Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tz na kilimo kwanza

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mkwaruzo, Apr 20, 2011.

  1. Mkwaruzo

    Mkwaruzo JF-Expert Member

    #1
    Apr 20, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 568
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Mvua ndiyo hizi. Ni mategemeo yangu kuwa wakulima tumeipokea kwa mikono miwili na kuifurahia sana. Kwani ni matarajio yetu kuwa baada ya miezi kadhaa tutavuna mazao kedekede kutokana na mbegu tutazopandikiza ktk mashamba yetu. Lakini kwaku kuasana siyo vibaya, napenda kuitumia fursa hii kwa wakulima wenzangu. Haitopendeza kama mbegu zako utazipanda katika shamba ambalo siyo la kwako, kufanya hivyo ni kumdhulumu mwenye shamba kwani na yeye anafurahia apande akipendacho. Pia kuna mashamba ambayo siyo rasmi kupandwa mazao yeyote, hivyo tahadharini na kufanya uvamizi katika mashamba hayo, sheria kali zitachukuliwa kwa watakaokiuka agizo hili. Pia umakini uwepo ktk upandaji wa mbegu hizo, kwani haifurahishi kuona zinapandwa kinyume na inavyotakiwa. Pia natoa nasaha zangu kwa wale ambao hawana mashamba, wafanye haraka kwenda kuyanunua na kwa wauzaji wapunguze gharama za uuzaji. Mwisho kwa yale mashamba ambayo yapo tayari, basi inabidi yatendewe haki pia yatunzwe ili yasije kuvamiwa na magugu yakaja kugeukwa msitu. Jamani ni wajibu wetu kuitendea haki kauli mbiu ya Tz ya KILIMO KWANZA.
    Ni hayo tu.
     
  2. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #2
    Apr 20, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    MMU ishageuka kilimo kwanza!!!

    haya jamani wadau thread ndio hiyo!!!
     
  3. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #3
    Apr 20, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    susy umeibiwa, huyu anazungumzia kile kilimo chetu kileeee, enhe hicho hicho
     
  4. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #4
    Apr 20, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    aahhhhhhh!!! nilishapandisha mori ati!!!

    Mkwaruzo uwe basi unawekaga hata aya ili zituvutie kusoma japo thread yenyewe si ndefu sana, ila inahitaji akili za ziada!!

    Kama si Gurta hapa ningekuwa nishafeli mtihani tayari!!

    Haya jamani msio na mashamba mje mnunue mie nauza langu ila kwa bei ya Harmer!!!!
     
  5. Mkwaruzo

    Mkwaruzo JF-Expert Member

    #5
    Apr 20, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 568
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Mh, humu ilikuja thread ya miliyo ya gari, mi nilifikiri tupo gereji siku hiyo. Ila sawa, siku nyengine nitaweka vikorombwezo kidogo.

    Na unasema shamba lako unaliuza kwa bei ya hermer, kama utakosa mteja nikopeshe mm ila nitakulipa kwa installment. Si unajuwa kuwa na mm natafuta?
     
  6. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #6
    Apr 20, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kwa mkopo tena ? sasa huo si ndio usharobaro/umarioo unaopigwa vita kila kukicha ? wasikusikie Sarafina na Sweetdada.
     
  7. Mkwaruzo

    Mkwaruzo JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 568
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Acha basi nizichange. Muhimu shamba nilipate tu tena kabla ya mvua kumalizika. Kwasababu vipando vyengine vinahitaji baridi, naomba nipate shamba kabla ya mvua kuisha.
     
Loading...