Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ubabe vyuo vikuu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Soccrates, Aug 7, 2012.

  1. S

    Soccrates New Member

    #1
    Aug 7, 2012
    Joined: Aug 6, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi kwanini kila serikali za wanavyuo zinapochaguliwa na wanachuo wenyewe kwa nini utawala hupenda kuingilia kati maamuzi ya wanachuo kuleta uvunjifu wa amani vyuoni..Mfano UDSM, LUKO, TEKU...Kulikoni?
     
  2. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hii inasababishwa na serikali isiyojiamini. Kwa Tanzania serikali iko kuwanyonya wananchi badala ya kuwatumikia. Tuliosoma kwa mfano UDSM tunalijua sana hili hasa wakati wa chama kimoja na baada ya kuja marais vilaza. Hii inasababisha na kuvunja mioyo ya wanafunzi. Kwa tuliosoma pale na baadaye nje ya nchi tunaona tofauti kati ya utawala wa vyuo vyetu. Bado baadhi ya maprofesa wana hang overs za ukoloni wakipenda kufelisha hata kuwatoa rushwa hasa ya ngono wanafunzi. Dunia imebadilika sharti tubadilike.
     
  3. S

    Sir M.D.Andrew JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 203
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    UDOM kiboko yao,serikali yenyewe ni ya kuteuliwa na naibu mkuu wa chuo,MLACHA
     
  4. m

    markj JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 1,485
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Sasa huu ni ubabe! Au ujinga na ufinyu wa utawala wenye akili mgando! For udom mlacha ni panya kama walivyo panya wengine! Ndo mana wakati wetu tulimtia vdole huyo mzee!
     
  5. b

    bdo JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,141
    Likes Received: 1,094
    Trophy Points: 280
    hivi bado kuna serikali za wanavyuo? au zimefufuliwa lini?
     
  6. IHANDA

    IHANDA Member

    #6
    Aug 7, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 62
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15

    mtoa mada umesahau kutaja UDOM chuo ambacho kinaongozwa na vilaza, akina mlacha, makangara ambao wamefanya chuo kama chakifamilia, wamefukuza wanafunzi ambao walikuwa wanadai haki yao ya kupata mafunzo kwa vitendo toka july mwaka jana mpaka sasa wapo kitaa. inasikitisaha sana
     
  7. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    unamaanisha nini hapo kwenye red???
     
  8. m

    markj JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 1,485
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    kama ulivyoelewa mara yakwanza tu wakaati unasoma iyo kitu!
     
  9. S

    Sir M.D.Andrew JF-Expert Member

    #9
    Aug 7, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 203
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mlacha ni mpuuzi
     
  10. S

    Soccrates New Member

    #10
    Aug 7, 2012
    Joined: Aug 6, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo kubwa ninaloliona itikadi za vyama vimeathiri serikali halali za vyuo, wanatakiwa waelewe, serilkali hizi ni kama micro training ambazo husaidia watu kama akina Obama kujitokeza na kuleta mageuzi..lets unite and fight for our own rights..maisha mema kwa wale wote waliofukuzwa kwa ajili ya wengine, big up sana!
     
  11. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #11
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    ...ila kwenye red ni wakati na sio waakati!
     
  12. m

    markj JF-Expert Member

    #12
    Aug 7, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 1,485
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    akili makini ilishaelewa! vitu kama ivyo bunge wanatumiaga siku nzima! lakini jf, just one post
     
Loading...