Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uamuzi Wa Spika Makinda Siyo Sahihi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by tatanyengo, Jul 29, 2012.

  1. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #1
    Jul 29, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Spika Anne Makinda kwa kutumia mamlaka ya Kibunge alisema: 'Nitaivunja kamati ya Nishati na Madini na baadhi ya kamati nyingine ambazo baadhi ya wajumbe wake wanatuhumiwa kupokea rushwa'.

    Je kwa kutamka kwamba 'Nitaivunja' ndiyo tayari alikuwa ameivunja? Na hizo kamati nyingine ambazo zinatuhumiwa alizivunja au la? Kama hazikuvunjwa ni kwa nini wakati nazo zinatuhumiwa kwa kosa linalofanana na lile la kamati ya Nishati na Madini? (Kamati hizo ni ile ya Mashirika ya Umma POAC inayoongozwa na Zitto Kabwe pamoja na ile inayoongoza na Mh. Augustino Mrema).

    Yawezekana uamuzi wa Mh. Spika ulikuwa wa kukurupuka.
     
  2. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #2
    Jul 29, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Siasa jumatatu...leo MMU,T&S
     
  3. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #3
    Jul 29, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Mkuu ingekuwa ni wewe ungefanyaje?
     
  4. N

    NICE LAMECK JF-Expert Member

    #4
    Jul 29, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Napita lakini ngoja tuone kesho
     
  5. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #5
    Jul 29, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mkuu tatanyengo sijui kama ulifuatilia Bunge au ulipata habari za kuvunjwa hiyo kamati kwa kusoma magazeti tuu.
    Spika alisema hivi "Ninakubali kuivunja Kamati ya Nishati na Madini na zingine ambazo zitatajwa kwenye tuhuma hizo. Nalipeleka pia suala hilo kwenye Kamati ya Haki, Maadili na Madaraka ya Bunge, halafu kama ni kutajwa (wabunge hao), basi tutapata mwongozo wa kamati hiyo."
    Makinda ana mapungufu yake lakini katika hili tuseme tu ukweli jamani, amefanya uamuzi wa busara na kishujaa.
     
  6. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #6
    Jul 29, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Katika mjadala wote sikuona mahali ambapo wajumbe wa poac wakimtetea muhando ukiondoa kabwe, ushahidi ni jinsi kangi lugola ambaye ni mjumbe wa poac alivyochangia, kwa tunaoelewa mafisadi wanataka kujibanza kwenye kimvuli cha kuwa zitto altimeter muhando ili kuihujumu poac ambayo imekuwa mwiba kwa watu Kama Akina mkulo, kwa taarifa za ndani poac haijawahi kukaaa kuijadili tanesco, zitto kakurupuka yupo dar anasema kumtetea muhando hata wenzake hajawashirikisha, abebe Mzigo wake poac iendelee bana.
     
  7. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #7
    Jul 29, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9,220
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Yoote yatakayofanyika ni sawa lakini tujiulize wanasiasa wanapokuwa na makosa kama hayo kuondolewa kwenye kamati ndo mwisho? nchi hii utawala wa sheria bado ni mbovu sana na kinachoonekana hapo ni kuendelea kulindana, tujikumbushe mambo mengi yaliyotokea na hao viongozi hakuna hata mmoja aliyewahi kuhukumiwa mfano(Chenge, Mramba, Yona, Ngereja, Malima, Maige na wengineo ambao kwa njia moja au nyingine wamelitia hasara taifa hili lakini wameishia kuondolewa kwenye nafasi zao na kuendelea kutumbua fedha walizoliibia taifa hili, lakini kwa sisi tusio wanasiasa kosa moja linashikiwa bango na kuhukumiwa huku hakimu akisema iwe fundisho kwa wengine, naomba kama wanataka watanzania tuamini kuhusu na uwajibikaji wa kamati ya maadili ya Bunge basi tukianzia mawaziri wote waliondolewa kipindi kilichopita na hawa wabunge wa hizi kamati kama watabainika kuchukua Rushwa au kulisababishia Taifa hasara wapelekwe Mahakamani na sheria ichukue mkondo wake lakini kama si hivyo itakuwa biashara ileile ya kulindana na tutaendelea kuiita hii serikali DHAIFU.
     
  8. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #8
    Jul 29, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    zito alikurupuka peke yake. Poac ya kina filikunjombe iendelee na kazi kama kawaida. Tunataka walioomba rushwa watajwe! Inaonekana pia ccm wameegemea kwenye kauli ya zito ili kujificha na kumchafua. Kutoa kauli sio kupokea rushwa japo vyote viwili vinawezekana. Kama zito alipokea rushwa basi atapata stahili yake ila awe makini ccm siyo watu wa kuside nao kama unapigania mabadiliko ya kweli.
     
  9. Gwalihenzi

    Gwalihenzi JF-Expert Member

    #9
    Jul 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 5,067
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Utamsikia akidai kuwa hata vunja kamati nyingine kwa kuwa mjumbe mmoja ana kesi mahakamani!
     
  10. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #10
    Jul 29, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,341
    Likes Received: 1,014
    Trophy Points: 280
    Mama Gwalihenzi una maneno!

    Kamati karibu zote hazina uadilifu. Zichunguzwe zote. Tatizo sijui nani atazichunguza hizo kamati kwa kuwa Bunge Letu Tukufu limejivua utukufu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #11
    Jul 29, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,341
    Likes Received: 1,014
    Trophy Points: 280
    Mama Gwalihenzi una maneno!

    Kamati karibu zote hazina uadilifu. Zichunguzwe zote. Tatizo sijui nani atazichunguza hizo kamati kwa kuwa Bunge Letu Tukufu limejivua utukufu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...