Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ubuntu Vs Windows

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Michael Paul, Mar 16, 2011.

  1. Michael Paul

    Michael Paul Verified User

    #1
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 345
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 60
    Habari zenu wakuu,

    Naomba mnifahamishe advantages za Ubuntu over Windows..

    Pia kama kuna disadvantages za kutumia Ubuntu naomba kufahamishwa.

    Shukrani wakuu..
     
  2. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Ubuntu ina advantage kwa sababu ya virus. Japo si mtaalam sana lakini najua kwamb virus wanao affect OS ya windows hawawezi ku function kwenye ubuntu na kuleta madhara.
     
  3. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Advantages of Ubuntu vs Window
    1.Ubuntu is free,
    2. Ubuntu is free from Virus
    3. Ubuntu doesn't use more resources ( even 64MB of RAM is OK)
    4. Ubuntu has a good interface
    5.No drivers need
     
  4. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #4
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    ubuntu is the best OS ever....unaweza kufanya kila kitu ambacho windows anafanya, lakini windows haiwez kufanya kila kitu ambacho Ubuntu anafanya, haihitaji software kufanya mambo yako(sana sana ukitumia Ultimate Edition), Graphics interface yake ya ukweli kinyama...sema tu ikiwa inasumbuasumbua(coz ina kawaida ya kustack smtm) inabidi uwe na idea kidogo kuhusu codes.
     
  5. X-not

    X-not Member

    #5
    Mar 16, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Anyway!
    For Ubuntu, ukitaka addition software say ku install, unatumia WINE hii inatabia ya kubadili application programs zenye extention ya .exe, ambazo katika windows ndizo unazotumia. Wakati ubuntu application programs zina extention ya .lbm kama sijasahau .lbs, so unapata kila unacho kitaka kama kwenye windows.
    Thanx.
     
  6. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mkuu naomba nitofautiane nawewe kwa machache na kuonngeza mengine
    1. Yes ubuntu is free

    2. Ubuntu is not free from virus . it is just people writing virus are focusing on windows because it is the most popular user OS.and application running on windows. U can not write/code a universal virus for all OS. Linux kernel is diffent from windows kernel.

    3. Window is the one with the better interface than Ubuntu. Linux and its breeds, ubuntu being one of them were not originnally designed for drags and clicks. they were originaly desinged for keyboard interaction only.

    4. Drivers are Neccessary for every OS. Comunication between OS and hardware(HDD,Keyboard,Monitor,etc) require a driver in between regardless of the OS type

    In addition some advatanges of Ubuntu and other linux breed/distros over windows are .

    1.
    Most powerfull, efficient and effective Network Monitoring, Auditing, Management and hacking tool run on Linux breeds. eg Angalia kitu kinaitwa backtrack BackTrack Linux - Penetration Testing Distribution hii tool inaweza pia kurun kwenye Ubuntu. Vile vile hata yenyewe ni OS on its own.

    2. Ubuntu Sio lazima iwe installed on HDD inaweza kuruna from CD or USB. Ubuntu inaweza kuwa instaled kama program within windows.

    3.
    Another advatange is than ubuntu and linux can be used to do and run simple tasks and application like open office,MySQL database etc just like windows.

     
  7. Cestus

    Cestus JF-Expert Member

    #7
    Mar 16, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 1,002
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hata ufanye nn windows ndo os mama!
     
  8. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #8
    Mar 16, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Mmeniacha njia panda ya Matogoro na bomba hii nyumba hii
     
  9. SamJet

    SamJet Senior Member

    #9
    Mar 16, 2011
    Joined: Jul 22, 2009
    Messages: 165
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    1867 x more better than windows OS,
    Iam a web developer and about 80% of web pages in the world run on linux severs, because they are virus free (*not virus free 100% but , now days there some issues like The First Linux Virus) but coming to windows, its a MESS.
    Also Security while browsing kwa kutumia kinux os ni super ni lightweight AND SECURE
    --------
    I use a linux os and runs fast than ever, na uzuri ni kwamba ina branding yangu (sio ubuntu) na we kama unataka see SamOS – SUSE Studio
     
  10. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #10
    Mar 16, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    tujikatae mkuu .. tumezunguukwa na bunch of NERDS
     
  11. lm317

    lm317 JF-Expert Member

    #11
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi Ma-linux yote naona yananiboa!
    Bora Windows
     
  12. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #12
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,971
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Advantage ni kwamba haisupport executable files ambazo ndizo zinabeba virus,disadvantage hii sio user friendly!!
     
  13. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #13
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Can you explain further ?
     
  14. Michael Paul

    Michael Paul Verified User

    #14
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 345
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 60
    Wakuu nawashukuru sana...

    Atleast nimepata info zaidi kuhusu ubuntu.

    peace, love & blessings...
     
  15. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #15
    Mar 18, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    which version of ubuntu are you using, try ubuntu 12.04 with 3d!! Utatupa hiyo window yako

    linux kernel structure is very complicated for virus penatration sio kama windows

    have ever installed ubuntu and one of your component missed drivers??


     
  16. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #16
    Mar 18, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Sir
    am still running ubuntu 9.04 and refering to Download | Ubuntu is can see the latest version is 10.10. Am not outdated that much .... Where did u download version 12.04? when was it launched.?

    Not only installing am using Ubuntu.

    Saying linux kernex structure is very complicated for virus penetration is diffeferent from saying linux is free from virus.

    Simple example that linux too need drivers are these modem we use in Tanzania or Digital Camera . And again when u say no driver needed is differefnt from saying Ubuntu come preinstalled with all drivers.


    Windows is ahead of ubuntu for plug and play devices. So if it was true no need of drivers may be it is windows and not Ubuntu .
    But this is not the case even the latest window 7 need drivers and some need to be installed.
     
  17. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #17
    Mar 18, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Ubuntu 12.04?

    Where cani get that?
     
  18. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #18
    Mar 18, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    oops!! sorry mwalimu is 11.04
     
  19. j

    jab Member

    #19
    Mar 18, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimeona faida nyingi sana sasa ni kwanini serikali isiamue kutumia ubuntu ili ku-save gharama? mf.CD 1 ya ubuntu unainunua USD 16 na utatumia kwenye zaidi ya computer 10000 lakini kwenye window CD 1 kwenye computer moja na inagharimu USD 304 inategemea na version.

    Jaribu kupiga thamani tunayopoteza kwa ajili tu ya ku-run hizi computer mf: wizara ndogo ina computer 50 zenye window OS. na zinalipiwa kila mwaka achilia mbali pesa ya kununulia.

    Jamani wataalamu amkeni tuwaelemishe hawa wenzetu japo siasa imeingia kila nyanja hata za kiutaalamu tunaweka siasa! mimi nimeweza kuelimisha watu zaidi ya 30 hapa kazini kwangu ambapo nafanya kama systems analyst na sasa wanafurahia.

    Tukiungana tunaweza.
     
  20. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #20
    Mar 18, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Hiyo 11.o4 imetoka lini umedowload wapi na lini
    cheki hapa https://wiki.ubuntu.com/LTS na cheki hapa https://wiki.ubuntu.com/PReleaseSchedule

    Sasa hizo 3D unazosema zimetoka wapi. Nadhani wewe ubuntu unaisoma tu mkuu tofauti na ulivyoniambia mimi kuwa nitaitupa windows mimi nina zote( Windows na Ubuntu) . Na wewe fanya hivyo Mkuu Usiishie kusoma tu mambo.

    Mkuu naona pia kuna mambo unachanganya . Ni kweli kuna umhumhimu wa kuhimiza kutumia open source kupunguza gharama lakini kwani wewe computer yako unalipia kila mwaka hiyo windows.?Computer nyingi zina windows ya OEM so haziitaji kulipiwa ila mwaka kama unavyosema labda kama unaongelea server sio client

    Kuhusu kununua CD ya ubuntu ni kama una hela za kupoteza au ni mvivu. ubuntu una unadowload bure. Hiyo USD 16 ukichukua bundle ya USD10 unaweza kudowload hata image zaidi ya tano za ubuntu. Ukiwa mvivu wa kudowload ukataka wakutumie wao CD basi ndo wanahitaji hizo pesa.
     
Loading...