Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ualimu vs upolisi ngazi ya degree. Naomba ushauri.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Kitaeleweka, Sep 22, 2012.

  1. Kitaeleweka

    Kitaeleweka JF-Expert Member

    #1
    Sep 22, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 389
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Naomba ushauri wana jamii forums niko kazini kama mwalimu na ndo nimemaliza shahada ya ualimu nimeapply upolisi na nimeitwa kwenye usaili unaoanza jumatatu. Nahitaji ushauri nisije kurupuka nahitaji kujua uzito wa kazi na maslahi. Pia naomba kujua jinsi barua za udhamini format yake ilivyo. Thanks in advance
     
  2. m

    mashambani kwao JF-Expert Member

    #2
    Sep 22, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kamuhanda na shukuru kawambwa wapo humu subiri.
     
  3. m

    mtwevejoe Member

    #3
    Sep 22, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kafanye interview,kwa upande wa maslahi Polisi kidogo mazuri kwa level ya degree,mshahara ni 534,000/=plus mothly allowance yaani maarufu kama posho au cha kati ni sh.150,000/= baada ya kina mnyika kukomalia sanaa bungeni.ila kikazi jitahidi sana kuwa mvumilivu kama u vile mhitimu wa darasa la sba,inshorty degree yako iweke pembeni.kuhusu format ya barua ni mthamini kama barua yeyote ya kikazi,nadhani kwa level yako sidhani kama ni ishu sana,lakini ni muhimu sana mojawapo wa hizo barua ya mthamini iwe imetoka kwa afisa mtendaji wa kata ya sehemu unayoishi.
     
  4. Kitaeleweka

    Kitaeleweka JF-Expert Member

    #4
    Sep 22, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 389
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Asante mkuu unajua linapokuja swala la kazi sio kukurupuka hivyo nilihitaji kujua na kutoka kwa watu wengine. Wacha nikapambane huko degree itanifaa baadae niwe optimist tu. Ntaamkia kwa mtendaji aniandikie hiyo barua maslahi huku afadhali. Ina maana hata kwa degree kuna uwezekano wa kupangiwa lindo bank na kupiga patrol mitaani?


    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  5. g

    gbrother JF-Expert Member

    #5
    Sep 23, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 406
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kaka unajua hapo inategemeana na mahali utakapo kuwepo,
    ualimu ni mzuri sana pale ambapo utakuwa town kwenye muamko wa elimu, salary ni kama 5 basic sema unaweza ukapiga part time + tuition na kwa mwezi ukatengeneza hata 1m,

    polisi napo ukipata chimbo zuri ndani ya muda mchache kwa kazi za nje unatoka.
    So naona pote pako mzuka, ingawa upolisi ni zaidi maana mambo yako mengi ya kijamii yanakuwa rahisi
     
  6. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #6
    Sep 23, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Posho 150,000/- +150,000(hii ni posho ya taaluma kwa degree)= 300,000/-+ 385,000/-(take hom ya upolisi)=685,000/- mapato ya jumla kwa degree,achana na ualimu yani polisi mwenye certificate ana mzidi mwalimu mwenye degree kwa mapato
     
  7. Kitaeleweka

    Kitaeleweka JF-Expert Member

    #7
    Sep 23, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 389
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mh nashukuru kwa ushauri hata mimi nimekuwa mwl for 6yrs naona bora niende huko maybe mambo yaweza badilika ila nasikia pia kuna wanaokimbia huko eti full kuchoshana kwa amri na pia hakuna kupumzika mzigo mwanzo mwisho degree inawekwa pembeni. Kwa take home hiyo I think huko ni kuzuri zaidi

    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  8. A

    Arnold Ndosi Member

    #8
    Sep 23, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Acheni Kumdanganya Mwenzenu Ninyi! Upolisi Ni Kazi Ambayo Ni Hatari Na Inayochosha Sana Coz Unaishi Sana Ndani Ya maamuzi Na Amri Za Wenzako.kimsingi Kama Ni Mimi Nisingeenda Huko Bali Ningekaza Tu Mpaka Wanichukue Shule Mzuri.achilia Hilo Mbali,ualimu Unakuacha Huru Sana Kiasi Kwamba Unaweza Ukajihusisha Na Ujasiria Mali Kirahisi Zaidi Kuliko Upolisi.. Kiufupi Ualimu Mi Naona Ni Bomba Zaidi Hasa Ukiwa Town Kwenye muamko Wa Wa2 Wengi Coz Unaweza Ukapiga Noti Kama Ustaadhi,edeny Na Mama Msuya Na Hivyo kutengenezea Hata Msingi Wa Kuwa Na Shule Yako Baadae.ANYWAY,AANGALIE MWENYEWE KWAMBA ANAPENDA NINI.
     
  9. Kitaeleweka

    Kitaeleweka JF-Expert Member

    #9
    Sep 23, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 389
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kaka niko kijijini mbaya hamna network wala umeme nimeomba uhamisho sipati naona nazidi tu kudumaa kielimu kwani niko kwenye box cjui kinachoendelea duniani mpaka nije town.

    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  10. Kitaeleweka

    Kitaeleweka JF-Expert Member

    #10
    Sep 23, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 389
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Asante kwa ushauri ki ukweli mimi nataka kutoka huko kijijini na maslahi mazuri pia nayahitaji ila hili la amri na kuwa overworked ngoja nilifikirie kwa umakini zaidi.

    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  11. g

    gbrother JF-Expert Member

    #11
    Sep 23, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 406
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kama ni hivyo kula kona kaka, nenda tu upolisi
     
  12. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #12
    Sep 23, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mkuu ukienda huko ucwe kama hawa wapuuzi wengine maana mimi nawachukia sana hawa jamaa maana akili zao zimedumaa.
     
  13. Kitaeleweka

    Kitaeleweka JF-Expert Member

    #13
    Sep 23, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 389
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Asante mkuu ndo niko njiani kuelekea dar nw

    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  14. Kitaeleweka

    Kitaeleweka JF-Expert Member

    #14
    Sep 23, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 389
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ctakuwa hivyo. Nitamwomba Mungu nitende haki. I think wanarebrand jeshi la police which is better ndo maana wanahitaji wasomi zaidi.

    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  15. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #15
    Sep 23, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ukifaulu kwenye interview rudi hapa jamvini uombe ushauri.
     
  16. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #16
    Sep 23, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    komaa na fani ya ualimu, polisi ni hatari sana kwa maisha yako.. halafu utakuwa unahamishwa hamishwa kila mara na hivyo ni ngumu sana kujijenga kimaisha na kutulia na familia maana unaweza kupigwa transfer lindi baada ya miaka 2 unapigwa kibondo, mwaka unaofuata unapigwa loliondo, halafu ukiritimba wa huko ni balaa kama humjui mtu kwenye maswala ya kupanda cheo (nyota) na kuthaminiwa
     
  17. Kitaeleweka

    Kitaeleweka JF-Expert Member

    #17
    Sep 23, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 389
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Huku ndo naishi cwezi acha rudi. Mbona hujanishauri lolote kuhusu topic husika?

    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  18. Kitaeleweka

    Kitaeleweka JF-Expert Member

    #18
    Sep 23, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 389
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nilipopangwa ualimu hata familia cwezi kuipeleka na kunihamisha hawataki c bora huko wanahamahama? Nwayz thanx for ur concern.


    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  19. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #19
    Sep 23, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    mkuu niamini mimi mzee wangu alikuwa polisi kastaafu miaka ya hivi karibuni
     
  20. M

    Msafwa wa swaya JF-Expert Member

    #20
    Sep 23, 2012
    Joined: Aug 4, 2012
    Messages: 427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kaka mi ni mwalimu mwaka wa 5 diploma hakuna cha kupanda madaraja wala nn?NIMEFUATILIA ISHU YA POLISI KAMA MARA 3 NAKOSA SASA NIMEKATA TAMAA,NAKUOMBA SANA KAKA NENDA UPOLISI UNALIPA KINOMA TOFAUT NA UALIMU MIZINGUO MIZINGUO NENDA POLISI......Ulipateje pateje hyo ishu maana miaka wanasema 25 mwisho?jaman kaka nakuombea kafanye interview mungu akusaidie upate
     
Loading...