Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uamsho kushitakiwa Oktoba kwa kosa la Agosti, tunapata sura gani kwa Serikali?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Wimana, Oct 23, 2012.

  1. W

    Wimana JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 2,453
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 145
    Wiki hii, Sheikh Farid na wenzake wamefikishwa kortini baada ya Sheikh Farid 'kutekwa' na kusababisha vurugu kubwa Zanzibar. Wengi tulitegemea wangeshitakiwa kwa vurugu za wafuasi wao wiki iliyopita.

    Tujiulize; kwa nini washitakiwe kwa makosa waliyofanya mwezi Agosti? Serikali ilikuwa wapi wakati Masheikh hao wakivunja sheria Agost? Kwa nini Serikali inafumbia macho uvunjaji wa sheria kwa baadhi ya vikundi na watu, ni kwa maslahi ya nani?
    Tabia hii ya kufumbia macho uvunjaji.
     
  2. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Upelelezi ulikuwa bado haujakamilika we mleta mada vipi huna elimu ya sheria?
    huyo sheikh farid bora ashughulikiwe kisheria kwanza nina doubt uraia wake maana nimemwona front page ya tanzania daima ni mwarabu pure halafu anatuletea tabia za kigeni tanzania,, kama amechoka kukaa kwa amani akaombe uraia arabuni.
     
  3. Domy

    Domy JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 4,702
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hiyo ndio serikali dhaifu,kitu cha kwanza wachukue birth certificate ya sheikh farid watapata jibu.
     
  4. baina

    baina JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mhe. mnyika unakumbuka alisema nini bungeni? tumefika hapa kwa sababu ya udhaifu wa nani?
     
  5. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,760
    Likes Received: 1,922
    Trophy Points: 280
    Wampime DNA kuona kama ni mwafrika
     
  6. Matunyengule

    Matunyengule JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 704
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kesi za jinai hazina "time bar". Hizo fani za watu sio siasa.
     
  7. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Kesi za jinai haziozi
     
  8. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #8
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,755
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Nazjaz umenikumbusha Daladala zenu za Chai maharage kwa hiyo BOFYA HAPA Bendera za Uamsho zashushwa Zanzibar nzima Ahsante SMZ maana waliwadharau sababu hamkuwapa CHAI Kifo cha uhamsho kimeshafika na Pumzi imeshaanza kutolewa huku ndugu zao wakiwawekea Oxygen wapate kupuma uzur maana hali yao ni mbaya...... Katika hatua nyngne ambayo SMZ imeonesha kidogo makucha yake imeendesha msako mkali wa Bendera za Uhamsho na kuzishusha na kuondoka nazo, SMZ kutumia jeshi la polisi limekamata DVD zote na CD zinaonesha mambo ya Uhamsho.......tukio hili lilitokea pale Mlandege gari ya polisi ilpofka na kubeba kila kitu katka duka moja la wakala mkuu wa CD hizi maana ufanya biashara na kuuzwa nchi za Kiarabu na ulaya...... Ulinzi umeimarishwa Visiwani muda wote Jeshi la polisi linaonesha nguvu yake ambayo muda mrefu waliwalea Uhamsho sababu hawakupewa Ruksa....na mkakati uliopo ni kufutwa kabisa Uhamsho katka ramani ya Tanzania sababu ni Taasisi ya Kidini lakini inaingilia mamlaka ambayo si yake na kujenga chuki baina ya watu......
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #9
    Oct 23, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    kwani toka mtu ashtakiwe polisi jalada lifunguliwe, lipatiwe mpelelezi, upelelezi uanze, inachukua muda gani vile?
     
  10. Mwakitobile

    Mwakitobile JF-Expert Member

    #10
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 4, 2012
    Messages: 453
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sheikh farid,endelea na mapambano,waislamu bado tupo nyuma yako tunakubahishia.
     
  11. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #11
    Oct 23, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    unapoleta maada kidogo uwe unafikiri siyo tu kwa sababu inakuuma sana au wakati mwingine inaona kama mtu ameonewa. soma hapa chini mifano michache ikusaidie

    1. sadam hussen alihukumiwa kwa makosa aliyoyafanya mwaka 1983
    2. uingereza wanafanya uchunguzi wa tv presenter (Jimmy savile) ambaye kwa sasa ni marehemu makosa ya kunajisi, nk. aliyoyafanya miaka ya 70 na 80.
    3. Charles Taylor amehukumiwa kifungo cha maisha kwa makosa aliyoyafanya miaka ya 90
     
  12. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kuna njia nyingi za kumsaidia mtu kutopatikana na hatia kisheria. Licha kinga au defences zilizomo kwenye vitabu vya sheria au presumptions, njia nyingine ni kumfungulia kesi ima chini ya kifungu tofauti cha sheria na kosa alilotenda au kwa kosa ambalo hakutenda au ambalo upande wa mashitaka hauwezi kuthibitisha beyond reasonable doubts au kutumia sheria kwenda kinyume retrogressively. Kwa hili la Farid ni mchezo wa kawaida sawa na ule uliotumiwa na polisi kumwachia yule kamanda wao aliyeua wafanyabiashara wa Morogoro Zombe. Hata kesi kama zila za akina Mahalu, Mramba, YONA na wengine ni mchezo huu uliotumiwa.
     
  13. W

    Wimana JF-Expert Member

    #13
    Oct 23, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 2,453
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 145
    Ni kweli lakini wenye fani walikuwa likizo? Huoni kisiasa hilo lina gharama kubwa sana?
    Kama kosa lingekuwa limefanywa dhidi ya mtu binafsi ningeunga mkono hoja yako, lakini tumetendewa jamii madhara yameenda kwa watu wengi sana.
     
  14. W

    Wimana JF-Expert Member

    #14
    Oct 23, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 2,453
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 145
    Invalid examples
     
  15. Matunyengule

    Matunyengule JF-Expert Member

    #15
    Oct 24, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 704
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    usiseme "invalid example" huwa tunasema irrelevant
     
  16. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #16
    Oct 24, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    kajipange upya naona unaleta maada halafu hujui kwanini umeileta. hivi hujui kuwa farid alihojiwa na akachiliwa mwezi agosti na akaambiwa upelelezi unaendela au hilo ulikuwa hulijui?
     
  17. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #17
    Oct 24, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Huwa nasema mara nyingi kuwa Watanzania wanahitaji elimu ya uraia.
    Angalia kwa mfano hii thread. Tittle inasema "Uamsho kushtakiwa".
    Hapa ina maana Uamsho kama organisation.
    Lakini kwenye thread ndani inasema "Sheikh Farid na wenzake wamefikishwa kortini"
    Full mchemko. Uamsho haiwezi kushtakiwa na kama ikishtakiwa ina maana serikali inatambua Uamsho kama orgnisation halali.
     
  18. g

    gagonza JF-Expert Member

    #18
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 306
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 45
    sijui sheria za zanzibar zina semaje,lakini huku bara sheria ina ruhusu mtu kushitakiwa.
     
  19. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #19
    Oct 24, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hii ni sawa na makosa aliyo shitakiwa Shaikh Ponda na kundi lake. Ni makosa yanayotokana na Kuvamia kiwanja na kujenga msikiti, na uchochezi ambayo ni tofauti kabisa na makosa ya kuchoma makanisa.

    Nafikiri kuna kitu hapo nyuma ya pazia kwani wote walikamatwa siku moja na ilikuwa wakti wa usiku.

    Penye Ukweli, uongo unajitenga. Tuache mahakama zifanye kazi zake bila kuingiliwa.
     
  20. Magwangala

    Magwangala JF-Expert Member

    #20
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 1,730
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Mungu wangu,wamesahau kuweka kitufe cha like
     
Loading...