Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuwe makini na urudishwaji wa pesa BOT jamani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BabaH, Feb 23, 2008.

  1. BabaH

    BabaH JF-Expert Member

    #1
    Feb 23, 2008
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 704
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Naomba kuwambia wana JF
    Katika mambo ambayo yatatufanya kuwa wazembe wa kfikilia ni haya yanayotokea sasa hivi Wizara ya Fedha na BOT, nasi kuyachukulia kama sawa tu.
    Vyombo vya habari vimeanza kuandika siku za hivi karibuni kuwa wafanyabiashara waanza kurejesha fedha BOT, Lakini hawataji ni akina nani hao waliorejesha na hakuna ushahidi wowote unaoweza kusema kuwa pesa zimerudishwa.
    Kama mtakumbuka kuna thread moja iliwahi kujadiliwa hapa kuwa tutadanganywa kuwa peza zimerudishwa kumbe akuna lolote lile.
    Sasa haya ndo yanaanza kutokea, tunaambiwa pesa zimeanza kurudishwa, bila ushahidi wowote wa kuwahakikishia watanzania kuwa zimerudishwa.
    Tunaomba serikali isitufanye wapuuzi kiasi hicho jamani, Naomba tuliangalie hili swala jamani, la sivyo tutakuja kuambiwa na Balali kasharudisha pesa zote alizoiba na wenzie Mafisadi
    Kamwe hatutodanganywa na Mafisadi plus wanaowalinda Mafisadi, JF kuna watu wenye fikra za hali ya juu siku zote
    Tufanye kazi kulikomboa Taifa letu
     
  2. Bowbow

    Bowbow JF-Expert Member

    #2
    Feb 23, 2008
    Joined: Oct 20, 2007
    Messages: 545
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    BabaH,

    Lakini hela tunazoambiwa zimerudishwa hazina uhusiana na EPA ni hela za program iliyokuwa inaitwa Commodity Import Suport (CIS) so nadhani hazina uhusiano na zile za EPA billion 133.

    Kikubwa tunataka serikali iweke wazi who are those people waliopewa hizo hela. Na kama mfuko huo ulisimamishwa 1992 ni More than 10 and according to banking Tanzania regulation (BoT reguulation) mtu asipolipa deni lake kwa siku 90 ni defaulter na anapaswa kutangazwa hadhazani wakati recovery measure zinaandaliwa.

    watuambie ni kina nani na kiasi gani walizochukua. Sio tuambiwe baaadhi ya watu wamerudisha bila kutuambia hali halisi as of today.
     
  3. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2008
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hakuna pesa iliyorudishwa! sana sana hizi ni propaganda kupitia vyombo vya habari kujaribu kupoza hii ishu baada ya kuona moto wa Richmod ulivyowapukutisha wanasiasa.

    Wengi wa wamiliki wa yale makampuni hewa ni "maboya" tu na pesa ilichukuliwa na wanasiasa ambao wasingependa kuanikwa hadharani.

    Hii EPA siyo mara ya kwanza; ziliwahi kuliwa pesa kwa mtindo huu huu miaka ya '80 mwishoni katika kile kilichoitwa OGL na DCP na hakuna senti iliyorudishwa! La kushangaza, hawa mafisadi wa sasa hivi, baadhi yao ni walewale waliokula pesa za OGL na DCP na wamekuwa wafadhili wakubwa wa chama tawala.
     
Loading...