Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uagizaji/Biashara ya Magari

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Anfaal, Aug 26, 2010.

  1. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wana JF kwa wale ambao wanafuatilia habari za kiabiashara watakubaliana na mie kuwa fedha ya kijapan (Yen) Imekuwa na nguvu hasa ukilinganisha na US dollar kwa muda mrefu sasa. Pia ukiangalia Tsh nayo pia imepoteza nguvu (depreciate) kwa muda sasa kwa upande wa dollar. Maaana yake ni nini? Kwa kifupi ni kuwa bidhaa kutoka Japan hasa magari ambapo wengi wetu huagiza kutoka nje nayo pia yamekuwa ghali. Swali, ukiondoa Japan amabpo kwa sasa hivi ambapo exchange rates imekuwa mbaya zaidi (for fifteen years ukilinganisha na US dollar), soko gani jingine linaweza kuwa favourable kuagiza magari?
     
  2. D

    Dedii Member

    #2
    Aug 26, 2010
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    south africa,
     
  3. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    china...
    tena ni brand new..
    si unaziona yutong???
     
  4. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Wakuu hebu tuwekeeni na maadresi za wauzaji hapa tulinganishage mabei, tumezoea japan tu!
     
  5. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ni kweli Yen imekuwa na nguvu sana dhidi ya USD kwa sasa na hii imesababisha export yao kushuka maana vitu vya Japan vimekuwa ghali zaidi na inasemekana hii ni mojawapo ya sababu za kuenguliwa kwenye nafasi ya pili ya nchi yenye uchumi mkubwa duniani na China. China wao wamefix pesa yao kuwa chini ili waweze ku-export zaidi ndo maana pamoja na wafanyabishara wengi sana wakiwemo wa-Tanzania kununu sana vitu China ila cha ajabu hakuna bureau de change hata moja TZ inayouza Yuan ya China.

    Mahali pengine unapoweza kupata gari kwa bei rahisi ni Uingereza japo Paundi nayo imekwea juu lakini bei zao bado ziko chini. Tatizo kubwa, wauzaji wa Uingereza hawana mitandao mingi yenye kuonyesha magari na bei zake kama ilivyo kwa Japani. Wao mpaka uwe na mtu unayemfahamu huko ili akusaidie kuulizia kwa wauzaji. Nina rafiki zangu wawili wamenunua huko kwa bei nafuu zaidi kuliko Japan.
     
  6. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nina kauzoefu kidogo na Uingereza. Tatizo la uingereza ili upate nafuu inabidi uanze kutafuta mtu ili muweke kwenye container pamoja. Lakini pia ni takribani miezi minne sasa Pound nayo inachanja mbunga hata dhidi ya dollar. Ingawa matarajio ni kuwa pound itachemsha muda si mrefu kutokana na implementation ya sera yao ya kupunguza matumizi. Hapo ndio unafuu utapatikana. Cha msingi tusubiri taarifa ya kiuchumi ya robo hii ya mwaka inaweza ikarahisisha bei kwa kiasi fulani. South Africa??? Huwezi kuuziwa ya wizi kweli? Maana Afrika yetu mh!!! Wenye kauzoefu wa middle east mnasemaje?
     
  7. Original Pastor

    Original Pastor JF-Expert Member

    #7
    Aug 26, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 1,255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Korea mkuu kuna Daewood, KIA, Hyundai Bei cheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee tena branda new
     
  8. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #8
    Aug 27, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Ni bora kufikiria pia ubora wa magari na ulaji wa mafuta/vipuli. Maana gari laweza kuwa na bei ndogo mwanzoni lakini ukalipia mno kulifanya libaki barabarani.
     
Loading...