Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ubabe wa Magufuli unavyozidi kumharibu kisiasa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Jan 4, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    KWA WANANCHI KIGAMBONI ALIONGEA HIVI:

    Kauli inayodaiwa kuwaudhi wananchi hao ni ile iliyotolewa na Waziri Magufuli Januari Mosi, mwaka huu, alipozungumza na wananchi wa Kigamboni kuhusu nauli hiyo mpya na kuwaambia kuwa


    asiyetaka kulipa nauli hiyo
    • apige mbizi baharini
    • kuzunguka Kongowe kuingia katikati ya jiji au
    • arudi kijijini akalime.


    KWA WAANDISHI WA HABARI ALIONGEA HIVI
    Pia baadaye siku hiyo hiyo, akizungumza na waandishi wa habari katika ofisi za wizara hiyo, alisema

    yeyote asiyetaka nauli hiyo mpya kutozwa,

    anunue kivuko chake na akitaka akipe jina la chama chake cha siasa kisha atoe huduma hiyo kwa Sh. 100 au bure ilimradi aende kwake (waziri) kupata kibali cha kutoa huduma hiyo.

    Mtazamo wangu juu ya Magufuli
    Nilivyokuwa namfikiria Magufuli kwa sasa nimeanza kubadili msimamo, maana mambo ya uongozi si shauri ya kufanya utakavyo na kutojali wananchi unaowatumikia. Na mtazamo wake kila kinachopingwa anasukumia vyama vya siasa kama alivyoongea na waandishi wa habari. Huu ni upeo wa kidikteta, Magufuli ni mwanaharakati wa mfumo wa kidikteta.
     
  2. u

    utantambua JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nilikua namheshimu sana Magufuli lakini kwa hili heshima yangu kwake imeondoka kabisa. Kama kiongozi wa umma unapaswa uchuje kauli zako kila sekunde. Ni sawa na ule upuuzi wa waziri wa fedha kipindi kile aliyesema hata kama ni majani itabidi watanzania wale lakini ndege ya rais lazima itanunuliwa.
     
  3. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Tatizo hawa viongozi wa CCM wanajisikia wako huru na kufanya cho chote watakacho na hakuna hatua itakayochukuliwa, hali hiyo ndiyo inayowapa kiburi cha hali ya juu na kufikia hatua ya kuwadhalilisha wananchi waliowachagua.
     
  4. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Hii ndiyo design ya viongozi tunaotaka kwa sasa kila sehemu. Waziri wa fedha naye angetoka na single yake ya walipa kodi/tax! wasiotaka kulipa ushuru wa bidhaa wafunge biashara zao. Mbona tutasonga mbele, na hiyo 200 ya magufuli itakubalika mbona. Tatizo hapa ni hizo wizara zingine kutofanya kazi zao vizuri ndiyo maana mnamuona Dr kama mnaa hivi.
     
  5. J

    JALUO Senior Member

    #5
    Jan 4, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 142
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kwani mlikua hamumjui magufuli??hata kwake mke wake na watoto hawana uhuru wowote...huyu ajateleza ndo alivyo anafanya mambo kiumwamba ila mimi sioni shida coz wakazi wa dar ni mazezeta ngoja wapelekwe..dar kama jiji kongwe tulitegemea iwe chachu ya mabadiliko lakini ndo wamekuwa wakwanza kuvaa kofia na tshirt za ccm...kazi kwao sie tunamsubiri kijijini kwetu akija kubomoa nyumba...HATUTAKI MCHEZO KWANI SIE BARABARA ILITUFATA NA TUKO MPAKANI MWISHO WA NCHI....AJE ATATUKUTA ILA AJUE ATUTAKI UPUUZI
     
  6. Kwetu Iringa

    Kwetu Iringa JF-Expert Member

    #6
    Jan 4, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 360
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Samahani jamani, najua mtaniita MKABILA, ila naomba niwakumbushe kitu hapa:

    Hivi Maghufuli anatoka wapi hapa Tz??

    Si mnazifahamu tabia za walio wengi watokao kule??

    typical, isn't it???

    Samahani
     
  7. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #7
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kimtokacho mtu ndicho kimchafuacho, kimwingiacho hakimchafui mtu. Aliyoropoka Magufuli ndiyo mtazamo wake kwa wananchi, kiongozi mzuri hawezi kutoa matamshi ya dharau, kejeli, na ubabe kama ailivyofanya. Kwa kifupi hana hulka ya kujali utu wa mtu, na kwa vile anajiona yuko juu anajiona yuko juu ya wote na walio chini yake nikuitikia hewalahewala, ule mfumo dume wa utwa na utwana ndo hulka ya Maguvuli.

    Hii si kutokana na haya yaliyotokea juzi tu, ila kuna mlolongo mrefu ambao amewahi kushikwa koti na Waziri Mkuu Pinda na Rais Kikwete, huu ni ushahidi tosha. Hata alipohamishwa wizara hii ya sasa katika awamu iliyopita huenda kuna kitu ambacho ni siri ya ikulu.
     
  8. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #8
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Alipokomalia uuzaji wa nyumba za serikali ndipo nilimwacha kumwamini!
     
  9. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #9
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nimekuelewa, lakini ndio maana tuna madarasa na vyuo ambavyo kwa miaka kadhaa inatusaidia kujiweka sawa kufanya yale ambayo yanatazamiwa na kumbuka yeye ni Dr. Huyu huyu anaopoomba kura anagaagaa mavumbini na nakumbuka last time alimpeleka Kikwete kijijini kwake kuonana na mama yake kama si shangazi yake kama sijachanganya, lakini anachofanya leo si kile alichoonyesha wakati anaomba kura.
     
  10. u

    utantambua JF-Expert Member

    #10
    Jan 4, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hata kama msimamo wake ni kuwa ongezeko la bei litabaki lilivyo kuna namna ya kuongea na kutetea msimamo huo. Si kwa lugha ya dhihaka na kebehi namna alivyofanya Magufuli. Kwa nchi ambayo sovereignty katika maana yake halisi iko kwa wananchi sasa hivi tunavyoongea Magufuli angekuwa nje ya kibarua aidha kwa kuresign mwenyewe ama kufutwa kazi na boss wake.
     
  11. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #11
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Ndio maana Mkapa alimtosa na kumhamishia wizara nyingine, vinginevyo angeuza hata Iluku
     
  12. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #12
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,034
    Trophy Points: 280
    Leo amefafanua kauli zake. Tegeni masikio radioni ama kwenye Runinga
     
  13. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #13
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Heshima yake imeshuka
     
  14. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #14
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280


    Hata afafanue vipi,magufuli hafai kuwa kiongozi,hafai kuwa rais kabisa,ni **** sana huyu mzee
     
  15. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #15
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Usiwe na heshima kwa kufuata matukio, kwani kesho akifanya jambo jema ina maana utarudisha heshima yako kwake.
     
  16. u

    utantambua JF-Expert Member

    #16
    Jan 4, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Acha upuuzi
     
  17. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #17
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,193
    Likes Received: 1,102
    Trophy Points: 280
    Mimi nadhani ''ukitafakari kauli yake' inayoonekana kuwaudhi wabunge wa Dar! kwa 'mapana' zaidi......Mh. Magufuli alikuwa anawapa taarifa wananchi wa tanzania kuwa kwa sasa kila mtu ajijue kivyake(hasa wa kipato cha chini) atakavyo jiwezesha kijikwamua na hali ngumu ya maisha, maana serikali iliyoko madarakani haipo tena katika kuwasaidia wananchi wa kipato cha chini kujikwamua. Aliona hiyo ndiyo njia sahihi kufikisha ujumbe ili watu waelewe kinachoendelea. Bahati mbaya sana watanzania tulio wengi hatukumuelewa.

    Wabunge wa Dar wamemuelewa sana Waziri Magufuli alichokuwa ana maanisha hasa hawa kutoka CCM(chama tawala) ndio maana kwa kuona mwenzao anajaribu kumwaga mboga sasa wao(Wabunge wa Dar) wanataka kuhakikisha mboga hiyo inamwagikia yeye(Mh. Magufuli).
     
  18. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #18
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Umeona tatizo la viongozi hawa kufafanua kauli yake maana yake kujenga utetezi juu ya aliyowadhalilisha wananchi. Ingekuwa busara kama angewaomba radhi wananchi heshima yake ingerudi, lakini kutoa ufafanuzi ni kuzidi kujenga ufa aliouanzisha kwa wananchi.

    Leo hii mawaziri wengi wanaishi mahotelini na wafanyakazi wengi wa umma wanaostahili kupata nyumba serikali wanaalazimika kulipa gharama kubwa ya kupanga kwa sababu ya ubabe wa Magufuli aliofanya awamu ya Mkapa kuuza nyumba za watumishi wa serikali. Kwa mtazamo huo Magufuli hakuona mbali zaidi ya kwa nini zilijengwa nyumba za watumishi halafu yeye kiulaini aishie kuziuza, na kama Mkapa singemshtukia tungebaki na ikulu tu.
     
  19. R

    Rutatinisibwa Member

    #19
    Jan 4, 2012
    Joined: Aug 22, 2011
    Messages: 81
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Kalale ofile! Katamila omuguta! na cjuhi kwanini ww housekeeper umeruhusiwa kuwa humu muda huu wakati unatakiwa kuwa jikoni! inawezekana huna ufahamu wa hali ya nchi na uchumi ulivyo! hivi nauli ya dalax2 kituo hadi kituo unajua bei yake? ukitoka fire hadi kariakoo au kutoka Akiba hadi Posta au kutoka posta mpya hadi ya zamani unalipa bei gani? ukijibu swali hilo nina imani utaacha kufikiri kwa makalio kama Wabunge wako wakiongozwa na Mtemvu! Magufuri ni waziri makini sana na hiyo nauli ni ndogo sana kwa hali ilivyo kwa sasa! Nilifikiri Mnyika angeendelea na kutatua kero za maji kuliko kujihusisha na ujinga kama huu! ckutegemea kuona wabunge wanatafuta umaarufu kwa shs 100, bac kama ndo hivyo kwa nini hawataki kuutafutia kwenye shs 200,000 za posho? shame on them! Kwetu Iringa nahisi unaweza kuwa beki tatu wa Luhanjo ww maana ndo familia zinazotumia makalio kufikiri!
     
  20. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #20
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Pamoja na we kumjengea tafsiri nzuri Magufuli bado haijalishi ukweli wa hali halisi ya maisha, maana hapo inavyoonekana ingekuwa mara yake ya kwanza tungejaribu kumsafisha, lakini amezoeleka hivyo.
     
Loading...