Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

U-Kamanda wa CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Baba_Enock, Mar 22, 2010.

  1. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #1
    Mar 22, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Wakuu,

    Mara kwa mara nimekuwa nikisikia kwenye vyombo vya habari kuwa mtu fulani amesimikwa kuwa Kamanda wa CCM. Na siku za hivi karibuni kuna amesimikwa Kamanda wa UVCCM Kibaha.

    Ningependa kufahamishwa hiki cheo cha U-Kamanda, ni nini hasa nafasi/madhumuni/malengo yake katika Chama Cha Mapinduzi?

    BE
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Mkuu halafu cha ajabu hao makamanda wenyewe ni wazee wazima kama yule wa mchafukoge sijui jibaba kabsaa
     
  3. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Yeah - ukiachana na Shy-Flower, ambaye amesimikwa Kamanda wa Kijito-Mchuzi hivi majuzi wengi wao ni wazee sana kiasi kwamba mantiki ya neno Kamanda inapotea!

     
  4. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    S t u p i d i t y
     
  5. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,489
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    good for nothing
     
  6. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #6
    Mar 22, 2010
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,729
    Likes Received: 983
    Trophy Points: 280
    kuhamasisha ushindi kwa gharama yeyote ile....kwa mwaka wa uchaguzi kama huu una malengo ya ubunge ..thats why....
     
  7. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #7
    Mar 23, 2010
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Masonic!
     
  8. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #8
    Mar 23, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    si bado wako kwenye vita!!!kamanda ndo wapiganaji hasa katika vita!! Hivyo kuitwa kamanda, ina maana ni mpiganaji!! Sidhani kama ni cheo specific unachoweza kuweka katika CV!!!
     
  9. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #9
    Mar 23, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hii simple hata wewe ukiwa na fweza basi una andaa watu unamwaga mpunga unaandaa wapambe alafu unaandaa mgeni lasmi unagawa fweza kwa vyombo vya habari basi mtu unapewa shavu Kamanda wa vijana Baba_Enock unasimikwa hapo ni fweza tu hakuna kingine unapewa promo.
     
  10. m

    major mkandala Member

    #10
    Mar 23, 2010
    Joined: Mar 6, 2010
    Messages: 74
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaani hawa CCM wamechoka kweli kuna huyu wa kinondoni alisimikwa mbele ya IDD AZAN..anaitwa KIMWANA SHIRRALLY mmama mtu mzima kabisa sijui hata imetokeaje...mmmmh yaani siku nilipomwona nikaangalia mara mbili mbili huyu Mamam mzima kabizsa na wajukuu jamani!!!kamanda katokea wapi??
     
  11. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #11
    Mar 23, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,173
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Ukamanda ni moja ya UPUUZI ULIOPITILIZA
     
  12. a

    alles JF-Expert Member

    #12
    Mar 23, 2010
    Joined: Oct 14, 2006
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ninavyofahamu kusimikwa kua "kamanda wa UVCCM" zamani ilikua inamaanisha msimikwa anakua mlezi wa Umoja uo(kama nikikosea nisahiishe) ndio maana kulikua na makamanda vikongwe kama Mzee kawawa(R.I.P) na Mzee Malecela.Walikua wanapewa watu waliobobea kwenye chama, Kwa sasa naona "ukamanda" umezingirwa na sanaa nyingi za kisiasa.Matokeo yake yoyote mwenye vijisenti anaweza kua kamanda. Kuna haja kwa wahusika kutafuta maana mpya ya cheo hicho.
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    Mar 23, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Ukamanda ni njia rahisi ya kuonesha kuwa unakubalika na vijana na ukiwa tayari kugombea basi tayari una kaujiko. Utaona makamanda wengi leo hii ni wale ambao wanatarajia hata kugombea majimbo ambayo wao tayari ni makamanda!
     
  14. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #14
    Mar 23, 2010
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    - Ni uhuru wa wananchi kujiamulia mambo yao katika vyama vyao vya siasa bila kuingiliwa na serikali, yaani ni demokrasia at large!

    Respect.


    FMEs!
     
  15. M

    MtazamoWangu JF-Expert Member

    #15
    Mar 24, 2010
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 313
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Huu ni utaratibu ndani ya chama cha CCM cha kutambua michango ya baadhi ya wanachama wake...ni heshime zaidi kuliko cheo.....hata mimi naupata hvi karibuni....
     
  16. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #16
    Mar 24, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hiki Cheo kipo kwenye katiba ya UVCCM au CCM?

    knighthood? or what? bado sijapata jibu toshelezi!
     
  17. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #17
    Mar 24, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Najaribu ku-compile hii list labda nitapata kujua wajibu wa Ma-Kamanda wa CCM:-
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    Kamanda wa UVCCM - Mzee Rashid Kawawa (RIP)

    1. Ally Maswanya kamanda wa vijana wa ccm wa wilaya Urambo
    2. George Kakunda kamanda wa vijana wa ccm wa wilaya ya Sikonge
    3. Amos Makalla kamanda wa vijana wa ccm wa wilaya ya Mvomero
    4. Hezekiah Chibunje kamanda wa vijana wa ccm wa Mkoa wa Dodoma,
    5. Zabein Mhita yeye ni kamanda wa vijana wa ccm wa Kondoa Kaskazini
    6. Job Ndugai, kamanda wa vijana wa ccm wa Kongwa
    7. Laurent Hoya kamanda wa vijana wa ccm wa Chamwino
    8. Mathias Mushuti kamanda wa vijana wa ccm wa Muleba
    9. David Mathayo kamanda wa vijana wa ccm Same
    10. Adam Simba kamanda wa vijana wa ccm wa Mkoa wa Kilimanjaro
    11. Christopher Awina kamanda wa vijana wa ccm wa Hai
    12. Aggrey Marealle kamanda wa vijana wa ccm wa Moshi Mjini
    13. Suleimani Suma kamanda wa vijana wa ccm wa Mwanga
    14. Regina Chonjo kamanda wa vijana wa ccm wa Moshi Vijijini
    15. Getrude Mongella kamanda wa vijana wa ccm wa Mkoa wa Mwanza
    16. Didas Masaburi kamanda wa vijana wa ccm Ilala
    17. Haroun Kondo kamanda wa vijana wa ccm Kilombero
    18.
     
  18. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #18
    Mar 24, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Na wale makomredi je???
     
  19. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #19
    Mar 29, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kazi yao kubwa ni kuchekesha. in ashangaza kwa chama kikongwe kama hicho na kinachodai kuwa serious kinakuwa na mambo ya ajabu na ya kipuuzi kabiksa kama haya. Ndiyo maana nchi imekwama.

    Kama una haja ya kuona cartoon ya bure, ngoja siku CCM wanafanya Mkutano wao Mkuu (general Congress) kule Kizota Dodoma. Hawa makamanda kutoka nchi nzima huwekwa pamoja wakiwa wamevaa 'sare' zao. Nimeweka mabano bcoz siyo sare per se kwani kila moja ina mshono wa peke yake na huunganishwa kwa ile rangi tu ya green, ambayo nayo hutofautiana.

    Kutokana na umri wa wengi wao, huwezi kuacha kuvunja mbavu jinsi wanavyoonekana -- ni vikaragosi vimekwisha kazi! na ngojea basi wanapoimba. Akina Tom na Jerry ni wanafunzi tu kwa kuvunjisha watu mbavu.
     
  20. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #20
    Mar 30, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Hapo umenena, Mvuta Ganja. Ni vichekesho vitupu, nothing but sheer stupidity. labda pia ni namna ya CCM kuingiza watu wengi katika mkao wa kuila ile national cake, katika ngzi za chini.
     
Loading...