Ubadhilifu mkubwa wa viwanja unaofanywa na Chadema Jiji la Mwanza

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ritz, Sep 20, 2012.

  1. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #1
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 39,307
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 83
    Wanabodi,

    Wakazi wa Jiji la Mwanza wanalalamika ugawaji wa ardhi unaofanywa na Halmashauri ya Jiji la Mwanza watendaji wa Halamashauri wakishirikiana na madiwani wa Chadema ambao ndio wengi kwenye baraza la madiwani.

    Wananchi wa Mwanza wanalalamikia ubadhilifu wanaofanywa na madiwani wa Chadema kujigawia viwanja maeneo ya Kiseke, Nyegezi, Bugarika, na sehemu tofauti tofauti katika Jiji la Mwanza.

    Wananchi wa Mwanza walipeleka malalamiko yao kwa Waziri Mkuu, Mizengo Pinda alipofanya ziara katika Jiji la Mwanza, Waziri Mkuu aliwambia wakazi wa Mwanza malalamiko yao wanatakiwa wayapeleke kwa chama cha Chadema, ambacho kina dhamana ya kuendesha Halmashauri hiyo, ambao Chadema wana nafasi ya Meya hadi madiwani

    Wananchi wa Mwanza wanalalamika unafanyiwa utapeli na Halamashauri ya Jiji la Mwanza viwanja hawapewi pamoja na kuwa wameishavilipia pesa lakini viwanja hivyo vipo mikononi mwa madiwani wa Chadema.
     
  2. majorbuyoya

    majorbuyoya JF-Expert Member

    #2
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,824
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwahiyo madiwani wa Chadema wa Mwanza wanafanya kazi wizara ya ardhi au hao ndo land surveyors?
     
  3. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,229
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    Hii ndiyo aina siasa ya kiujasiliamali iliyopo Tanzania na Afrika kwa Ujumla? si kwa cdm wala upinzani kwa ujumla watu ni wajasiliamali tu.
     
  4. L

    Liky JF-Expert Member

    #4
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    anaehusika na kugawa viwanja ni wilson kabwe mkurugenzi wa jiji,sasa inakuwaje chadema walaumiwe?
     
  5. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #5
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,917
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 48

    Source............????
    Maana naona umeteremka kama vile umepewa lifti tuu!!
     
  6. fugees

    fugees JF-Expert Member

    #6
    Sep 20, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,785
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ivi wewe unakichwa au nazi chadema na macamissioner wa ardhi? acha ubwege.
     
  7. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #7
    Sep 20, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 12,111
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 38
    Naona Ritz alipewa lift na msafara wa waziri mkuu ulioopolewa kwa mawe.
     
  8. K

    Kompis Senior Member

    #8
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 3, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu Ritz anafikiria kwa kutumia masaburi. msameheni bure!! Kama hajui hata wanaogawa na kupima viwanja anafikiri ni madiwani! Basi mnabishana na chizi!!
     
  9. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #9
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nini kazi ya meya na baraza lake la madiwani, au unaandika kwa kuwa vidole ni vya kwako
     
  10. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #10
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    chanzo ni wananchi wanaolalamika
     
  11. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #11
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Waganga njaa wapo kazini hao
     
  12. S

    STIDE JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 995
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndugu wanabodi, Mh. sana Waziri mkuu Pinda analalamikia wananchi wa Mwanza kwa kukataa kuitikia falsafa ya "ccmajambazi oyeee" badala yake wakaitikia ile ya PEOPLES....!!

    Mh. Ameahidi kuwapeleka wananchi wa jiji la Mwanza Mahakamani ushahidi ukikamilika!!!

    Alisema hayo huku akibubujikwa na machozi ili wana-Mwanza na Mahakama wamuonee huruma atakapofungua kesi!!
     
  13. king kan

    king kan JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 878
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 18
    Ritz usipoteshe umma. Suala la ardhi wananchi hawakusema tatizo ni madiwani wa CDM wao walimtaja mzee Kabwe Wilson. Pinda katika majibu yake akasema ya mkurugenzi atalifanyia kazi . Akashauri kwa kuwa madiwani wa CDM ndio wanaongoza jiji na kamati ya ardhi na mipango miji basi wanawajibika kushughulikia kero hizo pamoja na maendeleo kwa ujumla kwani wao ndio viongozi wa jiji.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. F

    FJM JF-Expert Member

    #14
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,106
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 38
    Ritz, kama ndivyo, kwanini wananchi wa Mwanza walimzomea Waziri Mkuu? Kwa nini walitulia pale Wenje alipoongea lakini wakazomea kila mara waziri mkuu wa alipotaka kuongea?

    Kuhusu ugawaji wa viwanja, wakuregenzi kwenye Halmashauri wanahusika? What is thier role? Kiutawala, tumeona jinsi makatibu wakuu wanavyowavuga mawaziri, hali hii inajuridia kwenye Halmashauri za miji ambapo wakuregenzi wanakuwa na nguvu sana. Na kwa bahati mbaya hawa nao wanateuliwa toka juu - hawawajibiki kwa wananchi. Kazi yao ni kutekeleza mipango ya waliowateua.
     
  15. james chapacha

    james chapacha JF-Expert Member

    #15
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 890
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 18
    Hii habari nilitegemea kuikuta GLOBAL PUBLISHERS sasa uku imefikaje kama si kupotea njia?
     
  16. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #16
    Sep 20, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,380
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ritz alipopolewa jiwe kwenye msafara wa pinda likampiga kichwani,kwa hiyo msione ajabu
     
  17. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #17
    Sep 20, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 43,970
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 0
    Mkuu hii ndiyo tunaita akili magamba.

     
  18. Gobret

    Gobret JF-Expert Member

    #18
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 11, 2010
    Messages: 311
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jipange vizuri, huu ni umbeya wa kike. Usitake kutuaminisha uzuri wa CCM na hali tunaelewa kuwa CCM Mwanza imeshakufa rasmi na ni marehemu huu mwaka wa pili. Naona kama unachumie tumbo!!!!!
     
  19. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #19
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 39,307
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 83
    Madiwani wa Chadema wakishirikiana na Mwenyekiti wa kamati ya mipango ya Jiji la Mwanza Matata Henry, wanagawana viwanja, kutoka sehemu tofauti tofauti.
     
  20. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #20
    Sep 20, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mfano,kiwanja kipi na kiwanja gani?tiririkaaaaaaaaaaaaa gamba
     
  21. BCR

    BCR JF-Expert Member

    #21
    Sep 20, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Soma vizuri mkuu, madiwani na meya wanapaswa kuelewa uozo kwenye maeneo yao, ukimya wao ndo unafanya wahusishwe, kama hawahusiki wangepaza sauti zao, silence means yes.
     
  22. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #22
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,614
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    Mkuu Ritz,

    Hii taarifa sijaielewa kwa sababu,

    1. It's tooooooooo general, and again may i say and will keep saying this "to generalize is to be an idiot"..no offence...Mwanza wapi? Mkuu Mwanza ni mkoa..Mh. Waziri mkuu alitembelea sehemu mbalimbali(wilaya), ni sehemu gani unayoiongelea kati ya hizo???!

    2. Sorry, ina maana watu wa Ardhi wafanya kazi gani?!.. kazi ya diwani ni ipi?..

    3. Uliposema "wanalalamika kwa kuwa wamekwisha vilipia"..wamelipia wapi? Na je kila tapeli aliyeko huko Mwanza ni diwani wa CHADEMA? Kwa kuwa siyo wote wanaojua sehemu SAHIHI ya kulipia!!

    Unapokuwa ukinijibu au ukiandika tena TAFADHALI weka mifano hai(HALISI) tufuatilie wenyewe, but till then this? inaonekana kama cheap idea mkuu.
     
  23. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #23
    Sep 20, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,242
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 38
    Mkuu siku hizi unaendesha siasa za maji-taka.
     
  24. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #24
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 39,307
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 83
    FJM, jaribu kuongea na Wenje kuhusu suala hili na muulize kwa nini hawapatani na aliyekuwa Diwani wa Kitangiri Matata, ambae kafukuzwa na Chadema.
     
  25. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #25
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 39,307
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 83
    Mkuu HIPPOcratessorates,

    Halmashauri ya Jiji la Mwanza inaendeshwa na Chadema kuanzia nafasi ya Meya hadi Madiwani wengi ni kutoka Chadema na ndio wenye maamuzi katika Halmashauri ya Jiji na wabunge wawili wa majimbo ya Ilemala na Nyamagana pia wa Chadema.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  26. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #26
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 39,307
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 83
    Mkuu HIPPOcratessorates,

    Halmashauri ya Jiji la Mwanza inaendeshwa na Chadema kuanzia nafasi ya Meya hadi Madiwani wengi ni kutoka Chadema na ndio wenye maamuzi katika Halmashauri ya Jiji na wabunge wawili wa majimbo ya Ilemala na Nyamagana pia wa Chadema.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  27. M

    Molemo JF-Expert Member

    #27
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,196
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 48
    Ni kweli mkuu wangu ndiyo maana juzi pale uwanjani waziri mkuu Pinda alishangiliwa sana na wana Mwanza mpaka kusukuma gari lake.
     
  28. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #28
    Sep 20, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 7,331
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 48
    Wewe ni no. 1 naona unamkabili kila mtu.
     
  29. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #29
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,614
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    Mkuu Ritz, heshima kayika kujibu swali kwa sababu Mh. M. P.K. Pinda alikwenda hadi Ukerewe(ambako ni Mwz) pia and that's why kuuliza. Mkuu, Ingawa umeyaacha mengine(bado nitaendelea kuyauliza)

    You have been repeating abt the composition of Mwanza City Council, lakini maswali yangu ni kwamba

    -Upimwaji wa viwanja unafanywa na MADIWANI na WABUNGE?

    -Walalamikaji walilipia sehemu SAHIHI? ..

    If yes, Ni suala la documents and evidence TU then wote walio"tapeli" REGARDLESS ni kina nani hata hao uliowashtumu wamehusika yaani (Madiwani, Wabunge wa CHADEMA) kuwajibishwa...ILA

    KAMA hawakulipia sehemu sahihi, waelekezwa isitokee next time, na pia utakuwa umewakosea hao CHADEMA kwa thread(it wont be bad if you will take back your words).

    So i guess the bottom line is the validity of evidence, which matters here..mkuu.
     
  30. i

    ingwe Senior Member

    #30
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakika CDM inawapa homa sana. Viwanja hivyo unavyosema e.g. Bugarika vimegawiwa hata kabla ya uchaguzi mkuu wa 2010. Mimi nilikuwa mmoja wa walioomba kwa kulipia shilingi 5,000/= na nikaomba viwili. Majina yalipotoka sikuwa miongoni mwa waliopata. Sasa nyinyiem mnatokwa na mapovu kupotosha umma kuwa ni CDM ndio wanafanya ubadhirifu. Muulize "DHAIFU" ana eneo kubwa sana Malimbe, muulize mkurugenzi wa jiji. Kimsingi wananchi wa Mwanza wanaelewa nani adui yao.
     

Share This Page