Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchaguzi 2010 Ahadi za wagombea urais

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by X-PASTER, Oct 20, 2010.

  1. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #1
    Oct 20, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ahadi mbalimbali za wagombea urais 2010

    [TABLE]
    [TR]
    [TD]Saturday, 09 October 2010 21:34
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Jakaya Kikwete

    1. Kujenga reli mpya kutoka Dar es Salaam mpaka mikoa ya Kanda ya ziwa-Nzega, Tabora
    2. Mkoa wa Tanga kuwa Jiji la Viwanda- Tanga mjini
    3.Tabora kutumia maji ya Ziwa Victoria-Igunga
    4. Kulipa madeni ya chama cha Ushirika mkoa wa Shinyanga (SHIRECU)- Shinyanga
    5.Kumaliza migogoro ya Ardhi nchini- Dodoma
    6.Wakulima kuacha kutumia jembe la mkono-Dodoma mjini
    7. Kuwapatia trekta wakulima -Kata ya Mrijo, Dodoma
    8. Wananchi kutoondolewa kwenye Ranchi ya Misenyi-Kagera 9. Kujenga Uwanja wa Ndege Misenyi-Kagera
    10. Kupanua Uwanja wa Ndege Bukoba-Bukoba Mjini
    11. Kujenga uwanja wa ndege mkubwa Kigoma - Kigoma Mjini
    12. Mtukula kupatiwa umeme kutoka Uganda- Kagera
    13. Mikoa ya Kagera, Kigoma, Lindi, Rukwa na Ruvuma kuunganishwa katika gridi ya taifa ya umeme- Kagera
    14. Kuimarisha Takukuru kwa miaka mitatu-Kagera
    15. Hukumu kwa waliopatikana na hati ya kuua albino- Mbeya
    16. Kununua meli kubwa kuliko MV Bukoba-Kagera
    17. Kuanzisha benki ndogondogo kwa ajili ya wajasiriamali

    18. Serikali kuvisaidia vyama vya ushirika-Mwanza
    19. Kuimarisha usalama Ziwa Victoria na Ziwa Tanganyika kwa kupeleka kikosi maalum chenye vifaa kupambana na wahalifu-Mwanza
    20. Wilaya ya Geita kuwa hadhi ya mkoa Januari mwakani- Geita
    21. Kulinda muungano kwa nguvu zote-Pemba
    22. Kuwajengea nyumba waathirika wa mafuriko Kilosa-Morogoro
    23.Kununua meli mpya kubwa Ziwa Nyasa-Mbeya mjini
    24.Kujenga bandari Kasanga –Rukwa
    25.Kumaliza tatizo la walimu miaka mitano ijayo – Songea
    26. Kufufua mgodi wa makaa ya mawe Kiwira -Mbeya
    27. Kuzuia hatari ya kisiwa cha Pangani kuzama- Tanga
    28.Kununua bajaji 400 kwa ajili ya kubeba wajawazito hasa vijijini- Iringa
    29. Kujenga barabara yenye kiwango cha lami kutoka Same mpaka Kisiwani –Kihurio na kuiunganisha na barabara kuu ya Moshi -Dar es salaam- Same mkoani Kilimanjaro
    30. Kumaliza tatizo la maji katika wilaya ya Same-Same Mjini
    31. Kuboresha barabara za Igunga -Tabora
    33.Kusambaza walimu 16,000 katika shule za sekondari zenye upungufu makubwa wa walimu- Kisesa Magu
    34. Kununua vyandarua viwili kwa kila kaya- Mbeya Mjini
    35. Kuzipandisha hadhi hospitali maalumu saba nchini kuwa za rufaa ili kuipunguzia mzigo Hospitali ya Taifa ya Muhimbili (MHN)-Hydom Manyara
    36. Kulinda amani nchini kwa kuzuia chokochoko za kidini, kikabila na kisiasa- Musoma
    37. Kulinda haki za walemavu- Makete
    38.Kujenga baabara ya Njombe- Makete kwa kiwango cha lami,urefu wa kilomita 109- Iringa mjini
    39.Kujenga barabara Musoma–Mto wa Mbu Arusha-Arusha
    40.Kuanzisha jimbo la Ulyankulu- Shinyanga Mjini

    41.Kujenga barabara ya lami Manyoni-Kigoma– Kaliua,Tabora
    42. Kukarabati barabara ya Arusha Moshi-Arusha Mjini
    43.Kuboresha barabara ya Handeni, Kondoa,mpaka Singida-Dodoma
    44.Kuwafidia wanakijiji ng'ombe waliopotea wakati wa ukame mwaka 2009- Longido
    45.Vijiji vyote vilivyoko kilomita 15 kutoka kwenye bomba kuu la mradi mkuu wa maji wa Ziwa Victoria-Shinyanga-Kahama kuunganishiwa maji - Shinyanga
    46.Tatizo la umeme kufikia kikomo Novemba mwaka huu mkoani Arusha –Arusha mjini
    47.Kukopesha wavuvi zana za kilimo-Busekera, Wilaya ya Musoma, .
    48.Kuwapatia maji wakazi wa Wilaya ya Longido- Longido
    49.Kujenga barabara ya lami kupitia pembezoni mwa Hifadhi ya Taifa ya Seregenti – Ngorongoro
    50.Utekelezaji wa mpango wa maendeleo ya kilimo kuwasaidia wafugaji kuweza kupata na kutunza mifugo yao vizuri- Mbulu mkoani Manyara
    51.Kusambaza maji nchi nzima-Babati vijijini
    52.Kusambaza umeme, utoaji wa huduma za afya, na uboreshaji wa kilimo cha umwagiliaji na utoaji ruzuku kwa wakulima. mwaka 2010-2015-Babati vijijini
    53.Kuongeza mara tatu idadi ya wananchi wanaonufaika na ruzuku ya pembejeo za kilimo kwa mfumo wa vocha.-Iringa
    54.Kuhakikisha Isimani inapata maji ya uhakika- Iringa

    55. Kuiwekea lami barabara inayokwenda katika Hifadhi ya Taifa ya Ruaha, ambayo ndiyo hifadhi kubwa kuliko zote Tanzania-Iringa
    56. Kulinda usalama wa wananchi kwa ujumla ili kudumisha amani na sifa ya nchi-Ifunda
    57.kutokomeza malaria 2015-Bunda,mkoa wa Mara
    58.kuwapa wanawake nafasi zaidi-Kilolo ,Iringa
    59.ahadi kuisadia Zanzibar kuendeleza miradi mbalimbali ya kijamii-Kibandamaiti Mjini Zanzibar
    60.Kuipandisha hadhi hospitali ya Mnazi Mmoja Zanzibar kuwa ya rufaa-Kabandamaiti mjini Zanzibar
    61. Kuisaidia Zanzibar kila panapohitajika msaada-Kibandamaiti


    Maalimu Seif Sharif Hamad

    1. Zanzibar kuwa kama Hong Kong – Unguja
    2.Kuendeleza mashamba ya Karume- Kibanda maiti
    3. Kubadilisha katiba na kuunda katiba mpya ya muungano na Zanzibar- Pemba

    4.Kubadilisha mfumo wa uteuzi makamishna wa tume ya uchaguzi Zanzibar (ZEC)- Unguja
    5. Kuwaunganisha wazanzibari ili kujenga umoja, udugu na ushirikiano-Pemba
    6. Kuwasilisha hoja ya kubadili katiba ya Zanzibar na ya Muungano-Viwanja vya Kibanda Maiti
    7. Kuondoa bajeti ya ZEC isiwe chini ya waziri kiongozi na badala yake kuwa inajitegemea yenyewe- Pemba
    8. Kuondoa ulazima wa mwenyekiti wa tume kuwa jaji na badala yake awe mtu anayejua sheria-Unguja
    9. Serikali kuundwa na vyama vyote vilivyopata ridhaa ya kuchaguliwa na wananchi- Unguja
    10.Kujenga jamii yenye maelewano na umoja -Pemba
    11.Kutokochagua kiongozi kwa urafiki bali kwa uwajibikaji na uadilifu -Unguja na pemba
    12.Kudhibiti vyombo vya dola vinavyofanya kazi kwa matakwa ya watu binafsi -Kibanda maiti
    13.Kukomesha rushwa-Mkanyageni Mkoa wa Kusini Pemba
    14.Kuhakikisha ununuzi wa zabuni unakuwa wazi na wananchi kuruhusiwa kuhoji kuhusu zabuni-Jimbo la ole Pemba 15.Kuongeza kima cha chini cha mshahara hadi Sh150,000-Mkanyageni Pemba
    16.Kubadili vikosi vyote vya usalama na kulipwa mishahara kima cha chini kulipwa Sh180,000-Chakechake Pemba 17.Kubadilisha kikosi cha KMKM kuwa kikosi cha mwambao-Wawi
    18.Wazee kupanda daladala bure na wale wasiokuwa na watoto kulelewa bure-Majimbo ya Chakechake
    19.Kufuta michango yote ya shule za msingi na sekondari, kila mwanafunzi kuwa na kompyuta na badala ya kuishia darasa la saba sasa kuishia kidato cha sita-Hoteli ya Bwawani
    20.Kutoa kitambulisho cha kila Uzanzibari na kufuta cha Mzanzibari mkaazi- Uwanja wa Hospitali ya Mnazi Mmoja
    21.Kila mzanzibar kupata pasi ya kusafiria- Hoteli ya bwawani Zanzibar
    22.Kuanzisha shirika la ndege Zanzibar -Viwanja vya Kibanda maiti
    23.Kupandisha uchumi wa Zanzibar kutoka 6.8 hadi 15 kila mwaka kwa Zanzibar -Unguja
    24.Kutoa uhuru zaidi kwa vyombo vya habari pamoja na kusaidia uanzishwaji wa Baraza la Habari Zanzibar-Unguja na Pemba
    25. Kuweka hadharani nambari yake ya simu - Viwanja vya Kibanda miti
    26. Kubadili sheria ya uwekezwaji-Hospitali ya Mnazi Mmoja Zanzibar
    27.Kila mwanafunzi kuwa na komputa yake-Viwanja vya Kibanda maiti
    28.Akiwa rais hata waziri au mkewe atafungwa akiwa ametenda kosa-Viwanja vya Tibirizi Kisiwani Pemba
    29.Kujenga bandari ya Mkokoto na Pemba ili kuweka usafiri wa haraka wa boti ziendazo kasi-Tibirizi Kisiwani pemba.

    Profesa Ibrahim Lipumba

    1.Kubadili katiba na kumteua Dk, Mohamed Shein kuwa makamu wa Rais –Unguja
    2.Elimu ya bure kuanzia msingi hadi chuo kikuu -Tanga
    3.Kubana matumizi kwa kupunguza ukubwa wa baraza la mawaziri-Tanga
    4.Kuunda serikali shirikishi-Mtwara 5.Kusimamia rasilimali –Tanga
    6.Kuimarisha miundombinu-Kidongo chekundu
    7. Kusimamia na kuboresha afya-Kidongo Chekundu,Dar
    8. Kuboresha kilimo, viwanda na uwekezaji-Mtwara
    9.Kudhibiti uuzaji wa zao la korosho-Mtwara
    10 Mfuko maalumu wa kusomesha walemavu-Tanga

    Dk Willibrod Slaa

    1.Kurudisha pesa za mradi wa Rada-Moshi
    2. Kushughulikia suala la taasisi ya kuweka na kuvuna pesa(DECI)-Uwanja wa mashujaa Moshi
    3. Kujenga nchi isiyo na ufisadi-Mwanza
    4.Kufufua Tanganyika ili irejee mezani kujadili muungano na Zanzibar-Ifakara
    5.Kufufua uchumi wa nchi kwa kutumia rasilimali zilizopo –Arusha
    6.Kukata asilimia 20 ya mshahara wa rais-Mwanza
    7.Kupunguza mishahara ya wabunge kwa asilimia 15-Arusha
    8. Kuweka Mwenge wa Uhuru Jumba la Makumbusho-Kilimanjaro
    9. Kutoa huduma bora za afya bure-Mwanza
    10. Kufuta kodi ya vifaa vya ujenzi-Tarime
    11.Kufuta walimu wote wa cheti na stashahada shule za sekondari na kuleta walimu walio na shahada –Arusha
    12. Kutoa elimu bure kuanzia shule ya awali hadi kidato cha sita -Morogoro
    13.Kutoa huduma za afya bure kuanzia kituo cha afya hadi hospitali ya rufaa-Mwanza
    14.Kutoa ruzuku taasisi za kidini-Ifakara
    16.Kusambaza magari aina ya shangingi kwa jeshi la polisi ili wakamatie wahalifu,badala ya mawaziri kuyatumia-Ifakara

    Dk Mohammed Shein

    1) Kuboresha maisha ya wavuvi-Chakechake Pemba
    2) Kusomesha wafanyakazi-Mnazi mmoja
    3) Kipaumbele katika elimu -Unguja na Pemba
    4) Kipaumbele katika afya-Makombeni Mkoa wa Kusini Pemba.

    5) Kuulinda Muungano- Wawi kisiwani Pemba
    6)Kuleta mabadiliko Zanzibar-Pemba na Unguja
    7)Kuboresha Bandari ya Zanzibar kwa kuijenga upya-Kibandamaiti

    8)Kuboresha Maendeleo Zanzibar- Jimbo la Wete, Pemba
    9.Ujenzi wa maktaba kubwa na nzuri Kisiwani Pemba- Mtambwe
    10.Kutokomeza ugonjwa wa kipindupindu Zanzibar- Kijiji cha Kambini Mchangamdogo
    11.Kuimarisha miundombinu Kisiwa cha Pemba- Kijiji cha Makombeni Mkoa wa Kusini Pemba
    12.Kuhamasisha wawekezaji kuwekeza Pemba katika miradi mbalimbali-Makombeni Mkoa wa Kusini Pemba.
    13.Ahadi eneo la Micheweni kuwa maeneo huru ya uchumi- Micheweni Kaskakzini Pemba

    14. Kumaliza matatizo ya maji mkoani -Mkoani
    15.Kujenga Bandari ya kisasa katika eneo la Mpiga Duri Unguja- Mkoani
    16.Kuiamrisha makazi bora kwa wazanzibar- Mkoani

    Imeandaliwa na Hussein Issa
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. double R

    double R JF-Expert Member

    #2
    Jun 10, 2014
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 80
    Ilikuwa ndoto tu, kulikucha tukaendelea na shida zetu.
    Ndoto nzuri ya namna hii itajirudia tena, tukilala mwakani.
     
  3. l

    letlive Senior Member

    #3
    Jun 10, 2014
    Joined: Oct 25, 2013
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zipo zilio timia,ila si kwa quality
     
  4. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #4
    Jun 11, 2014
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,841
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    JK alikuwa anadhani anapiga bedtime stories kwa watoto unaweza waambie chochote ili mradi kiwe na mwendelezo hata km hakina ukweli.
     
  5. lusungo

    lusungo JF-Expert Member

    #5
    Jun 11, 2014
    Joined: Jan 4, 2014
    Messages: 15,977
    Likes Received: 4,122
    Trophy Points: 280
    Story yako ndefu sana hepu fupisha basi ntarejea kusoma....
     
  6. A

    Abunuas JF-Expert Member

    #6
    Jun 11, 2014
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 8,731
    Likes Received: 410
    Trophy Points: 180
    mkuu hii thread umeua. maana 95% ya ahadi za kikwete ulizooredhesha hapa ametekeleza.
    bila shaka saccos iitwayo kadima wataumia sana.
     
  7. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #7
    Jun 11, 2014
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Watanzania ni wajinga na wajinga ndio waliwao
     
  8. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #8
    Jun 11, 2014
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Katekeleza -95%
     
  9. M

    Mr.Venture JF-Expert Member

    #9
    Jun 11, 2014
    Joined: Jan 2, 2014
    Messages: 1,543
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Hiv ahadi ya reli mpya imefikia wapi, mwenye jibu plz.
     
  10. n

    nkongu ndasu JF-Expert Member

    #10
    Jun 11, 2014
    Joined: Jan 19, 2013
    Messages: 19,870
    Likes Received: 1,627
    Trophy Points: 280
    Ahadi ya kuunganisha mkoa wa ruvuma na gridi ya taifa toka makambako kuja songea imedoda!
     
  11. fakenology

    fakenology JF-Expert Member

    #11
    Jun 11, 2014
    Joined: May 3, 2012
    Messages: 763
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    mmh!
    ndipo kauli ya ubongo wa mtu mweusi ni dhaifu huthibitika.
    "Zanzibar Kuwa Hong Kong ya Africa"
    na wazenj wakamwelewa
     
  12. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #12
    Jun 11, 2014
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 41,389
    Likes Received: 5,979
    Trophy Points: 280
    Hizo ahadi za jk ni tata
     
  13. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #13
    Jun 11, 2014
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Mwakani lazima wagombea Urais wapimwe akili, vinginevyo utasikia wanaahidi kuleta meli ziwa Singidani!
     
  14. s

    sonman Member

    #14
    Jun 11, 2014
    Joined: Sep 7, 2013
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwel wanaweza ahid tusipo wapima akil kwel watanzania tubadilike na tujitambue
     
  15. A

    Abunuas JF-Expert Member

    #15
    Jun 12, 2014
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 8,731
    Likes Received: 410
    Trophy Points: 180
    sijakuelewa. otherwise ni chuki tu.
     
Loading...