Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TZ loses battle over Serengeti road project

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by lukindo, Mar 16, 2012.

  1. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #1
    Mar 16, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,381
    Trophy Points: 280
    Tanzania's appeal to block a case against the construction of a highway across the Serengeti National Park was dismissed on Thursday by the East African Court of Justice.

    The Appellate Division of the regional court ruled that EACJ has full jurisdiction to hear the case because the park was part of the transnational ecosystem straddling Kenya and Tanzania.

    Reading the ruling at the court chambers on Moshi Road, judge James Ogola said matters pertaining to environmental conservation cut across nation states and are included in the EAC Treaty.

    Source: TZ loses battle over Serengeti road project *- Africa*|nation.co.ke INX.jpg
     
  2. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hawa ndugu (wakenya) mbona wako interested sana na affair za bongoland??
     
  3. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,381
    Trophy Points: 280
    ndio nami nimeikuta hii habari huko na sijui ni kwa nini haijatokea kwenye media zetu hapa!

    Sijui tufanyeje, respond or offend!?

     
  4. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #4
    Mar 16, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Sisi mbona hatujapinga mradi wao wa Lamu kwenda South Sudan na Ethiopia
     
  5. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #5
    Mar 16, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Manyang'au wanaleta mushkel.
     
  6. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,381
    Trophy Points: 280
    hili ni taifa ambalo tuliaminishwa miaka mingi kuwa wana ukabila na hawapendani lakini ndugu yangu, likija suala la masilahi ya kitaifa, hakuna Mluhya, Kamba, Jaluo, Kikuyu, Kalenjin nk, wote wanakuwa kitu kimoja.

    Hapo kwenye red, wasiwasi wangu ni kuwa TZ tunaanzia wapi kupingana nao (hata mataifa mengine)?
    Hii ni kwa sababu huu mradi umehubiriwa kama ukombozi kwa wakazi wa Kaskazini katika usafiri lakini wengine miongoni mwetu wanasema lengo halikuwa zaidi huko bali ilikuwa ni masilahi ya watu fulani fulani ambao wamejenga hotels huko Serengeti.

     
  7. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #7
    Mar 16, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,017
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    inamaana mradi wa reli ya tanga kwenda uganda imekufa?
     
  8. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #8
    Mar 16, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,408
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Hawa wakenya wanatuchezea wanavyotaka . Sijui usalama wa nchi unafanya nini ? Natamani lowassa awe rais ili awazibiti maana anafahamu michezo yao wanayotuchezea.
     
  9. d

    dmatemu JF-Expert Member

    #9
    Mar 16, 2012
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 505
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Afadhali, maana km sijakosea mkuu wa kaya alikua kashabariki ujenzi wa hyo barabara. Ingekua mbaya sana kwa nyumbu wanao migrate kwenda kenya then kurudi tz. Wanasiasa wetu hopeless
     
  10. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #10
    Mar 16, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    "we Mkenya, au!?" ...angalia usije ukaambiwa hivyo na wale wasiopenda kufikiri

     
  11. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #11
    Mar 16, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mimi nadhani kuna zaidi ya nyumbu hapo. Sidhani motive iliyowafanya wakenya wakafungua kesi ni issue ya nyumbu peke yake...Kuna conflict of interest hapo. Wameshaona bao ambalo wanataka kufungwa kwa utalii kuimarika Serengeti na hivyo Tsavo kukosa soko. Hawa hawa ndio waliokuwa wakiipigia chapuo na kuitangaza serengeti ilipokuwa kwenye buku la maajabu saba ya dunia...eti njoo tsavo uone serengeti..... inanikumbusha ya njoo kenya uone Kilimanjaro.

    Ingekuwa ni enzi za mwalimu..... aghh!! kutawalliwa na Wakenya noma.
     
  12. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #12
    Mar 16, 2012
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Si mlishabikia EAC?
    Hata hivyo hukumu haijasema barabara isijengwe, ila mahakama ya east africa inaruhusiwa kusikiliza shauri hilo "EACJ has full jurisdiction to hear the case"
     
  13. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #13
    Mar 18, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tunashukuuru kwa ufafanuzi lakini tunachobishania humu ni base ya hyo kesi yenyewe na walioifungua. Ni wazi wakenya wamejipambanua kuwa wapinzani wakubwa wa Tanzania kwenye International Affairs na hata zile zisizowahusu... Mnakumbuka ombi la Tanzania kuuza meno yake ya tembo yaliyolundikana kutokana na kukamatwa kwa majangili? tunaridhika na sababu walizozitoa?

    Mimi nadhani wanatuona vilaza sana na ningekuwa rais wa nchi hii regardless kesi iliyopo mahakamani ningeamuru ujenzi uanze mara moja. Hao wamarekani wanaochafua hali ya hewa kwa viwanda vyao na waliokataa Kyoto protocol wamepelekwa mahakama ipi? na nani? mbona athari za wanachokifanya zinakwenda beyond their territorial boundaries zao??

    Cha ajabu hata humu pana harufu ya ushabiki kutoka kwa watanzania wenzangu kisa ni failure kwa CCM. Sawa hata mie nisiyeipenda CCM linapokuja suala la kitaifa kama hili tuwe pamoja na tuishinikize serekali ianze mara moja ujenzi huo kwani wakenya kitu gani??
     
  14. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #14
    Mar 18, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,749
    Likes Received: 1,191
    Trophy Points: 280
    Similar controversy rages regarding construction of southern by pass which president Kibaki commissioned a few days ago. The enviromental watch dog NEMA is categorical that the by pass which passes near Nairobi National park be re aligned to ensure migration of animals is not affected. The govt is listening and consulted experts on issue.
     
  15. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #15
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,381
    Trophy Points: 280
    ni sawa mkuu ila katika masuala yanayohusiana na athari za muda mrefu mara nyingi tunajichanganya kwenye maamuzi kwa kuangalia interests za muda mfupi kama ilivyo kwetu na wakenya kwa sasa.

    Wataalamu wanasema ziwa Chad lilikuwa na ukubwa wa nchi ya Rwanda lakini shughuli za binadamu sasa hivi zinakaribia kulikausha. Hii itusaidie pia kuangalia mito na maziwa yetu ambayo kina kinashuka kila siku kwa sababu ambazo tunazielewa fika!

    hapa kunahitaji busara maana Serengeti inaweza kuwepo lakini haya majamaa yakaendelea kufaidi kama yanavyofaidi Mlima Kili, Ngorongoro na hata Ziwa Victoria ambalo wenyewe wana sehemu ndogo

     
Loading...