Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ubalozi wa tanzania beijing watoa tahadhari kuhusu mionzi ya nyuklia inayovuja japani

Discussion in 'International Forum' started by Gamba la Nyoka, Mar 18, 2011.

  1. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #1
    Mar 18, 2011
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,524
    Likes Received: 2,480
    Trophy Points: 280
    Ni matumaini yangu , Pindi serikali yetu itakakapofahamu kwamba mionzi ya nyuklia imeanza kuelekea china,korea na vietnam itatimiza jukumu lake la kikatiba la kuwalinda raia wake kwa kuhakikisha inawarudisha Nyumbani Mara moja kabla mionzi haijafika huku. na ni matumaini yangu serikali ishaanza mchakato wa kuhakikisha Watanzania walioko Japani wanakuwa Salama.

    China kuna Watanzania wengi sana waliokwenda kimasomo kwa hiyo ni matumaini yangu kwamba serikali italifuatilia suala hili kwa umakini na uharaka unaotakiwa pindi hali itakapokuwa si nzuri.
     

    Attached Files:

  2. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #2
    Mar 18, 2011
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Poleni sana
     
  3. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #3
    Mar 18, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,561
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    ...unaongelea serikali gani ya Tanzania?
     
  4. N

    Nonda JF-Expert Member

    #4
    Mar 18, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,837
    Likes Received: 1,148
    Trophy Points: 280
    Mkuu.
    wamejitahidi at least wametoa japo hilo Tamko.
    Tunaelewa fika kuwa TZ kila mtu anatakiwa atumie "bongo" kivyake vyake.

    Wakati mwengine hata hilo Tamko huwa hawatoi.
     
  5. AirTanzania

    AirTanzania JF-Expert Member

    #5
    Mar 18, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 907
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Wanafiki hawa lolote hao watu wa ubalozini,
     
  6. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #6
    Mar 18, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    1. Ni imani ya Ubalozi wa Tanzania Beijing kwamba Watanzania wanaoishi China na nchi za uwakilishi za Vietnam, Korea Kaskazini na Mongolia wanafuatilia maendeleo baada ya tetemeko kubwa la ardhi lililotokea Japan tarehe 11 Machi, 2011 na kufuatiwa na sunami na kusababisha uharibifu katika vinu vya kuzalisha umeme vya nyuklia vilivyopo katika mji wa Fukushima nchini humo.

    2. Mamlaka za Japan zikisaidiwa na jumuiya ya kimataifa zimo katika jitihada kubwa kudhibiti uvujaji wa mionzi ya nyuklia ambao kama utatokea kwa kiwango kikubwa, utaweza kuathiri eneo kubwa ndani na nje ya Japan na kuhatarisha afya na maisha ya watu katika maeneo yataoweza kufikiwa na mionzi hiyo. Wote tunaomba juhudi hizo zifanikiwe ili kuepuka janga kubwa zaidi ya lililokwishatokea. Kama juhudi hizo zitashindikana, na kutegemea mazingira mbali mbali ya hali ya hewa, China itaweza pia kuathirika kwa kufikiwa na mionzi ya nyuklia kama itavuja kwa wingi huko Japan.

    3. Ingawa China na Japan zinatenganishwa na masafa marefu ya bahari, mionzi ya nyuklia kama itavuja kwa wingi Japan itaweza kufika China ingawaje kwa viwango vya chini baada ya kuchujuka njiani, kama pepo za baharini zitavuma kuelekea Kusini Magharibi kutoka sehemu yenye vinu vilivyoathirika. Hadi sasa pepo hizo zinavuma kuelekea Kusini Mashariki ambako ni eneo la bahari ya Pacific, lakini mwelekeo huo unaweza kubadilika wakati wowote.

    4. Kwa kuzingatia ukweli huo, Ubalozi unawashauri Watanzania wanaoishi China na nchi za uwakilishi wa Ubalozi huu, kuwa katika hali ya tahadhari.

    Tahadhari hizo ni pamoja na:-
    (a) Kufuatilia wakati wote hali ya mambo inavyoendelea kuhusiana na uvujaji wa mionzi ya nyuklia huko Japan.

    (b) Kujiwekea akiba ya kutosha ya chakula na maji ili kujiweka taari na ushauri wa kujifungia majumbani kama utabidi kutolewa na mamlaka za China. Zaidi ya vyakula vya kawaida vya kupika, ni muhimu pia kujiwekea akiba ya vyakula vikavu vya aina ya biskuti, “cookies” na vingine vinavyoweza kudumu kwa muda mrefu bila kuharibika.
    (c) Kujiwekea akiba ya kutosha ya dawa za msingi hasa kwa wale wenye magonjwa sugu kama vile shinikizo la damu na kisukari.
    (d) Kuweka tayari nyaraka za kusafiria ili kama utatokea ushauri wa kuondoka kwa dharura, mtu awe tayari mara moja.
    (e) Kwa wale ambao hawajajiandikisha Ubalozini, wafanye hivyo haraka iwezekanavyo, kwa njia ya mtandao kupitia tovuti ya Ubalozi ?? ?? ?? ? ? official website of Tanzania embassy-beijing NO.8 liang ma he nan lu,beijing. Wanaweza pia kujindikisha kwa kuwasilisha taarifa zao Ubalozini kwa njia a barua pepe kutumia anwani za beijing@foreign.go.tz, ekitokezi@hotmail.com, manongign@yahoo.com au nukushi (fax) namba +86 10 65324351 au +86 10 65321695. Miongoni mwa taarifa za msingi zinazohitajika ni pamoja na:
    Jina
    Anwani ya Unapoishi
    Kazi Unayofanya
    Anwani ya Unapofanya kazi
    Anwani ya Barua pepe (e-mail)
    Namba za simu (mkononi; kazini; nyumbani)
    Paspoti: Namba
    Ilipotolewa
    Tarehe iliyotolewa
    (f) Kuarifu Ubalozi kuhusu jamo lolote lenye umuhimu katika kujiandaa na/au kukabili hali inayohusu janga la mionzi ya nyuklia au jambo jingine lolote. Zifuatazo ni miongoni mwa namba za simu za Ubalozi na Wanaubalozi zinazoweza kutumika:-
    +86 10 65321491/ 65321408/ 65322153
    +8613641337072
    +8613691408047
    +8613522860308

    Angalizo Muhimu :-
    Tangazo hili halimaanishi hata kidogo kuwa hali imeanza kuwa mbaya nchini China au kuna dalili za hali hiyo. Madhumuni yake ni kuwaweka Watanzania katika hali ya tahadhari na mwamko wa kufuatilia hali inavyo endelea. Kwa hivyo, hakuna haja wala sababu ya taharuki na fadhaa. Watanzania wanatakiwa wawe watulivu na waendelee na shughuli zao za kila siku na kuzingatia ushauri uliotolewa. Ubalozi utaendelea kuwa karibu na mamlaka husika za China na kutoa taarifa kupitia tovuti yake ?? ?? ?? ? ? official website of Tanzania embassy-beijing NO.8 liang ma he nan lu,beijing na/au njia nyingine yoyote, kila haja itapotekea.


    Ubalozi wa Tanzania, Beijing
    18 Machi, 2011
     
  7. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #7
    Mar 18, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Tungekuwa tunapata feedback kama hizi hapa nyumbani kuhusu umeme tungekuwa mbali sana.
     
  8. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #8
    Mar 18, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tunaomba Mungu hivyo vinu vipoe,wadhibiti mionzi tuepukane na janga hili.
     
  9. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #9
    Mar 18, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    duh,mungu apishie mbali kadhia hii
     
  10. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #10
    Mar 19, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    Acha kuwa hater kiasi hicho.. information ni muhimu kwa ndugu zetu wanaoshi china.. Ushawahi kufika china?!! hadi unaongea maneno hayo?!! you sounds like some one anyenunuwa bidhaa zao na kuanza kuwa ponda, nilifika china mwaka jana jiji la beijing! CHINA Imeendelea kupita kiasi and sure anga yao ipo polluted lakini wanajitahidi.. nadra sana kukuta hata karatasi iliyodondoka chini katika mitaa ya beijing! pale bongo pamoja na anga yetu ni ya blue! kipindipindu hakiishi.

    Ndugu zetu mlio china zingatieni hilo tangazo, mungu awabariki watanzania popote pale mlipo
     
Loading...