Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuzo ya Mwana JF anayepambana na Ufisadi kwa Dhati

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gurudumu, Jan 27, 2011.

  1. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #1
    Jan 27, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    We need to reflect and recognize special talents, undetered committments, courage, and determination of a few of us in the fight against corruption in our country, by way of blogging. To start, and because of my recent addiction to JF, we may nominate and award one or two amongst JF members.

    Kuna watu wachache wanapata kujulikana kama wapambanaji kwa sababu wanapata media coverage kutokana na nafasi zao za kisiasa. Lakini kuna wato wanablogu humu na vyombo vya habari havichukui habari zao na kuweka ukurasa wa kwanza na kusema fulani kasema kadha. Wenye nafasi wanatambuliwa na wananchi wa kawaida ambao hawana access na internet, na bloggers wanatambuliwa tu humu kwenye blogu.

    Nina imani kwamba wengi wetu tutakubali kwamba kuna baadhi yetu humu JF wamefanya kazi kubwa sana, usiku na mchana kufichua na kuchokoza mijadala ya kadhia mbalimbali za ufisadi hapa nchini. Tutakubali pia kwamba hata taarifa nyingi zilizochapishwa kwenye vyombo vingine vya habari ama zimeanzia hapa JF au zilishika kasi zaidi hapa JF.

    Pengine swali la kwanza litakuwa ni vigezo gani vitumike kumpata mshindi/washindi? Napendekeza kila mtu atoe maoni yake.

    Swali la pili pengine litakuwa, pesa za kulipa tuzo zitatoka wapi? Hapa kuna option kadhaa. Ya kwanza ni kufikiri kitu chenye thamani ya pesa. Ya pili ni kufikiri kitu chenye kuonesha heshima tu kama cheti au hata press conference tu kumtangaza. Kila mtu awe huru kutoa maoni hapa.

    Hii inaweza pia kupandisha heshima ya JF zaidi, pengine
     
  2. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #2
    Jan 27, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mmmm, mbona kimya jamani, au inamaanisha hakuna mwenye vigezo hapa JF?
     
  3. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #3
    Jan 27, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Kura yangu inaanzia kwa Mzee Mwanakijiji. he is realy patriotic man.
     
  4. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #4
    Jan 27, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,516
    Likes Received: 1,710
    Trophy Points: 280
    Toa mapendekezo ya vigezo. Then sisi kama wadau tutatoa mawazo yetu.

    Ila kwa wewe kutoweka vigezo vya kujadiliwa,inakua ngumu kwa wadau kuchangia. Ndo mana wako kimya.
     
  5. F

    Fanfa JF-Expert Member

    #5
    Jan 27, 2011
    Joined: Sep 25, 2009
    Messages: 538
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ahsante kwa wazo zuri. Kura yangu inaenda kwa Mzee Mwanakijiji.
     
  6. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #6
    Jan 27, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tunzo inaweza kusubiri kwanza, mtu havishwi taji eti kwa sababu tu anakaribia kumng'oa adui.

    Bado tupo kati kati ya vita! Ufisadi TOKA Watanzania nasi tukapate maendeleo kama watoto wa wakubwa. Ufisadi toka ili uzalendo wa hiari urejee nchini na wimbo wa AMANI YETU NA UTULIVU kufuatia baadaye katika haki.

    Hata hivyo, huko mbeleni ninamfikiria Mzee Mwanakijiji, Fareed na Candid Scope.
     
  7. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #7
    Jan 27, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,957
    Likes Received: 507
    Trophy Points: 280
    Mzee Mwanakijiji wins hands down. Sasa maadui wake namba moja EL na kundi lake la mafisadi wakiongozwa na aliyekuwa kiranja wao mkuu ambaye aliikimbia JF bila kuaga na kujaribu kurudi kwa mara ya pili wakati wa uchaguzi kwa jina alijiita M mmmmm cha mbuzi, vile vile adui mwingine bado yumo humu ambaye anampiga vita kali hata ukazuka ule msemo wa 'Wakishindwa hoja wanaleta viroja' wengine wanataka ujari lakini naona wamesingiziwa tu hawana ujasiri wowote ila ni kutaka popularity tu na kuwatumikia Mafia wao humu ndani kwa hoja ambazo hazina upeo.

    Whether you like it or not ndege ya EL ilipaa na kuwaacha wabongo solemba. Mzee Mwanakijiji is right there at the very top. Hata Bunge la UK alipiga hodi.
     
  8. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #8
    Jan 27, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kura yangu inaelekea kwa Mwanaitelejensia na mtoto wa mkulima kutoka Shamba la Mwanakijiji:clap2:
     
  9. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #9
    Jan 27, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Mwanakijiji
     
  10. c

    chamajani JF-Expert Member

    #10
    Jan 27, 2011
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I recommend Malaria Sugu
     
  11. M

    MsandoAlberto JF-Expert Member

    #11
    Jan 27, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,019
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Its a good idea but vigezo ni nini? Na nani anapiga kura? Mpaka sasa hivi umeshaona kuna kura imeharibika. Implementation may be a nightmare! And, most people in here are sleeping with anonymity in one bed! Winning will uplift their incognito status! Just food for thought!
     
  12. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #12
    Jan 27, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    VIGEZO:

    1. Anatupatia documents halisi za kadhia anayoichambua
    2. Ameonesha upeo mpana wa kuchambua hoja
    3. Amepigania hoja yake mfululizo muda mrefu bila kukata tamaa
    4. Amekuwa akifanya extensive monitoring ya taarifa juu ya maendeleo ya hoja yake, na kutupatia updates on time
    5. Hajajihusisha na matusi na kuchafua hali ya hewa hapa janvini
    6. Hajawahi kupata bun
    7. Vyombo vingine vya habari vimefaidi kutokana na uchambuzi wake na documents alizoleta janvini

    jaribuni kuongeza au kurekebisha hizi
     
  13. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #13
    Jan 27, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sijui ni sahihi kuomba Max au one of the Mods kusimamia hili zoezi?
     
  14. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #14
    Jan 27, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Muzee ya Shamba... Mwanakijiji
     
  15. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #15
    Jan 27, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,624
    Likes Received: 2,809
    Trophy Points: 280
    Unamuongelea Mwanakijiji!!
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    Jan 27, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,624
    Likes Received: 2,809
    Trophy Points: 280
    Sio mwana JF.
     
  17. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #17
    Jan 27, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Nyinyi hamnipendi nyinyi... wapo mashujaa ambao juu ya mabega yao sisi wengine tunasimama; mashujaa ambao hawatuzwi kwa nyimbo au ngoma; mashujaa ambao hawashangiliwi. Ni hawa ambao wako nyuma yetu sisi wengine. Ni wale ambao wako tayari kutudokeza ubovu, kutung'oneza chemba ili sisi wengine tuweze kuwa na ujasiri wa kuyasema hadharani yale tunayoyajua. Masuala yote ambayo tunafanikiwa kuyaleta hapa nyuma yake wapo mashujaa halisi ambapo pasi ya wao sisi wengine tungekuwa tunapiga makelele kama mavuvuzela yaliyotoboka.

    Ni hawa ambao wanaitwa "the unsung heroes". Hawa ndio watu ambao kwa kiasi kikubwa na kwa namna ya pekee wamefanikisha mapambano haya hadi leo hii na wanaendelea kusimama kufichua ufisadi katika sehemu zao za kazi au wanaokutana nao. So... ukiniuliza mimi kura yangu inawaendea hawa mashujaa wasio na majina wala sura, ambao hata sauti zao sisi wengine hatuzijui lakini tunajua kuwa wapo.

    Binafsi sistahili kuhesabiwa miongoni mwao kwani ninachofanya chaweza kabisa kufanywa na mtu yeyote akiamua tu kuvuka mstari wa woga na kutokujiamini. Nashukuru wale ambao wamenitaja lakini naomba tuwashukuru na kuwatuza hawa mashujaa wetu wasiotuzwa bado.
     
  18. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #18
    Jan 27, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    hiyo kuvuka mstari wa woga na kuthubutu pia ni stahiki ya tuzo mkuu
     
  19. Sakijoli

    Sakijoli Member

    #19
    Jan 27, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mnisamehe sana wana JF, lakini taarifa zisizo za kiintelijensia zinaonesha mmiliki wa Dowans pia ni mwanachama wetu humu wa kila soku na mashuhuri kwelikweli kwa kujenga hoja.

    Anatumia majina matatu tofauti ili kuweza kung'ata na kupuliza. Soma sana kwa makini kila kinachopostiwa humu halafu zungusha ubongo utamgundua.

    Pointi hapa ni moja tuzo hii izingatie hili.
     
  20. m

    mbombongafu Member

    #20
    Jan 27, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwanakijij
     
Loading...