Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchaguzi Arumeru-2010: Chadema(27,000) na CCM (32,000),Toa Analysis

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by OKW BOBAN SUNZU, Feb 16, 2012.

  1. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #1
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,431
    Likes Received: 4,605
    Trophy Points: 280
    Katika uchaguzi uliopita 2010, Nassari wa CHADEMA alipata kura 27,000 wakati Sumari wa CCM ambaye alishinda na kuwa Mbunge wa jimbo alipata kura 32,000. "Mwaka 2010 niligombea ikiwa muda mfupi tu baada ya mimi kuhitimu masomo Chuo Kikuu cha Dar es Salaam na kuleta changamoto kubwa katika uchaguzi huo na rekodi zangu zinajieleza kwa kura nilizopata," anaisema kamanda Nassari. "Kwa sasa nimejipanga sana nikiwa na mtaji wa kura zaidi ya 27,000 na vyama vingine hasa CCM, hawana tena nafasi ya kupenya katika jimbo hili, nina imani kama tutaungana viongozi, wanachama na mashabiki wa CHADEMA tutashinda kwa urahisi," anazidi kufunguka kamanda Nassari...............Magamba kwisha habari yao Wanajamvi, kwa matokeo hayo mnaweza kusema nini, hasa ukizingatia nguvu ya umma kwa kipindi hiki ikiwa hot kupita kipindi chote, Naomba kuwasilisha
     
  2. M

    Molemo JF-Expert Member

    #2
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Hata mtoto wa chekechea anajua CDM itashinda.CCM na CCM B wanakwenda kusindikiza ingawa kuna tetesi hapa Arusha kwamba CCM na CCM B wanaweka mgombea mmoja
     
  3. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #3
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,431
    Likes Received: 4,605
    Trophy Points: 280
    hilo linaonekana hata kwa kipofu na kusikika hata kwa kiziwi, CCM hawaombolezi kifo cha Summari, wanaomboleza kupoteza jimbo, R.IP Summari, ila kuhusu Arumeru utatusamehe bure CDM
     
  4. Alfred Daud Pigangoma

    Alfred Daud Pigangoma Verified User

    #4
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,727
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Wewe umemaliza unataka sisi tuongeze nini? Subiri aje Rejao, FF na MS utaona comment zao!............. Ama kweli MAGAMBA siku ya kufa nyani miti yote huteleza!.....
     
  5. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mkuu Sunzu hizo takwimu siyo za kweli.Matokeo ya jimbo hilo kwa mujibu wa NEC Nassari alipata kura 19,000s dhidi ya 30,000s za Marehemu Sumari..Ukweli kuna shughuli pevu pale CDM inabidi kujizatiti vilivyo.
     
  6. Non stop

    Non stop Senior Member

    #6
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Change is all what we need,.viva CDM.
     
  7. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #7
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hata Igunga mlikuja na Takwimu hihivi mkaangukia pua, lile jimbo hata agombee nani halitoki kwa CCM :shock::juggle:
     
  8. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #8
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Natumai uchaguzi huu utatupa picha nyingine ya mwelekeo wa kifo cha CCM.
     
  9. m

    mopaomokonzi JF-Expert Member

    #9
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kamanda wa Vita jembe Mwigulu unsona hao vilaza wanaojips matumsin hewa? Kams igunga baba' , kawashikishe afsbu. Kwanza wanasema uongo nasari alipats elfu 19 sio 27. Watashanga. Tunakuaminia baba Mwigulu
     
  10. M

    Molemo JF-Expert Member

    #10
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Upeo wako umefikia hapo
     
  11. m

    mtengwa JF-Expert Member

    #11
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,652
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Wakipigika ndo wanashka adabu. HESHIMA ITARUDI TU
     
  12. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #12
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kwanza hizi takwimu ni UONGO MTUPU.nasari alipata 19000 na sumari alipata 32000.kwa hiyo hakuna kitu apa.kajipange upya
     
  13. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #13
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    CUF nao walikuja na takwimu kama hizi igunga matokeo yake walidungwa
     
  14. F

    FUSO JF-Expert Member

    #14
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,748
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    kaka kule Arumeru hakuna njaa? tunataka tupeleke msaada haraka saana kabla ya kampeni kuanza. wembe uliowanyoa igunga tunaubadilisha upande wa pili.
     
  15. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #15
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Mkuu wewe ni kilaza kiasi hicho au? Umeandika nini hapo au ulikuwa unatetemeka? Kweli mkisikia CDM kiny......... chagonga chu....... CDM A. M- Reloaded......
     
  16. Alfred Daud Pigangoma

    Alfred Daud Pigangoma Verified User

    #16
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,727
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Hivi inaonekana akili yako haina akili kwa sababu ulivyoandika sijui ni kirumi au?.................
     
  17. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #17
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Hizo takwimu ulizoweka hapo juu ni za uongo.....Zimekaa kimahaba zaidi, zinapotosha kwa kiwango kikubwa....

    Matokeo rasmi ya NEC ni haya hapa chini...

    [TABLE="width: 100%"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #B1C3D9"][​IMG] 2010 Parliamentary Election Results - As receveid by NEC[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 100%, bgcolor: #FFFFFF"][TABLE="class: arc90_altrows-Blue, width: 100%"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #B3D5E6, colspan: 4"]ARUSHA
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #B3D5E6, colspan: 4"]WILAYA YA MERU[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #B3D5E6, colspan: 4"]ARUMERU MASHARIKI[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 30%, bgcolor: #B3D5E6"]Candidate[/TD]
    [TD="width: 20%, bgcolor: #B3D5E6, align: center"]
    Political Party
    [/TD]
    [TD="width: 20%, bgcolor: #B3D5E6, align: center"]
    Number of Votes
    [/TD]
    [TD="width: 15%, bgcolor: #B3D5E6, align: center"]
    Percentage Votes
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 30%"]SUMARI JEREMIAH SOLOMON[/TD]
    [TD="width: 20%"]
    CCM
    [/TD]
    [TD="width: 20%"]34,661[/TD]
    [TD="width: 15%"]62.23[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 30%"]JOSHUA SAMWEL NASARI[/TD]
    [TD="width: 20%"]
    CHADEMA
    [/TD]
    [TD="width: 20%"]19,123[/TD]
    [TD="width: 15%"]34.33[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 30%"]JOHN YESAYA PALLANGYO[/TD]
    [TD="width: 20%"]
    CUF
    [/TD]
    [TD="width: 20%"]265[/TD]
    [TD="width: 15%"]0.48[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 30%"]LINDA PENIELI BANA[/TD]
    [TD="width: 20%"]
    JAHAZI ASILIA
    [/TD]
    [TD="width: 20%"]176[/TD]
    [TD="width: 15%"]0.32[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 30%"]FANUEL GABRIEL PALLANGYO[/TD]
    [TD="width: 20%"]
    TLP
    [/TD]
    [TD="width: 20%"]88[/TD]
    [TD="width: 15%"]0.16[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 30%"]CHARLES MOSES MSUYA[/TD]
    [TD="width: 20%"]
    UPDP
    [/TD]
    [TD="width: 20%"]88[/TD]
    [TD="width: 15%"]0.16[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 30%"][/TD]
    [TD="width: 20%"][/TD]
    [TD="width: 5%"][/TD]
    [TD="width: 15%"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 10%"]SPOILT VOTES[/TD]
    [TD="width: 20%"][/TD]
    [TD="width: 20%"]1,297[/TD]
    [TD="width: 15%"]2.33[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 10%"]TOTALS[/TD]
    [TD="width: 20%"][/TD]
    [TD="width: 20%"]55,698[/TD]
    [TD="width: 15%"]100[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 30%"][/TD]
    [TD="width: 20%"][/TD]
    [TD="width: 5%"][/TD]
    [TD="width: 15%"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 100%, bgcolor: #08829C, align: center"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    The National Electrol Commission of Tanzania - Homepage
     
  18. Gracious

    Gracious JF-Expert Member

    #18
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,692
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Kuna Uhitaji Mkubwa wa CDM Kuangalia watu wanaowasimamisha kugombea viti vya ubunge na ngazi nyingine.

    1.Kwa mfano Nassari aligombea na Marehemu akamshinda kwa kura nyingi sana,wakati wa kampeni marehemu hakupiga kampeni sana kwani alikuwa mgonjwa,watu walimpigia kampeni.Sasa kama alishindwa kumshinda kipindi kile,sasa hivi ataweza kushindana na mtu aliye active?

    2.Mgombea anapokua ameshindwa kuna mambo mengi hua yanatokea,kuna kutofautiana ,kufarakana na mengine mengi,Nassari wont be an exception.Sasa kumrudisha mtu huyo huyo inaweza kuwa na Double implication.Badala ya kushinda mnaweza mkapoteza kura zaidi.Kwa mfano jinsi kura za CDM zilivyoshuka kule UZINI kutoka 600 mwaka 2010 hadi 200 mwaka huu.

    3.Kipindi hiki CCM wanaweza kumweka kijana ambapo pia itaongeza tension kwa sababu vijana ambao ndio tegemeo la CDM watagawanyika.

    3.Kwa mtazamo wangu naona ateuliwe mtu mwingine mpya mwenye maneno mapya kwa wana Arumeru na sio kumrudia huyu jamaa.Gap aliyopigwa ilikua kubwa sana.
     
  19. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #19
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kwa maneno tu nyie ni washnd tuone na utekelezaji sasa.
     
  20. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #20
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    CDM hawakumsimamisha mgombea 2010 Igunga. Acha kupotosha umma. Kwakukusaidia, cuf waliingia na mtaji wa kura 11,000 wakaangukia pua. Chezea kitu ingine siyo CDM.
     
Loading...