya mpunga. Muda mfupi baadaye njaa inatokea wanafurahia nyie mnavyowaomba. Sijaona umuhimu wa wanasheria wa nchi hii,wengi wao wanafikiria matumbo yao kwanza na wakishiba wanalala usingizi. Wamekuwa watu wa kuwaelekeza wazungu weakness za sheria za nchi na namna ya kutuibia badala ya kuishauri serikali kuboresha sheria kwa manufaa ya watanzania.
     
  17. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #17
    Mar 26, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Hivi ni sheria gani inayotumika kumnyang'anya mlala hoi ardhi lakini inashindikana kutumiwa kumnyang'anya asiye mlala hoi ardhi?
     
  18. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #18
    Mar 28, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Waziri amkana Mkapa Arumeru. Awatetea wawekezaji Arumeru

    NAIBU Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Goodlucky Ole Medeye amewatetea walowezi wanaomiliki maeneo makubwa ya ardhi katika Jimbo la Arumeru Mashariki kwamba wanamiliki mashamba hayo kwa mujibu wa sheria.
    Kauli ya Ole Medeye ambaye alikuwa akimnadi mgombea wa CCM, Sioi Sumari katika kampeni za uchaguzi mdogo wa jimbo hilo inapingana na ile iliyotolewa na Rais Mstaafu, Benjamin Mkapa alipokuwa akizindua kampeni za CCM, Machi 12 mwaka huu mjini Usa River.

    Kadhalika, kauli hiyo inapingana na kauli zote za makada wa CCM na vyama vya upinzani akiwamo mgombea wa CCM Sioi ambao wanakiri kuwapo kwa matatizo makubwa ya ardhi Arumeru, huku wakiahidi kuyashughulikia.

    Ole Medeye alisema mashamba yote 13 yanayotajwa yanamilikiwa kihalali na kwamba ikiwa kuna tatizo lolote basi wizara yake itafuatilia ili kuchukua hatua. "Masuala ya umiliki wa ardhi yanasimamiwa na sheria za nchi, kwa hiyo wawekezaji hawa wanaotajwa, wanamiliki maeneo yao kwa mujibu wa sheria. Sasa kama kuna maeneo hayajaendelezwa basi hilo ni suala la kuona jinsi ya kuchukua hatua," alisema Medeye katika mkutano wa kumnadi Sioi uliofanyika katika Kijiji cha Sing'isi.

    Medeye ambaye pia ni Mbunge wa Arumeru Magharibi alisema Serikali imekuwa ikichukua hatua madhubuti kutatua kero ya ardhi ndani ya wilaya hiyo na kwa sasa itayatwaa mashamba yote yanayomilikiwa na watu binafsi endapo hayataendelezwa ili yagawiwe kwa wananchi. Aliyataja mashamba ambayo hayajaendelezwa kuwa ni Valeska, Madira na Tanzania Plantation.

    Alisema akiwa Naibu Waziri wa Ardhi tayari ametembelea mashamba yote na kwamba Serikali inajipanga jinsi ya kutatua migogoro iliyopo. Alisema endapo watamchagua mgombea wa CCM atashirikiana naye kwa kuwa atakuwa anamkubusha juu ya utekelezaji wa kero za ardhi. Alisema hoja za wapinzani kwamba wanaweza kurejesha ardhi kwa wananchi si kweli kwani ili kufikia hatua hiyo lazima sheria zifuatwe.

    Mwananchi
     
  19. k

    kasenene JF-Expert Member

    #19
    Apr 4, 2012
    Joined: Jun 6, 2008
    Messages: 452
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 45
    Sawa hatukatai wanayamiliki kihalali dada yetu mkindi ili swali la kujiuliza toka wamepewa je wametimiza masharti walopewa?tunafahamu kuwa wengi wao hao walowezi kwanza kabisa pesa walowekeza mashambani hapo wamechukua mikopo kutoka benki zetu wakshindwa kulipa toka 2003 mpaka leo au unabisha tuyataje hayo makampuni na benki yenyewe najua ni mabilioni mengi wamechukua toka benki zetu za ndani lakini mpaka leo ulipaji ni wa kusuasua achilia mbali mauzo ya mau yanayofanyikanje, arafu tunajua hiyo TAHA yenyewe baadhi ya viongozi wa juu wenyewe ni wakopaji na wasiofuta masharti ya mikopo ndio maana Mkindi unatetea..pia kuna fununu kuwa baadhi ya kampuni za wageni BOT imenunua mikopo yao kutoka ulaya hapo unasemaje?
     
  20. PRISCUS JR

    PRISCUS JR JF-Expert Member

    #20
    Apr 4, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 441
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mi napita tu wenye habari mtujuze, ila lazima wachanganyikiwe kwasababu walipewa na magamba hivyo wanaogopa cdm m4c
     
Loading...