Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ubungo Bus Terminal

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mokoyo, Mar 29, 2010.

  1. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #1
    Mar 29, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Jana nimeingia DSM kutoka kijijini kwetu Masasi na kufika Ubungo Stendi saa moja na nusu usiku. Nilichokikuta pale ni aibu, hakuna utaratibu kabisa kwenye kuingia na kupaki mabasi na magari madogo yanayokuja kuchukua abiria pale.

    Pili nilifadhaishwa na jinsi ambavyo hawa watoa huduma hapa wamekazania kukusanya pesa kwanza kibabe na kwa maringo pasipo kujali uhuru na haki za watu wengine.

    Nini kinaendelea hapa, mimi nilifikiri baada ya kurudi kwenye mikono ya serikali ya Jiji miundombinu na huduma nyingine zingeboreshwa lakini naona hakuna jipya zaidi ya kukomaa kwenye kukusanya ushuru kwa vita na mbwembwe
     
  2. RasJah

    RasJah JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2010
    Joined: Nov 5, 2009
    Messages: 685
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Na wewe kwanini uingie na ngalangala la masasi hadi ndani usiku wote huo ?? hukuona kituo njiani?
     
  3. saitama_kein

    saitama_kein JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ushauri gani huu tunapeana??
     
  4. p

    paison Member

    #4
    Mar 31, 2010
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 23
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndiyo serikali yetu hiyo.huduma za jamii zote hazina afya nzuri.
     
  5. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #5
    Mar 31, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,788
    Likes Received: 2,187
    Trophy Points: 280

    je kama ni mgeni jijini, na unaweza kuta anakaa sinza au mwenge, huko njiani atashukia wapi?
     
  6. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #6
    Apr 1, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Ukweli serikali inatakiwa iwe makini na ifanye haraka kurekebisha mazingira ya pale, au mpaka mwekezaji?
     
  7. N

    Nanu JF-Expert Member

    #7
    Apr 1, 2010
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Bongo tambarare
     
  8. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #8
    Apr 1, 2010
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Pole sana mkuu sheria na taratibu za nchi hii nazo hulala ifikapo usiku. Na sijui kama kuna hata senti ya makusanyo inarudi kuboresha huduma za kituo hicho pengine wanachoweza kulipia ni umeme tu.
     
  9. S

    SIPENDI Member

    #9
    Apr 1, 2010
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Pale mahali pananishangaza sana mimi binafsi. Hivi unavyoingia baa mathalan si unapata huduma kama vile choo ambazo ni bure? Inakuwaje ukiingia ubungo ambapo unalipia ama tuketi au kwa kulipa kiingilio bado huduma muhimu kama choo unalipia tena? Hivi Watanzania tuna nini? Hiyo ndiyo njia pekee ya kupata mapato? na je hayo mapato yameboresha nini kwenye hili wanja la ndege za aridhini? Aibu aibu Watanzania.
     
  10. W

    WaMzizima Senior Member

    #10
    Apr 1, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Muulizeni mwendeshaji kampuni ya familia ya kada mashuhuri wa CCM Kingunge au ni wengine wanaiendesha siku hizi?
     
  11. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #11
    Apr 1, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Mkuu, UBT inasikitisha sana. Jiji wamesema wana-test kukusanya mapato wenyewe kwa 3 months ili wajue kituo kinaweza kuingiza kisasi gani. thereafter watafute operator.

    Kinachinisikitisha ni kwamba, wale waajiriwa wa jiji sasa ndo wamekuwa balaa....ukitoa mia, wanachukua, ukitoa mia mbili wanachukua, kama kuna-popportunity ya kutokukupa receipt wanafanya hivyo. This means, mapato yataonekana ni madogo, hivyo wanampa operator ambaye atabid chini. BUT.....kwa vile wanaye JINI LIKUJUALO.....(Kinjeketile) watampa tena, kwani wataona kuwa yeye alikuwa analiingizia jiji hela nyingi kuloko matarajio yao.

    Mchezo unakuwa umeisha kiivyo......Huwa natamani kutengeneza kiwanda cha hand grenade, then nilipue kila mla kodi yangu.
     
  12. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #12
    Apr 1, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Ni kweli Mkuu, seriously pale panatia kichefuchefu na sio mahala pana huduma njema tena. Kuna kitu hapa umeongea ni ukweli mtupu
     
  13. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #13
    Apr 1, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    -Unajua serikali yetu imekosa watumishi waadilifu na wenye nidhamu

    Kimsingi ilitakiwa hela inayokusanywa hapo iwe ndo mtaji wa kukarabati stendi yenyewe,kulipa wafanyakazi wa hapo stendi na usafi kwa ujumla.Haihitaji akili nyingi kuifanya stendi ya ubungo kuwa na hadhi stahiki
     
  14. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #14
    Apr 1, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Ila utashangaa pesa ya hpo ndio ya kununua mashangingi mapya ya wakubwa
     
  15. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #15
    Apr 1, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Mkuu,ndiyo maana unaona kila sasa Dar inatolewa kwenye list yakuwa among dirtiest cities in the world.Pia Meya wa jiji sijui kazi zao ni nini hasa
     
  16. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #16
    Apr 1, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Hata mimi inanikera sana kuona jiji kama hili ni chafu kila kona. Sasa nashangaa hata hapo kituoni ambako ni eneo liko chini ya usimamizi unaotambulika na eneo ambalo liko fenced bado kuna uzembe mkubwa vile
     
  17. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #17
    Apr 1, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    mm nimeingia pale jana asubuhi sana..........wakati natoka, nimetoa 300 yangu, naona yule mama ananikodolea macho, kama vile ....si uende tu kwani unahitaji receipt? nikawa mkali, nikamwambia leta receipt hapa!
     
  18. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #18
    Apr 1, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Unajua tatizo ni kupeana vyeo pasipo kujua uwezo au bila kujali uadilifu na nidhamu ya kazi ya mhusika na mbaya zaidi kupeana vyeo kwa maslahi yetu binafsi

    Bongo spirit ya kuwajibika patriotically iko chini sana kwa kweli

    Pia ubunifu umekosekana na kila anayefanya kazi ilimradi ni ya serikali basi haangalia future ya mradi wenyewe na lengo lilokusudiwa lka huduma bora kama dalili au kiashiria cha kujenga welfare state inakuwa haramu
     
  19. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #19
    Apr 1, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280

    Imagine ni picha gani inajengeka pale hata machoni pa wageni maanake ile ndiyo terminal na kuna watalii wanaosafiri kwa mabasi kwenda mikoani

    Pia kwa hali kama hii yaani majirani zetu hasa kenya ambao ndiyo competitors wetu kwenye utalii hwahitaji tena negative campaign au propaganda against sisi ili kuvuta watalii kwao kwani tumejimaliza wenyewe

    Pia,hata kama case si watalii lakini sisi wananchi wa tanzania tunastahili huduma bora
     
  20. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #20
    Apr 1, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Tehe tehe teheeeee....karibu Daa, bila shaka umekuja na Chamaki Nchanga!
     
Loading...