Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uanzishwaji wa shahada mlimani na dosari zake

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Raia Fulani, Mar 12, 2011.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Mar 12, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Jana naibu wa viwanda na biashara ndg lazaro nyalandu kazindua shahada 2 za uzamili (master's program) - master of int. trade na master of int. business ambazo zinatolewa na UDBS. Ni jambo zuri lakini kuna maangalizo hapa. UDBS wanatoa shahada ya uongozi wa biashara-Bachelor of Business Administration. Hii shahada haitambuliwi rasmi na chuo kikuu! Huwezi ukamaliza BBA na chuo kikakuajiri! Hili ni tatizo sana kwa nini chuo kinakubaliana na udbs kutoa koz ambayo hawawezi kumuajiri mhitimu? Tunaomba majibu katika hili kwa kweli la sivyo waiondoe ama waiboreshe ama chuo kiajiri hao wahitimu wa hiyo kozi. Chuo kikiitambua itakuwa rahisi pia kutambulika rasmi popote.
     
  2. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #2
    Mar 12, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Labda ungefafanua kidogo, kumuajiri kama administrator ama academician. Maana kunavigezo tofauti vinavyotumika, then tutapata mwanga wa kuchangia/kukosoa kulingana na vigezo tunavyovifahamu.
     
  3. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #3
    Mar 12, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kwa mujibu wa ndugu niliyeongea nae ni kuwa jwa nafasi yoyote ile ndani ya chuo, hawaajiri as long as u r BBA
     
  4. Ikimita

    Ikimita JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2011
    Joined: Oct 23, 2010
    Messages: 301
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Unamaanisha BBA wa UDBS au yeyote yule kutoka vyuo vingine? Nasikia BBA zinatoka sana Mzumbe, St Augustine, Tumaini na kwingineko.
     
  5. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kama za kutoka udbs wanazibania ndio wakubali za kutoka nje ya chuo?
     
  6. m

    mzambia JF-Expert Member

    #6
    Mar 12, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    :A S-coffee: CRAP
     
  7. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #7
    Mar 12, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni kweli UDSM wanatoa hiyo BBA. Lakini ukiitaza BBA ilivyo, inamaana mtu huyo hana specialisation yoyote. Yaani hayupo accounting, marketing, finance na general management ambazo ndio idara kuu pale. Sasa mtu ukiwa general, na huna specialisation na idara zina specilisation unadhani utaajiriwa vipi?
    Pili, ile degree ina lack seriousness kwa pale. Ni kama bora liende. Kifupi angalia vigezo vya wale wanaosoma Bcom na BBA kisha utaamua. Kwahiyo mtoa mada, kwa degree hiyo, na kwakuwa hauna specialisation, haiwezekani kubaki kuwa kwenye academics labda ufikirie zile kazi za general.
     
  8. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #8
    Mar 12, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    ifutwe tu kama vipi. Ila ninavyoiona ina advantage kuliko baadhi ya kozi zinazotolewa pale. Faida yake moja kuu ni kujiajiri. Lakini siamini pia kuwa eti hakuna nafasi ya ajira kwa aliyemaliza hiyo kozi hapo udsm kwa namna ninavyoifaham hii kozi
     
  9. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #9
    Mar 13, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,893
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    Nakuunga mkono, no point tobe discussed here. CRAP.
     
  10. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #10
    Mar 13, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    waziri alizindua MIT ( mastaz of intanesheno trade ) na MIB (mastaz of intanesheno bizinesi) zote hizi zinafadhiliwa na serikali ya denmark... malipo ni mil 12 kwa kozi yote kwa kila mwanafunzi......
     
  11. L

    Logician Senior Member

    #11
    Mar 13, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 175
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni kweli UDSM wanatoa hiyo BBA. Lakini ukiitaza BBA ilivyo, inamaana mtu huyo hana specialisation yoyote. Yaani hayupo accounting, marketing, finance na general management ambazo ndio idara kuu pale. Sasa mtu ukiwa general, na huna specialisation na idara zina specilisation unadhani utaajiriwa vipi?
    Pili, ile degree ina lack seriousness kwa pale. Ni kama bora liende. Kifupi angalia vigezo vya wale wanaosoma Bcom na BBA kisha utaamua. Kwahiyo mtoa mada, kwa degree hiyo, na kwakuwa hauna specialisation, haiwezekani kubaki kuwa kwenye academics labda ufikirie zile kazi za general
    .



    Ata idara ya General Management -UDBS hawawezi kukuchukua kama umefikia vigezo na kuwa TA?
     
  12. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #12
    Mar 13, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    ishu si kuniajiri mimi bali chuo kiitambue. Manpower kibao inaacha kazi pale. Kuhusu specialization hizo ni pumba tu. Wahitimu wangapi wanafanyia kazi kile walichosoma? Wangapi wanamaliza pspa n.k wanaenda benki? Kama vipi waitafutie mazingira bora zaidi na kama wanashindwa waipige chini. Kwa upande mwingine inaonekana better off than other courses there in terms of content lakini hao mahafidhina hawajui kuwa tutawaharibia soko soon.
     
  13. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #13
    Mar 14, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Specialisation inaweza kuwa pumba kulingana na kazi unayokwenda kuifanya. Sasa wewe unataka ukafundishe wakati huna ujuzi wa kutosha wa kile unachokitaka, nani akuchukue? Manpower kuacha kazi, wapo wengine wenye qualifications kubwa zaidi yako ndio wanachukuliwa. Hoja ya kuitafutia mazingira bora ni ya msingi na hasa kuipiga chini ndio hoja kuu maana program ile imemezwa na Bcom. Pia kozi hiyo haina cha u-better wowote unaotaka kutuaminisha.
     
Loading...