Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uboho ni neno la kiswahili sahihi au ni tusi?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by WALIMWEUSI, Mar 14, 2012.

  1. WALIMWEUSI

    WALIMWEUSI JF-Expert Member

    #1
    Mar 14, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 2,056
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Naomba kufahamu kama hili ni neno sahihi na sanifu lakiswahili ama ni tusi na lina athari gani kutamkwa?Watu wengi wamekuwa wakisema hili neno si zuri kulitamka mbele za watu.

    Nawakilisha.
     
  2. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #2
    Mar 14, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    uboho au ****?
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Mar 14, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,185
    Likes Received: 16,176
    Trophy Points: 280
    Uboho ni neno la Kiswahili na si tusi.

    Hata nyoko ni neno la Kiswahili na si tusi.
     
  4. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #4
    Mar 14, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Uboho=bone marrow
     
  5. Kuku wa Kabanga

    Kuku wa Kabanga JF-Expert Member

    #5
    Mar 14, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    "uboho" si tusi,hili neno maana yake kwa kiingereza ni "bone marrow",zile chembe za damu zinazokaa ndani ya mfupa wa binadam au mnyama yeyote.
     
  6. GIB

    GIB JF-Expert Member

    #6
    Mar 14, 2012
    Joined: Mar 2, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    is the flexible tissue found in the interior of bones. In humans, bone marrow in large bones produces new blood cells.
     
  7. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #7
    Mar 14, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Si tusi, ila linaweza kutumika vibaya au kueleweka vibaya na watumiaji. Kama yanvyo tumika baadhi ya maneno mengi hapa ukumbini.
     
  8. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #8
    Mar 14, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Duhu, nilipoliona hilo neno mara ya kwanza nilipata mshtuko. Kiukweli hili neno linatisha na ni vigumu kulitamka bila kufikiria mambo mengine!
     
  9. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #9
    Mar 14, 2012
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,007
    Likes Received: 4,302
    Trophy Points: 280
    Makabila yasiyotumia 'h' kwa hili neno mh, astaghafiru.
    Tutafute maneno mengine tuyajadili hili limeeleweka
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Mar 15, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,663
    Likes Received: 2,833
    Trophy Points: 280
    Tehe tehe ni kama ukoo mmoja kule Moshi eti unaitwa M.B.O.R.O
     
  11. MwafrikaHalisi

    MwafrikaHalisi JF-Expert Member

    #11
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 1,742
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hahaha. Aisee. Nishawasikia haona wakina m.b.o.r.o. Dah!
     
  12. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #12
    Mar 15, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Sio tusi ila siku hizi hakuna anae litumia kwa maana la bone marrow.
     
  13. kibhopile

    kibhopile JF-Expert Member

    #13
    Mar 15, 2012
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 1,232
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    neno lolote laweza kuwa tusi depend on how u say it.
     
  14. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #14
    Mar 15, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,663
    Likes Received: 2,833
    Trophy Points: 280
    Mimi ndio kwanza nililisikia wakati wa sakata la Mwakyembe juzijuzi, sikulifahamu kabla!
     
  15. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #15
    Mar 15, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    yap, inanikumbusha kanga flani zilizotolewa mwanzoni wa miaka ya 70's na maneno yafuatayo "Hapa ndipo palipozaliwa TANU" pamoja na picha ya jengo ambapo TANU ilianzishwa. Sasa wakinamama wakivaa hiyo kanga maneno yalikuwa yanajizungusha kwenye kishtobe. Gumzo lililozagaa mjini lilifanya zile kanga kusitishwa manaake maneno yale yaligeuzwa kuwa ya kihuni ingawa hayakuwa na maana ile!
     
  16. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #16
    Mar 15, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    maana yake nini?
     
  17. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #17
    Mar 15, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Nadhani maana yake mama
     
  18. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #18
    Mar 15, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,185
    Likes Received: 16,176
    Trophy Points: 280
    Maana yake ni 'mama yako'.

    Ndio maana kuna lile tusi la 'k-nyoko' likimaanisha 'k-mama'ako'.

    NB: Mods msinifungie wala kufuta. Mimi natoa elimu tu hapa.
     
  19. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #19
    Mar 15, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Oyaaaaaaaaa acheni kutania koo za watu humu! Mboro ni ukoo wa jamii fulani huku uchagani. Maana yake ni risasi. So sio tusi. Uboho =bone marrow as have been said here. Labda tungsema **** tungenyumbulisha hapo.
     
  20. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #20
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,097
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
    Umejuaje kama ni Tusi?
     
Loading...