Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuwe creative kutengeneza story fupi.

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Viol, Sep 28, 2012.

  1. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #1
    Sep 28, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Tujaribu ku-create story fupi,unaendeleza kutunga story fupi kwa kureply pale mwenzako alipoishia,na umwachie mwingine aendelee (kupokezana),unaweza kuandika mstari mmoja,miwili au hata tatu.
    Usiweke hitimisho halafu wengine wakakosa pakuanzia.
    Mfano mi naanza
    .. Katavi alichoka na maisha magumu pale kijijini kwao,kila siku aliwaza na kuwazua jinsi ya kuanzisha maisha mapya
    yenye matumaini na raha mustarehe,wazo pekee lililomjia akilini ni kutafuta nauli ili apande basi ya kuelekea jiji la Dar es salaam ili kuanzisha maisha mapya kwa kufanya vibarua.Jumapili asubuhi akiwa stendi ya mabasi wilayani mpanda aliamua kukata tiketi,akapangiwa siti ya dirishani,mda ulipofika abiria wote walipanda ndani ya basi,mara msichana mmoja mrembo aitwaye Preta
    akaenda kusimama karibu na Katavi kisha akachukua kitambaa kwenye mkoba wake akaifuta kiti kisha akakaa na kumwonyeshea Katavi tabasamu,dereva akawasha gari na safari ya kuelekea dar ikaanza.............(endelea)
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Asulo

    Asulo JF-Expert Member

    #2
    Sep 28, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 733
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wakiwa njiani kuelekea dar Katavi alikuwa akiangalia nje masaa yote..Kwa kuwa hakuzoea kusafiri mwendo mrefu,walipoenda Kama km 20 hivi Katavi alianza kutapika.
    Hali ile ilimchefua sana Preta aliyekuwa pembeni yake ila alimuhurumia sana.
     
  3. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #3
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Endeleeni.....!!
     
  4. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #4
    Sep 28, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Baada ya Preta kuona hivi alimhurumia Katavi, hivyo alifungua pochi lake na kutoa kimfuko cha rambo na kumpa abiria mwenzake huyo. Jirani yao i mean kwenye siti ya pembeni alikaa kijana mchanashati aitwaye Excellent ....
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #5
    Sep 28, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Preta akaanza kumwita kondakta....."konda konda mwambie dereva asimamishe gari kuna mtu ametapika",mara konda akaanza kufoka kwa sauti ya juu "We bhana unatapikaje ndani ya gari angalia sasa umechafua kila sehemu"konda akampa Katavi kitambaa iliyochafuka oil chafu ili asafishe kiti.
     
  6. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #6
    Sep 28, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,781
    Likes Received: 2,176
    Trophy Points: 280
    eheee....endelea.....
     
  7. Asulo

    Asulo JF-Expert Member

    #7
    Sep 28, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 733
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
     
  8. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #8
    Sep 28, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Autorun

    Autorun JF-Expert Member

    #9
    Sep 28, 2012
    Joined: Mar 21, 2008
    Messages: 550
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kwakweli Preta alikua akimwonea sana huruma abiria mwenzake ndugu Katavi kwakua alikua amechoka sana na alikua ameishiwa nguvu kabisa.
    Hivyo walipo fika kijiji cha NTENDO kilometer chache kufika mjini Sumbawanga katika safari yao ya kuelekea Dar-es-salaam. Preta alimuomba bwana Excellent abilia aliyekua amekaa karibu na konda wa Basi hilo amuite tena konda huyo aliye fahamika kwa jina la SnowBall kutokana na machachari yake.
    SnowBall" alisikika Excellent akimwita konda.
    Konda aliitikia wito na kwenda pale walipokua Preta na Katavi.
    "Mbona mnanisumbua sumbua" alisema manenohayo konda wa basi kwa ukali sana
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #10
    Sep 28, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Konda wa basi kwa kujua matatizo aliyokuwa nayo Katavi na kwa kuzingatia huduma ambayo Preta alikuwa ameitoa kwa mgonjwa aliamua kujisogeza eneo la tukio. Excellent aliyekuwa amekaa jirani nao alimnong'oneza kitu konda na konda kama mtu aliyekanyaga kaa la moto kwa haraka alimuita dereva wa basi aliyejulikana kwa jina moja la Autorun ...
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #11
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Kwa kifupi Bw. Autorun alikua ni dereva wa muda mrefu, alikua ni mtu makini katika kazi yake. Mara zote wananchi wa Mpanda akiwemo Preta, walipenda sana kuutumia usafiri wa basi la Bw. Autorun pindi wapatapo safari za ama kwenda mjini Sumbawanga au kwingineko.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #12
    Sep 28, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Oya, hii Stori mwishoni inatakiwa iishe kwa kusema wakaishi kwa raha mustarehe (Happy ending)..... Haya endeleeni
     
  13. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #13
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Punde Bw. Autorun akaitikia wito na kujisogeza walipokuwepo Preta, Katavi, Excellent na Snowball. Uso wa Katavi ulikua umejaa makunyanzi na wasiwasi tele labda pengine ni kutokana na hali ya ugonjwa uliompata ghafla, alikua ameshakata tamaa ya kuendelea na safari. Wakati huo wote alikua kajilaza kwa kichwa chake kuegemea kiti kilichokuwa mbele yake. Preta na Excellent walikuwa wametulia tuli kama maji kisimani yanayosubiri mtekaji. Snowball alikua akijishughulisha kumpepea Katavi ili walau apate nafuu ya hali mbaya aliyokuwa nayo.
     
  14. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #14
    Sep 28, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,571
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    dereva Autorun alipofika na kushuhudia hali aliyokuwa nayo Katavi, alimhurumia sana. Wakati huo Preta alikuwa busy kumpa huduma ya kwanza bwn. Katavi. Dereva Autorun alimwambia bw.Katavi ateremke kituo kinachofuata kwani alikuwa ameishiwa nguvu kutokana na kutapika sana, cha ajabu Preta alikataa bw.Katavi asiteremke bali yeye atateremka na kumchukulia maji pamoja na glucose. walipofika kituoni hapo Preta alifanya kama alivyohaidi. hali ya bw.Katavi iliimarika na safari ya kuelekea dar iliendelea. . .
    http://www.jamiiforums.com
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #15
    Sep 28, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Baada ya safari ndefu hatimaye siku iliyofuata kijana Katavi akaingia jijini Dar es Salaam kwa mara ya kwanza, kwakuwa hakupajua kwa mwenyeji wake yule dada waliyekaa naye siti moja akankaribisha kwao Gongo la Mboto ili ajisitiri huku akimtafuta binamu yake (mtoto wa mama yake mdogo) Boflo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #16
    Sep 28, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,571
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    heshima yako babangu watu8, story imefikia Katavi kafika dar tayari. hebu liunge. . .
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #17
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,855
    Likes Received: 5,245
    Trophy Points: 280
    Boflo alikuwa mjanja wa town si akampitisha katavi kwenye uchochoro, waka muibia kila alicho kuwa nacho, cha kushangaza Boflo yeye hakuuibiwa chocho kila mtu alijiuliza je Boflo ndio alihusika na wizi ule na ilikuwaje yeye hakuguswa?
     
  18. Asulo

    Asulo JF-Expert Member

    #18
    Sep 28, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 733
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa kuwa hakujua aanze vipi kumtafuta ndugu yake,
    Katavi alikubali kwenda nyumbani kwao Preta.
    Preta alikuwa akiishi na mdogo wake wa kiume aliyeitwa Filipo..
    Preta alimkaribisha Katavi kwa ukarimu sana Kama ndugu yake,Katavi alifurahi sana, maana alioga,alikula na kuangalia tv..
    Alipoanza kusinzia Preta alimwambia mdogo wake Filipo ampeleke Katavi chumbani akalale.
    Filipo alichukia maana alikuwa na ratiba ya kumvusha charming lady usiku huo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #19
    Sep 28, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Thread ikikamilika story inaunganishwa pamoja ili iwe mtiririko mzuri
     
  20. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #20
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,855
    Likes Received: 5,245
    Trophy Points: 280
    Ilipo fika mishale ya saa4 usiku charmglady alijiweka tayari kumsubili filipo lakini mida ili zidi kusonga bila Filipo kutokea, ndipo charmglady alipo shika simu ili kumtafuta Filipo ili kujua kulikoni. Alipo piga simu tu charmglady alianza kwa kuongea...........ooooooh baby wangu mbona kimya? kumbe simu ilipokelewa na mdogo wake wa kiume Filipo aliye julikana kwa jina la St.paka mweusi lakini chamglady hakujua kama alikuwa akiongea na mtu mwingine tofauti lakini kwa upande wa St paka mweusi(mdogo wa filipo) alijua alikuwa ana ongea na shemeji yake ndipo St.paka mweusi alipo mjibu charm glady kuwa kuanzia leo mimi nawewe basi, wala sikutaki nenda hukohuko kwa Arusha one, charmglady aliendelea kulalamika ooooh nimefanya nini baby wangu, baby ni samehe
     
Loading...