Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuzo ya MO Ibrahim yakosa tena Mshindi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by WOWOWO, Oct 15, 2012.

  1. WOWOWO

    WOWOWO JF-Expert Member

    #1
    Oct 15, 2012
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Tuzo ya Mo Ibrahim ambayo imekuwa ikitolewa kwa viongozi wastaafu wa kiafrika waliofanya vizuri katika Utawala bora kwa mara nyingine tena mwaka huu imekosa mshindi.

    My Take
    Je Afrika haina viongozi bora wastaafu, tutawezaje kupiga hatua kama viongozi wetu ni wa hovyo?au vigezo vya kumpata mshindi ni vigumu?
     
  2. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #2
    Oct 15, 2012
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,515
    Trophy Points: 280
    makubwa du,jamani hata kwa vilaza huwa kuna wa kwanza
     
  3. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #3
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Mo Ibrahim aanzishe tuzo ya "Vasco Da Gama" i.e Rais wa afrika aliyefanya ziara nyingi za kimataifa. Ili nasisi TZ tuweze kupata hiyo tuzo.
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Oct 15, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    Kama wastaafu hakuna aliye bora na hao ndo kidogo walionekana kuunza maadili basi itakuwa ngumu kuwapata washindi manake hawa tulo nao madarakani ni bure kabisa!
     
  5. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #5
    Oct 15, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Watapataje washindi iwapo viongozi hawataki kuondoka madarakani hadi waondolewe kwa kugongwa kwa tindo? Yaani kufia juu ya kidonda? Na akigongwa kwa tindo, basi ha-qualify kupata tuzo.

    Watapataje tuzo iwapo hata pale viongozi wakiondoka madarakani basi huhakikisha vyama vyao vinabakia? Mi naona kamati ya Tuzo ya Mo Ibrahim ibadilishe kanuni ili kuwapa hata wale waliokufa (posthumously) (eg Mwl Nyerere, Samora na Augustino Neto, Thomas Sankara, Murtaka Muhammed) au hata walio hai bado lakini walistaafu miaka mingi nyuma kama vile Mzee Mandela, Jerry Rawlings na Kenneth Kaunda.
     
  6. Arushaone

    Arushaone JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 14,003
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Anachofanya MO Ibrahim na wasaidizi wake kina Salim Ahmed Salim ni mchezo fulani wa kurudisha pesa badala ya kumpa hata kilaza bora. Janja ya nyani kwisa jua.
     
  7. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    angekabidhiwa mama maria nyerere kwa niaba.
     
  8. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hajapewa Askofu Desmond Tutu kweli?
     
  9. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #9
    Oct 16, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,163
    Likes Received: 5,701
    Trophy Points: 280
    Basi mtaje Rais bora mstaafu kama unamjua.
     
  10. StayReal

    StayReal JF-Expert Member

    #10
    Oct 16, 2012
    Joined: Sep 29, 2012
    Messages: 519
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Angalia marais wote wastaafu ambao hawajapata hiyo then uone kama hata kuna mmoja andeserve hiyo,all of them are rotten...
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    Oct 16, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    arushaone,,,,,kama wewe ni mfuatiliaj wa siasa za afrika unadhan nani unahis ali-deserve???huko hakuna kuchakachua,,,,,
    ila ntaishangaa kamat ya tuzo endapo mwaka 2016(panapo majaaliwa) itampa JK
     
  12. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    si mwanasiasa yule
     
  13. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    labda rais wa ARUSHA
     
  14. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #14
    Oct 16, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    labda rais wa ARUSHA
     
Loading...