Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ubaguzi Wa Wajerumani Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Muke Ya Muzungu, Aug 29, 2012.

  1. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #1
    Aug 29, 2012
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hivi serikali yetu hiko wapi wakati hawa wakoloni wanarudi na mambo yao ya kikoloni na ubaguzi kwa Watanzania?

    Wafanyakazi wa kampuni ya STRABAG wananyanyaswa kama mbwa. Hawana haki mbele ya hawa wazungu, tena kwenye nchi yao.

    Serikali iko wapi jamani?

    Source MICHUZI: NAKALA YA TAMICO KWA VYOMBO VYA HABARI
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Aug 29, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Hatuna serikali. Tunajipendekeza kwa wawekezaji. Angalia hata katika viwanda vinavyomilikiwa na Wahindi jinsi ndugu zetu wanavyonyanyaswa. Kikwete ameturudisha katika ukoloni mamboleo.
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Aug 29, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    hebu tueleze manyanyaso yakoje hapo.
     
  4. e

    enzihuru Member

    #4
    Aug 29, 2012
    Joined: Aug 6, 2012
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Manyanyaso si huko tu bali kila sehemu ambapo 'wawekezwaji' wamepewa nafasi.Wananci wengi wanateswa na hata kuuawa migodini,viwandani na maeneo jirani na serikali yetu ikijitahidi sana basi itaunda tume ya kulipana posho na usafiri wanapewa na mwekezwaji ili waende kuchunguza 'ukweli' ambao hautajulikana kamwe.Walivamiwa wageni wachache, mawaziri wawili wakakimbilia huko haraka na polisi wakaagizwa kufanyia kazi haraka na punde tu watuhumiwa wakakamatwa.Hapa maslahi ndio yanapewa kipaumbele si wananchi.
     
  5. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #5
    Aug 29, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hamna jipya zaidi ya muendelezo wa yaleyale ya kila siku kulialia tu kama watoto!

    Hatujitumi kufanya kazi tukionywa au kufukuzwa tunanyanyaswa.
    Ni mara ngapi umeshakwenda ofisini iwe ya Serikali au Benki au hotelini au hata Duka la mtu binafsi kutaka huduma na ukapatwa na hasira kiasi kwamba ungeomba hata yule mhudumu afukuzwe kazi mara moja? Na kama jibu ni ndio sasa kwa nini unategemea waajiri hao mnaowashutumu kwa ubaguzi wawe tofauti?

    Tuache kulialia tuu kila siku tujitume tutafanikiwa hata kama mtu hakupendi akiona unajituma na unampatia faida mwisho wa siku atakukubali tu, vinginenvyo basi tutakuwa watu wa ajabu sana Dunia hii kila siku tunyanyaswe sisi tu... manake waliokuwa ulaya nao ukiongea nao malalamiko ni hayo hayo waliokuwa China nao malalamiko ni hayo, waliokuwa Malaysia nao malalamiko ni hayohayo tunanyanyaswa, waliokuwa Afrika Kusini nao hayo hayo, acheni utoto wa kulilia hovyo, kazi tu ndio itatuokoa!
     
  6. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #6
    Aug 29, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Sasa hapo wa kulaumu ni nani? Mwekezaji au sisi wenyewe? Na ngoja usiende mbali sana na kutaka kusukumia tatizo kwingineko achana na mambo ya wawekezaji wa kigeni, sisi wenyewe kwa wenyewe mambo yakoje? wasichana wetu wa kazi tunawapa haki zao stahiki? kama sio kwa nini unaona ya wageni tu?
    Mbona tunawadharau na kuwakashifu wamasai kila siku na kuwatania unafikiri wao wanapenda mbona hakuna mtu anajitokeza kuwatetea si tunaona kawaida tu?
    Mbona tunadharau na kudhihaki makondakta wa daladal kila siku na hakuna mtu anawatetea wakati wako kazini na wanategemewa na familia zao kama sisi wengine tu? tofauti iko wapi?

     
  7. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #7
    Aug 29, 2012
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    waambie hao watz wenzangu waache uvivu, waache kupenda kuonewa huruma, waache malalamiko wakifikiri kwasababu nchi hii ya kwao basi mwekezaji anayewekeza hapa hatawaendesha, wanatakiwa wakubali kuendeshwa alimradi wanapata kazi..kama wameshindwa kazi waache kuna watu wengi bongo wanahitaji kufanya kazi hizo...hao wajerumani wanatujengea barabara, shirikianeni nao ili sisi wa kimara na ubungu tusichelewe kwenda posta....tunahitaji hiyo barabara iishe haraka....wavivu waachishwe kazi kama wapo....tutalalamika hadi lini? halafu unaandika kuwa watu wananyanyaswa bila hata kuelezea hayo manyanyaso hayo ni yepi...unaeleweka kweli wewe? ndo maana watz tunadharaurika.
     
  8. m

    manduchu Member

    #8
    Aug 29, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ukifanya kazi kwa bidii hakuna baguliwa, ila kwa asili tukubali tu wavivu, bahati mbaya zaidi ukijituma sana kazini hasa serikalini utasikia wanasema anatafuta sifa. kaazi kweli kweli.
     
  9. k

    kupe JF-Expert Member

    #9
    Aug 29, 2012
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 975
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    kweli wewe unayejiita jasusi nimekushusha thamani maana unaongea kama MS..NGE aliyechoka . sasa hapo kikwete ameingiaje au ulitaka kikwete afanyeje. hivyo viwanda vya wahindi vilikuwepo tokea utawala wa nyerere , mwinyi na mkapa. kwenye vikao vya wanaume usijipitishe utabakwa
     
  10. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #10
    Aug 30, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,776
    Likes Received: 4,637
    Trophy Points: 280
    Hawana kosa wanatekeleza ilani ya CCM isiyomjali Mwananchi. ukifika China zile sheria zao ukizikuta pale unaanza kunyoka mwenyewe kabla hata hujaambiwa. haya ndio matunda ya dhaifu, tena nimeona mpaka zile pickup wanaendesha wazungu.
     
Loading...