Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuzungumze msiba na kifo

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Fahari MJ, Jan 22, 2012.

  1. F

    Fahari MJ JF-Expert Member

    #1
    Jan 22, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 425
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakuu ebu tuongee japo mengine yanaweza kuwa ni ugly truth au ni maze ya mila desturi na dini zetu tuongelee misiba na ViFO

    Nitaweka dondoo na vichkonozi kadhaa ili kuanzisha mjadala
    1. Kwa nini waafrika/bnadamu tunathamini sana na kuenzi sana mtu akifa kuliko akiwa hai
    2. Kwa nn kwenye kifo na msiba ni rahisi kupata ushiriiano wa jamii (Jirani ndugu marafik etc) ,michago wa hali y juu kuliko kwenye mambo kama harusi au mchango kusoma kujenga, mtoto au hata mtu mgonjwa...
    3. Kwa nin ni rahisi na kawaida watu kusindiiza za msiba kwenda mikoani lakini si wengi tuko tayari kusiniiiza mrafiki ndugu hata jama zetu kwenda Mikoani kwenye sherehe kama ndoa.
    4. Kwa nini msiba inaonekana kuenziwa sana na kirahisi kuliko maisha na uhai.
    5. je kuna msiba unaofana na unaododa. Nini sababu zake?
    Haya karibuni tuchambue value ya KIFO
     
  2. Wa kusoma

    Wa kusoma JF-Expert Member

    #2
    Jan 22, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,641
    Likes Received: 1,284
    Trophy Points: 280
    Watu wengi waafrika ni washirikina ndio maana wanaabudu misiba, huku wakiamini kuwa ukimsema vibaya marehemu mabaya yatakupata. Hii leo hata afariki mtu kama K au L hamna atakayejitokeza kusema madhaifu yake. Plz hizo herufi sijaweka majina ya watu ni mifano tu kama tunavyotumia X na Y kwenye hesabu.
     
  3. F

    Fahari MJ JF-Expert Member

    #3
    Jan 22, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 425
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Alafu wengi wanaogopa hata kuongelewa kifo.. wenye X na y na K na L nimekuelewa. lol
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Jan 22, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Hii ni tabu ya kuvimbewa asubuhi.
    Waambie kwenu ukifa wakutupe popote.
     
  5. F

    Fahari MJ JF-Expert Member

    #5
    Jan 22, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 425
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pole kumbe umevimbewa asubuhi. Umekunywa chai na kiporo cha viazi vitamu
     
Loading...