Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchaguzi Arumeru Vs Ufunguaji vyuo vikuu

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Mwana Mpotevu, Feb 24, 2012.

  1. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #1
    Feb 24, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Taarifa nilizozipata kutoka kwenye chanzo changu cha kuaminika zinaeleza kuwa kutokana na serikali kukumbwa na ukata mkali, imeamua kuchukua fedha zilizokuwa zipelekwe bodi ya mikopo, na badala yake fedha hizo zimeelekezwa Arumeru kugharamia uchaguzi mdogo wa ubunge.

    Kutokana na uamuzi huo, sasa serikali imeamua kusitisha ufunguaji wa vyuo vya elimu ya juu kwasababu bodi ya mikopo haitakuwa na fedha za kuwalipa wanafunzi hao ili waweze kujikimu. Na kwa kuanzia, tayari wanafunzi wa UDSM ambao walikuwa wafungue chuo chao wiki ijayo wametangaziwa wasiripoti chuoni HADI HAPO ITAKAPOTANGAZWA TENA!

    Hii inamaanisha kuwa serikali haijui lini itapata fungu jingine kwa ajili ya kulipeleka bodi ya mikopo na kuwawezesha wanafunzi hao kurejea vyuoni. Uamuni huu wa wanafunzi wa vyuo vya elimu ya juu kuendelea na likizo zao kwa lazima huenda ukavikumba pia vyuo vingine vya elimu ya juu hapa nchini kwa sababu hizohizo.

    Narudia tena. Taarifa hizi nimezipata kutoka kwenye chanzo changu cha kuaminika sana ndani ya SERIKALI!
     
  2. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #2
    Feb 24, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Cha kujiuliza ni mabilioni kiasi gani yamepangwa kutumika Arumeru hadi kuathiri vyuo vyetu kiasi hiki????
     
  3. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali lege lege isiyoweza kukusanya kodi!. Au wanaogopa wasomi wanaosoma arusha watapiga kura!, serikali hii ni janga la Taifa
     
  4. K

    KIGIGI Member

    #4
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tupe source ya hii habari, vinginevyo unatuboa!
     
  5. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #5
    Feb 25, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Sikulazimishi kuiamini, take it or leave it! Hapo kwenye nyekundu, unawasemea kina nani wengine waliokutuma????
     
  6. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #6
    Feb 25, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Kodi wanakusanya sana tu, tatizo bwana mkubwa anazitumia safarini si unajua amepita juu kwa juu tola London to Gaborone!
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Feb 25, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    hapana mkuu, hii ina maana serikali ina pesa ya kampeni za ubunge lakini haina pesa za kusomesha, pias erikali ina pesa za safari za rais lakini haina pesa za kuboresha elimu

    hatuiishii hapo, serikali ina pesa za kulipa wabunge kwenda kukoroma bungeni lakini haina pesa za kulipa watuw asome

    hatuishii hapo.... nk
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Unamaanisha CCM wameshashinda uchaguzi Arumeru kwa kutumia pesa za mikopo ya masomo ya vyuo vikuu? au sio?
     
  9. K

    Kiboko Yenu JF-Expert Member

    #9
    Feb 25, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    katusemea wengi kijana
     
  10. i

    ibange JF-Expert Member

    #10
    Feb 25, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kama ni kweli nchi ina tatizo
     
  11. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #11
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,225
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    Janja hii ilitumika hata Udom last election---chuo chenye idadi kubwa
    wanachelewesha kufungua kwa visingizio kadhaa kuwatwist akili lakini ukweli ni kuwa wanapunguza idadi ya wapiga kura wa upinzani kwani wanachuo wengi wamejiandikisha vituo vyao ikiwa ni chuoni na kwakuwa wengi ni damu changa wanamageuzi ni mwiba kwa chama tawala.AMINI
     
  12. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #12
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huyu jamaa inaonekana amekukera sana mkuu, msamehe hajui atendalo. Back to topic, ikiwa mtoa habari chanzo chake kitakuwa sahihi hali hiyo itakuwa inatisha sana. Kwa mujibu wa Tendwa uchaguzi mmoja unaweza kugharimu mpaka 19bl, sasa kwa tabia ya CCM kuendekeza rushwa itahitaji 5bl kwa ajili ya ushindi, jumla 24bl.
    Swali je vyuo vikifunguliwa ni bilion ngapi zinahitajika? Nadhani ni zaidi ya 24bl, hivyo natilia mashaka chanzo cha mshikaji ingawaje sipuuzii habari hii.
     
  13. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #13
    Feb 25, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Akhsante kwa taarifa mkuu.
     
  14. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #14
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    kwikwi teh teh teh. Magwanda wanapokuja na jazba na matusi wakijuwa matokeo ni yepi. Igunga, Uzini na sasa Arumeru.

    Hata mkitukana, bado nyinyi ni vichinchiri ru, mtatafuta kila sababu, mara pesa za chuoni, mara za madrassa, mara wamehonga, mara matusi. Kule kama ni Mombasa tungesema "Munkula huu".
     
  15. Jembe Ulaya

    Jembe Ulaya JF-Expert Member

    #15
    Feb 25, 2012
    Joined: Oct 27, 2008
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Inaweza kuwa kweli. Nachojua CCM wanahangaika kuhakikisha kwamba vyuo vikuu vya Arumeru winafungwa wakati wa uchaguzi. Wanafunzi wote hawaipigii kura CCM.
     
  16. C

    Chokler Member

    #16
    Feb 25, 2012
    Joined: Feb 16, 2012
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vyovyote watakavyo amua kufanya hata kama nikwamanufaa yao leo wajue na kutambua athari zake ni kwa watoto na vizazi vyao baadae kwasababu hata matatizo tunayo kabiliana nayo leo hii nikutokana na mfumo wa elimu uliokuwepo awali kwamba watoto wa viongozi na watu maarufu wa wakati hu ndio walio pata elimu hata kama haikuwa bora wala ya manufaa kwao na ndio hao wanaotuumiza leo kwa uongozi uliofana na wawazazi wao.
     
  17. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #17
    Feb 25, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hili la kufunga vyuo ni la kimkakati wa ushindi kuliko ukosefu wa fedha za kuendeshea vyuo. Bilioni 20 zikipelekwa Arumeru kwa ajili ya uchaguzi wakati TRA wanakusanya mamia ya mabilioni kwa mwezi haziwezi kuathiri mipango ya uendeshaji wa vyuo!!
     
  18. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #18
    Feb 25, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Embu rudia kuisoma kwa makini hii habari kama hutiona source
     
  19. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #19
    Feb 25, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hiyo juu kwa ju ndo zile fly over alizosema atawajengea anazijaribu kama zitafaa
     
  20. Josephine03

    Josephine03 JF-Expert Member

    #20
    Feb 25, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 752
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Matatizo ya rasilimali za kata ni yaleyale, sasa sijui yameingiaje huku serikali kuu. MUKANDARA ni fake leader
     
Loading...