Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uandishi wa makala kwenye magazeti

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Kintiku, Apr 13, 2012.

  1. K

    Kintiku JF-Expert Member

    #1
    Apr 13, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kuandika makala ni weledi lakini pia ni kipaji. Mwandishi mzuri ni yule 1. anayefanikiwa kumfanya msomaji aischoke kusoma makala zake 2. Makala zake zinakuwa na mantiki na hoja. Sifa zote hizi mbili huenda sambamba moja ikikosekana basi makala haipendwi

    Siku za karibuni kumekuwa na wimbi la waandishi wa makala ambao kwa kweli makala zao hazina mvuto kabisa ingawa zaweza kuwa na hoja. Waandishi wafuatao ndio ambao makala zao kwa mtazamo wangu zina au zilikuwa na sifa hizo:

    1. Johnson Mbwambo- Raia Mwema
    2. Kondo Tutindaga- Mwanahalisi
    3. Joseph Mihangwa- Raia Mwema etc
    4. Ansebert Ngurumo - Tanzania Daima
    5. Kitakweta Kitabaganda- RAI
    6. Meku Madarubini- Wakati ni Huu
    7. Alikuwepo mzee mmoja hivi mhaya alikuwa na mvi alifariki akiandikia RAI pia
     
  2. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #2
    Apr 13, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,470
    Likes Received: 758
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  3. Z

    ZeTicha Member

    #3
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo kwa mbwambo sijakuelewa! N hazna mvuto au?
    Huo mvuto we umeupma kw vgezo gani?
    Umefanya utafiti, umegundua n wangap wanasoma makala za hao waandishi?
    Unajua kuna aina ngap za makala? Au una chuk binafsi?
    Ukinijbu hayo maswali, itakua vema zaidi.
    Lakn mpaka sasa nachukulia hayo n "mawazo" yako na hayana uhusiano na wasomaji wote wa magazeti hayo na makala izo.
     
  4. Mwongozo wa Spika.

    Mwongozo wa Spika. Member

    #4
    Apr 14, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumbe ndio maana watu wanaingia tu nakutoka, hawacomment.
     
  5. K

    Kintiku JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Asante sana labda nikupe kipimo cha kulinganisha: Katika makala za siasa hebu linganisha makala za Lula Ndali Mwananzela za na Rioba? Lula yeye unaelewa anachoandika lakini Rioba nashindwa kumuelewa anachosimamia, sawa na Majid Majengwa...........kama ulivyosema huu unaweza kuwa mtazamo wangu binafsi
     
Loading...