Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuwekeze watoto ktk elimu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kangamema, Oct 4, 2011.

  1. k

    kangamema New Member

    #1
    Oct 4, 2011
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    watanzania wenzangu tujifunze kutoka kwa wenzetu wachaga. Shule za kata huko Kilmanjaro zilianza miaka mingi. Leo viongozi wetu wetu wanatusambazia urithi huu wa elimu tunawabeza. Mmeona faida ya elimu k wa wenzetu? Karibu kila mchaga ana kazi ya maana na wala sio ukabila ni elimu.
     
  2. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ulipoanza na "watanzania wenzangu" nilidhani unatoa mfano wa nchi nyingine. Kumbe unazungumzia watanzania wenzetu. lakini nadhani unahitaji kwenda mbele na kujiuliza hizo shule za uchagani zinamilikiwa na nani au zilijengwa na nani, badala ya kutoa sifa tu bila kujua hilo limefikaje hapo. Ukisikiliza hotuba ya Mwalimu Nyerere katika miaka ya 60 utaelewa ni kwa nini wachagga, wahaya na wanyakyusa wamesoma kuliko makabila mengine. Hizi zilikuwa ni juhudi za wamisionari na siyo wakoloni wala serikali ya baada ya Uhuru. Ndiyo maana baadae Mwalimu aliamua kutaifisha shule ili kuruhusu wale wa imani na madhehebu tofauti kujiunga nazo na kupanua wigo. Hata hivyo wanafunzi wa kutoka maeneo zilizpo shule hizo waliendelea kuwa wanufaika wa kwanza.
     
Loading...